CLB Linux

bực thế nhỉ ? em đã thử đổi cái cache file trong option/files/performance options/ (của azureus) rùi nhưng chả dược rì cả :| ban đâu giá trị là 4 Mb em thử đổi thành 15,31,ko cache .. vẫn không được ! mà nó cứ kiểu gì ý, không thể điền số to hơn 31 đựoc.
với cả khi em click chuột phải vào cái file đang download thì cái thanh status nó lại báo lỗi khác :| : "Error: Data Missing <path_file> not found."
rất mong các anh giúp đỡ :D .

:D em down được rồi :D đến chịu :D như em đã nói ở trên :D
click chuột phải vào cái file đang download thì cái thanh status nó lại báo lỗi khác : "Error: Data Missing <path_file> c"
cái <path_file> đấy thực ra là content của cái file to.
vd thế này em định down 1 thư mục là a thì trong a có các file b,c,d,e,f.
thì mỗi lần em stop rồi resume thì cái error lần lượt sẽ là Error: Data Missing .../a/b not found.
Data Missing .../a/c not found.
Data Missing .../a/d not found.
Data Missing .../a/e not found.
Data Missing .../a/f not found.
sau cái /a/f thì download được :| không hiểu lý do là vì sao nữa :D

Lê Anh Dũng đã viết:
:D em down được rồi :D đến chịu :D như em đã nói ở trên :D

cái <path_file> đấy thực ra là content của cái file to.
vd thế này em định down 1 thư mục là a thì trong a có các file b,c,d,e,f.
thì mỗi lần em stop rồi resume thì cái error lần lượt sẽ là Error: Data Missing .../a/b not found.
Data Missing .../a/c not found.
Data Missing .../a/d not found.
Data Missing .../a/e not found.
Data Missing .../a/f not found.
sau cái /a/f thì download được :| không hiểu lý do là vì sao nữa :D
Anh 0 dùng azureus trên linux bao giờ, nhưng mà google thì nó ra thế này ( nó 0 giống như prob của Dũng, nhưng có thể thử xem)

http://www.thetradersden.org/forums/archive/index.php/t-3415.html
Another question. After I've downloaded a torrent is there a way to move it to another drive and still have it be available as a seed?
Go ahead and move the folder. Then start the torrent. It will say "Error: Data Missing" in the Status column. You will then have a new option in the Right click pull-down menu of Change Data Directory. Select that option and then go find the new folder where the files are located. Then say Stop and then Force Recheck and it should check your files and start seeding.

Chỉnh sửa lần cuối:
với cả khi em click chuột phải vào cái file đang download thì cái thanh status nó lại báo lỗi khác : "Error: Data Missing <path_file> not found."
Nếu file đó đang download mà đã xóa 1 trong số những file nó tạo trước thì lỗi là ở đó. Còn nếu ko làm rì cả, chỉ click vào file torrent và download nhưng tự nhiên nó báo lỗi thế thì nhiều khả năng do tracker hoặc thèng share file nó delete file, file torrent được tạo trước đó, chưa update nên bị lỗi.
Cái nữa là nếu dùng ftp thì ko connect được vào cái server đấy = root, vậy thì làm thế nào mà upload lên được /var/www/html , tức là làm sao thay đổi được web?
Tùy từng loại FTP server, trong file ftp conf của nó sẽ có lựa chọn cho phép root login.
Ah, install phpmyadmin thế nào nhẩy?
Copy vào thư mục root của web rùi install như install forum chứ seo nữa??
hehe uh, anh bào này, còn 1 vấn đề nữa là cái dynamic IP thì giải quyết sao đây? Hôm nay thì nó vẫn là 210.193.15.141 nhưng thỉnh thoảng nó điện đóm mất ( cũng chỉ thỉnh thoảng thôi) hay mạng down thì sao? Anh đã vào thử no-ip.net rồi nhưng dùng làm sao?
Cái nì thì router phải có tính năng nối & gửi IP đến cho 1 trong các site đó. Như cái linksys của em có thể dùng được với DynDNS & TZO. Firmware của nó cũng opensource nên dễ thay đổi & thêm thắt tính năng. Netgear hình như ko có tính năng nì.

vụ ftp thì chú Hoàng phải vào mở file /etc/ftpusers, xóa dòng root trong đó, thì mới dùng được.

vụ DynDNS thì hơi khó tí, chú Hiếu nghĩ hộ chú Hoàng 1 con script, cronjob 6 tiếng 1 lần, wget vào 1 trang như http://www.whatismyip.com/, lọc lấy dòng "Your IP Is XXX.XXX.XXX.XXX", rồi nhập IP vào 1 DynDNS client, nhỉ :)

phpmyadmin: chú Hoàng chmod hộ mấy cái files trong phpmyadmin thành w+r (world readable), và sub-directory thành w+rx(world readable + executable), tốt nhất là vào linux, cd /var/www/html, chmod -R w+rx phpmyadmin

P.S.: http://checkip.dyndns.org/ cũng cho ra IP, có thể dùng script ở http://www.funtaff.com/software/addns.pl/index.php để update, anh chưa thử :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Vụ FTP xong rồi, hehe cám ơn bác Duy nhiều :D

Vụ phpmyadmin em đã thử rồi nhưng vẫn ko được ạ :D Tình hình là cái trang đấy cứ trắng xóa ( trắng xóa chứ ko hề báo lỗi nhé)

phpMyAdmin phải sửa file config.inc.php của nó trước đã.

stat /var/www/html/phpmyadmin/index.php nó ra cái rì?? Cái nì chỉ có permission thui. Thử tắt luôn cả SELinux đi nữa, cái nì hay gây lỗi linh tinh lém.

