Classical Guitar(remake)

Khác về giá,về chất lượng (gỗ làm đàn:-?), nhưng nói chung mỗi cây đều có ưu nhược điểm riêng,ngay cả cùng dòng cũng có cây này cây nọ ko phải cứ cùng 1 dòng là cây này y hệt cây kia đc. Ku Hoàng có 3C hay sao mà hỏi thế :D.

Chú Long tập khiếp nhờ,anh chơi tổng cộng mới 6 năm mà càng ngày càng lười, sao mà bằng đc :D. Anh chả tham gia CLB nào cả,kể cả VG (chỉ lên đó search bài thôi:p),hôm nào rảnh giao lưu cùng mấy thằng lớp cấp 3 anh luôn ;)),có gái TP ko,gái TP cứ gọi là 8->

Anh nghe rồi. Đúng là vài chỗ còn chưa mượt nhưng mà thu 1 bài như vậy mà đánh đc thế cũng ko đơn giản ;), tiếng đàn khá chắc,có cảm xúc :D. Nghe mà mình chỉ muốn vác đàn ra đánh cho đỡ nghiền,để hôm nào thi xong thu vài bài cho anh em mổ xẻ :D

Hồi trước mình và một số bạn cũng học thầy Trần Nhất. Học thày được một thời gian có thể biểu diễn trước các bạn bè...
Ui em khong bit co chuyen nhu the!cung thay nhieu nguoi bi duoi nhung cung khong nghi la co van de.Em cung co y dinh chuyen lop nhung con nhung hon 60 buoi nua co.Sau day chac em cung chuyen luon.

Ma bay gio em hoc voi gia 10k/buoi(em nop tu khi thay chua tang gia,voi cach hoc o day thi lo thay phai chiu) Di hoc not choc tuc thay cho vui nhi;)) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Topic này ỉu nhể:-< thôi thỉnh thoảng mình vào khuấy nó lên vậy :">

Này thì khuấy. Mấy hôm nay tập đánh, tím hết cả tay trái. Tay phải lúcnaof cũng hình vòng cung,chả thiết làm bài tập nữa

à,ý em là đánh free stroke nhiều quá, (ko tập rest stroke) nên tay nó mỏi.

Thôi chết, topic remake mà từ trước h vẫn cứ nhớ là remark. Hehe, từ ngày em được tập đánh tác phẩm thấy phê quá, dù mới đánh Romance, Romance (Réné Bartoni) với Natalia và Mi Favorita thui, à Santa Lucia nữa :D

Ơ lâu ko vào lại ko có ai post bài nữa ah :D. Thi xong rồi,những máu đi chơi,chưa muốn tập đàn >"<

Thôi chết, topic remake mà từ trước h vẫn cứ nhớ là remark. Hehe, từ ngày em được tập đánh tác phẩm thấy phê quá, dù mới đánh Romance, Romance (Réné Bartoni) với Natalia và Mi Favorita thui, à Santa Lucia nữa :D

Có Natalia thì chơi thêm Maria Louisa nữa. ;)

A chỉ biết có 2 bài romance. Một bài là bài quen thuộc còn bài kia là romance nhỏ. :-?

Romance chỉ là tên gọi thôi mà. Ko phải là 1 tên riêng của 1 bài (đại khái đặt như các kiểu serenade,prelude,etude...),nói về Romance thì phải hơn chục bài mà bài nổi tiếng mọi người đều biết là bản Romance (Anyome - vô danh),còn lại có bản của Bartoli cũng khá hay và dễ tập( nếu trình độ cao hơn thì có thể chuyển tremolo đoạn cuối ;;) ), còn Romance nhỏ thì có nhiều lắm. Chú nào muốn thì ra Nhạc viện có hẳn 1 tuyển tập các bài Romance nhỏ,ko thì search trên VG ;)

Romance bản ko có đoạn dạo thì ghi là Anynomous, bản có đoạn dạo thì lại ghi tác giả là Vincente Gomez, chả hiểu thế nào :|

Gomez chỉ đc coi như sưu tầm (biên soạn) lại thôi. Vốn dĩ bản Romance đấy như 1 kiểu dân ca,đoạn dạo chắc do ông Gomez thêm vào,mà dạo Romance đấy vô cùng vô tận,đến đoạn chuyển lời cũng mỗi người 1 kiểu. Nhưng dù sao đó cũng là 1 bản nhạc đặc trưng cho guitar,đc phổ biến rộng rãi và cũng là 1 bản tình ca nhỉ :x

e chỉ thích nghe đánh guitar chứ e chẳng biết đánh j cả
thế cũng không sao
ai post it bài hay cho e nghe zới\:d/ \:d/ \:d/

Back
Bên trên