Con đường hạnh phúc (mình sến quá :">)

Ôi chị Lan ơi , em cũng solo rồi :))

Bay khỏi con đường của mình :))

Em vấp phải ổ gà rồi :|

sao cm chả ăn nhâp chi với topic thế 8-|
con đường hạnh phúc là đi bên nhau mà k ai ngoái lại phía sau :)
và đi đến hết con đường mà mặt trời chẳng bao h tắt :)
~~> k có con đường nào hạnh phúc mĩ mãn đâu /:)

Là không phải băn khoăn tự hỏi "hạnh phúc là gì" nữa 0:)

Hạnh phúc là điều nằm sâu trong bản thân mỗi người

Đó là cái cảm giác được quan tâm đến 1 ai đó ,và được người đó quan tâm đến mình . Đó là lúc vừa làm được 1 việc tốt, vừa hoàn thành được mục tiêu đặt ra . Đó là cái cảm nhận cuộc sống xung quanh mình thật là tốt đẹp .

Hạnh phúc ..... đó là cái mình vừa đánh mất :)

Câu này cũ rích rùi : Người hạnh phúc là người đem đến hạnh phúc cho người khác ;)

Con đường mình đang đi liệu có phải là một con đường tốt không nhỉ :-/
Nó có vẻ phẳng lặng quá , yên ả quá , dễ dàng quá , và thực sự thì mình ko thấy tin tưởng vào nó cho lắm...... nhưng mà nó rất đẹp mà 8->

Mọi thứ đều yên bình trước cơn bão :|

Nếu yên bình thì là tốt em ạ , nhiều người muốn mình có 1 con đường như thế mà ko đc :|

Nhưng đừng để quá yên bình vì nó sẽ ......chìm luôn đấy 8-|

Ko tin tưởng vào con đường của mình có khi nào ko phải là 1 ý hay 8-|

hạnh phúc là sống thật
là ko phải ước gì....
là ko phải ân hận
là tin tưởng
là yêu thương

Mọi thứ đều yên bình trước cơn bão :|

Nếu yên bình thì là tốt em ạ , nhiều người muốn mình có 1 con đường như thế mà ko đc :|

Nhưng đừng để quá yên bình vì nó sẽ ......chìm luôn đấy 8-|

Ko tin tưởng vào con đường của mình có khi nào ko phải là 1 ý hay 8-|

nhưng em có cảm giác sự yên bình ấy chỉ là giả tạo, nghe nó mới kinh khủng làm sao :-< em đã từng có cảm giác rất hạnh phúc khi đi trên con đường ấy rồi đến một ngày như lại thất vọng về nó lắm 8-}
Sáng hôm sau, em thấy con đường ấy lại thật êm ả 0:)
Có lẽ nó không đẹp như em nghĩ , sẽ có một ngày em phải biết về nó thôi... =:)

Ko nên thỏa mãn với những gì đang có em ạ :p

Nhưng như thế ko có nghĩa là đi tìm 1 hạnh phúc xa vời nào đó mà luôn F5 lại hạnh phúc của mình và chia sẻ với người khác :)

@Ng Hoa : em ơi , em làm sao biết đc đó có là 1 con đường hạnh phúc thực sự cho đến khi em đến cuối cùng hoặc em bị đá khỏi con đường đấy :)

Nhưng đừng nên bỏ cuộc hay nghi ngờ em ạ , hễ đi là đến ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi thôi chết, anh đúng là vui tính =)) bị đá khỏi con đường đấy thì làm sao mà đến đích được nữa .......
Nhưng mà dù sao thì em sẽ nghe lời anh, tin thử một lần xem ;)

Em Hoa: hạnh phúc của chị dễ đạt hơn của em chứ :|
mấy ai mà mãn nguyện được? có người chọn cả đời không mãn nguyện là hạnh phúc đấy (câu này có trừu tượng quá ko nhỉ?)

3m ơi, bị đá thì mới biết đấy ko phải là con đường dành cho mình chứ em ;)

em làm sao biết được cái kim có làm mình đau không cho đến khi châm nó vào tay mình .

Ko có trải nghiệm thì sao khám phá ra được những điều kiến tạo nên cuộc sống này :))

@ Hoài Anh : đôi khi cũng phải học cách biết chấp nhận

Vì ko phải muốn gì cũng đc :|

Uhm`
cứ cố gắng đi, hạnh phúc là khi sống hết mình, khi dám sống đúng với chính mình, khi sống theo con đường hạnh phúc mình đã chọn :D

biết đâu con đường hạnh phúc không phải là con đường thú vị :-?

không phải là có thú vị hay không, mà cái chính là ta đã chọn nó

Có quá nhiều con đường hạnh phúc ,nhưng làm sao biết đc con đường nào là con đường đúng nhất , mà cũng có thể chẳng con đường nào là con đường dành cho mình cả . Cũng giống như trên trái đất ,làm gì có đường, con người đi mãi thành đường thôi :) .
Con đường hạnh phúc là con đường mà người ta đi mãi , mang theo những cảm xúc vui có , buồn có , sung sướng , thất vọng , những lạc quan , cả những điều mộng tưởng cũng có ,mà đi mãi thì sẽ thành đường thôi :p

Con đường hạnh phúc là con đường mình đã chọn và dám đi theo nó, nó sẽ mang hạnh phúc đến cho ta.
Cuối đường hầm bao giờ cũng là ánh sáng mà. nên không có chông gai hay đau khổ nào là mãi mãi đâu, sống là phải có niềm tin.

Back
Bên trên