Ra cái nì nì Hiếu :

[root@localhost ~]# stat /var/www/html/phpmyadmin/index.php
File: `/var/www/html/phpmyadmin/index.php'
Size: 7426 Blocks: 24 IO Block: 4096 regular file
Device: 803h/2051d Inode: 437248 Links: 1
Access: (0755/-rwxr-xr-x) Uid: (52400/ UNKNOWN) Gid: (24067/ UNKNOWN)
Access: 2005-06-08 23:31:49.000000000 +0800
Modify: 2004-10-20 01:23:09.000000000 +0800
Change: 2005-06-08 21:22:01.000000000 +0800

Tắt cái SELinux làm sao nhỉ? Mà cái này là cái gì nghe lạ thế?

Lúc chạy yum update nó bị lỗi sau, giải quyết thế nào hả các bác?

.....................
Update: xorg-x11-xauth.i386 0:6.8.2-1.FC3.13 - updates
Update: xorg-x11-xfs.i386 0:6.8.2-1.FC3.13 - updates
Update: zip.i386 0:2.3-26.3 - updates
Total download size: 261 M
Is this ok [y/N]: y
Downloading Packages:
warning: rpmts_HdrFromFdno: V3 DSA signature: NOKEY, key ID 6b8d79e6
public key not available for perl-Digest-SHA1-2.10-1.1.fc3.rf.i386.rpm

[root@localhost ~]#

Ra cái nì nì Hiếu :

[root@localhost ~]# stat /var/www/html/phpmyadmin/index.php
File: `/var/www/html/phpmyadmin/index.php'
Size: 7426 Blocks: 24 IO Block: 4096 regular file
Device: 803h/2051d Inode: 437248 Links: 1
Access: (0755/-rwxr-xr-x) Uid: (52400/ UNKNOWN) Gid: (24067/ UNKNOWN)
Access: 2005-06-08 23:31:49.000000000 +0800
Modify: 2004-10-20 01:23:09.000000000 +0800
Change: 2005-06-08 21:22:01.000000000 +0800

Tắt cái SELinux làm sao nhỉ? Mà cái này là cái gì nghe lạ thế?
User & Group unknown à, cái nì nghe lạ nhỉ?? :)) stat phpinfo.php rùi so sánh kết quả xem, sau đó chown cả thư mục phpmyadmin tương ứng là được. Trên FC có control panel rất dễ sử dụng, còn chính xác nó ở vị trí nèo thì đừng hỏi em, em ko dùng FC nên bi giờ cũng ko nhớ, chờ đến 13-6 có FC4 em down về dùng rùi mới nói được, nhưng mà dễ tìm lém, ở ngay trên main menu thui muh. Với người mới dùng thì nên tắt, ngay cả em khi SELinux mới xuất hiện, cũng đi lên đi xuống với nó cả buổi tối.
Lúc chạy yum update nó bị lỗi sau, giải quyết thế nào hả các bác?

.....................
Update: xorg-x11-xauth.i386 0:6.8.2-1.FC3.13 - updates
Update: xorg-x11-xfs.i386 0:6.8.2-1.FC3.13 - updates
Update: zip.i386 0:2.3-26.3 - updates
Total download size: 261 M
Is this ok [y/N]: y
Downloading Packages:
warning: rpmts_HdrFromFdno: V3 DSA signature: NOKEY, key ID 6b8d79e6
public key not available for perl-Digest-SHA1-2.10-1.1.fc3.rf.i386.rpm

[root@localhost ~]#
Cái nì chỉ quan trọng nếu upgrade từ 1 site khác (ko phải site của FC), chứ còn upgrade từ chính FC nì có key hay ko cũng ko quan trọng vì anh luôn bít chắc chắn là FC chẳng luôn cung cấp packages 1 cách chính xác. Nó chỉ là warning thui, bình thường thì nó vẫn sẽ upgrade bình thường.

Cái phpmyadmin anh cài xong rồi hóa ra gõ nhầm
Mệt người với mấy đồng chí hay gõ nhầm lém. :biggrin:
Hiếu ơi nó warning xong thì nó tịt luôn
Lạ nhỉ, warning đó đáng lẽ ko gây ảnh hưởng rì. Mở file yum.conf xem trong đó có gpgcheck=1 ko, nếu có thì xóa dòng đó đi. Nếu vẫn ko được thì thử rpm --import /usr/share/doc/fedora-release-3/RPM-GPG-KEY* rùi rpm --import http://download.fedora.redhat.com/pub/fedora/linux/extras/RPM-GPG-KEY-Fedora-Extras xem seo.

Thử dùng up2date thay thế xem. Nói chung là cái đoạn trên của bác nó ko ghi đến 1 dòng lỗi, ngoại trừ cái dòng warning nokey kia thì đáng lẽ sau khi import GPG key rùi nó sẽ phải mất warning đi.

Hiếu ơi thế sau khi import cái đấy rồi thì có phải restart cái gì lại không?

Cho anh hỏi luôn là muốn install hay remove cái gì đấy qua ssh thì gõ lệnh gì nhỉ? Cả khi muốn restart lại máy thì dùng lệnh gì?

Back
Bên trên