Classical Guitar(remake)

Hi!Anh chi cho em tham gia voi!!!Em chi la linh moi thoi nen con phai hoc tap moi nguoi nhiu lam.

ở đey có ai dạy guitar free ko nhỉ? ;))>:). em rất thik đi học guitar nhưng mà phải đến hè mama mới cho đi =((. bây h ngay cả mua guitar ở đâu em còn mù tịt :">. mong mọi người chỉ bảo :D:">

ở đey có ai dạy guitar free ko nhỉ? ;))>:). em rất thik đi học guitar nhưng mà phải đến hè mama mới cho đi =((. bây h ngay cả mua guitar ở đâu em còn mù tịt :">. mong mọi người chỉ bảo :D:">

Chi biet mot cho hoc co ban ca dan luon nhung hoi mac(50k mot buoi)em co di khong?chi cung dang hoc o day.neu di duoc chi gui dia chi cho_Ok?

Em học thầy Trần Nhất.Địa chỉ có ở trên báo Hoa Học Trò đấy anh.Thầy chỉ dậy cổ điển thui.
Hồi trước mình và một số bạn cũng học thầy Trần Nhất. Học thày được một thời gian có thể biểu diễn trước các bạn bè. Nói chung thày dạy cũng được vì nhiều năm knh nghiệm, lớp đông vui . Tuy nhiên cũng có vấn đề trình độ đánh đàn thày có hạn, học ở đấy chả mấy khi được nghe người đánh giỏi, đa số là gà :)) (nói vậy thôi, giỏi hay kém là ở học sinh, đôi khi ko phải cứ thày đánh đàn giỏi thì sẽ dạy trò đánh giỏi).

Vấn đề nữa là thày làm tiền học sinh, cái này từ xưa đã nổi tiếng rồi, ở forum Việt Guitar có thời cãi nhau ỏm tỏi về chỗ thày. Học phí cao, bán đàn mắc. Ví dụ giá hiện nay là 50k/1 buổi còn chỗ mình thì 150k/tháng.

Có chuyện kể với bạn, bạn đứng kể lại với thầy, trước mình cái ngựa đàn cao nhờ thày sửa, thày cạo ngựa đàn cho nó thấp(nhìn nham nhở), rồi bốc phét mang đi sửa tốn tiền 90k, nghe bốc phét đã thấy ngứa rồi. Mình nghĩ 90k thì cũng ko phải là nhiều nhưng mà ko thể chấp nhận bị lột vô lý như thế vậy là mình ko bao giờ quay lại nữa.

Lúc đấy mình nghĩ lại, trước đó mình đã thấy bao nhiêu tiếng xấu về lớp, rồi bao nhiêu học sinh bị đuổi nhưng mình vẫn chả quan tâm vẫn cho rằng mọi thứ vẫn tốt đẹp rằng lỗi tại bọn kia. Chỉ đến khi chuyện đến với mình thì mình mới nghĩ khác.

Topic hài vãi, mấy tháng mới có một bài :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh dạy free nè :D , mua đàn thì em xem ở mấy hàng quanh nhạc viện...

Xung quanh nhạc viện nhiều hàng lắm. Hay đến cửa hàng người nhà em ý (gần nhà em luôn): cửa hàng Thắng - Vượng ở trong ngõ 160 Hào Nam. Cứ bảo em (bạn) Kiên giới thiệu (cho anh chủ hàng nào tên là Thắng ý), có khi được giảm giá.

À quên, ở đó cũng dạy đánh đàn. Em chả nhớ bao nhiêu 1 buổi, nhưng thường là một thầy 1 trò (hôm nào bất đắc dĩ thì 5 người 1 buổi). Nhiều người dạy. Nếu có năng khiếu thì anh Thắng dạy, nhưng nếu anh bận quá thì nhờ người khác dạy. Các anh ở đó đều là người của Nhạc Viện cả, ko giáo viên thì top student. Học lớp này tiến bộ nhanh lắm.

Ngoài ra anh còn mở thêm lớp dạy organ với piano. >.< Mấy món này mình chưa biết đánh :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Khanh rùa vẫn đang căm lão Thống cái vụ sửa đàn ah :)), hôm Tết tao làm gẫy cái ngựa đến nhờ anh Khang dũa cho cái mới ngon hơn đồ nguyên bản =)) chỉ tốn 20k ra mua miếng xương, mà h hình như anh Khang ko còn dạy ở chỗ BK nữa,h cho ông Cường dạy rồi ( mà ông này tao gặp suốt :)) ).

Có chú nào đánh xong Caprice thế ,post lên cho anh nghe thử cái :x. Muốn down bản nhạc thì lên Viet-guitar.vn mà down,có khá là nhiều bản hay,mà ko cũng có nhiều link liên kết với các trang nhạc nước ngoài.
Mua đàn thì ra nhạc viện cũng đc,nếu tập đàn xác định để chơi thôi thì mua cái tầm tầm 400-600K,còn ai muốn tập đến nơi đến chốn thì tốt nhất mua đàn tầm trên 1tr,mua đàn VN cũng đc,ko thì phang con Yamaha dòng C, mà ngon nữa làm con Alhambra :"> ,nữa nữa thì ... nữa nữa ;))
Tập đàn thì tập ai cũng đc,chủ yếu là do mình. Tốt nhất là mày mò thêm ở trên mạng. Nhưng j thì j cũng kết cách dạy anh Khang,mà dạo này ông í đang nản nên chắc chả muốn dạy nữa, đi Foto rồi :-j

Em đang tập bài Capricio Arabe, nhưng ko hiểu sao có cái đoạn rõ ràng đánh đúng theo bản nhạc mà nghe chả giống người ta đánh gì cả 8-}

Tập đi rồi up lên nào,kéo topic lên cho vui :D,tập lại đàn cho vui,bỏ gần nửa năm rồi :(

Em mới tập xong đoạn đầu, cái đoạn tiếp theo khó quá 8-}

Capriccio Arabe không khó về kỹ thuật, nhưng lại thực sự khó phần diễn tả cảm xúc0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồi trước có một anh bảo em là muốn đánh một bài cổ điển hay thì phải biết rõ hoàn cảnh sáng tác, hoàn cảnh lịch sử và tác giả lúc sáng tác nó 8-}. Capricio Arabe là tác giả sáng tác lúc ở cung điện Alhambra đúng ko ạ :-/

Khanh rùa vẫn đang căm lão Thống cái vụ sửa đàn ah :)), hôm Tết tao làm gẫy cái ngựa đến nhờ anh Khang dũa cho cái mới ngon hơn đồ nguyên bản =)) chỉ tốn 20k ra mua miếng xương, mà h hình như anh Khang ko còn dạy ở chỗ BK nữa,h cho ông Cường dạy rồi ( mà ông này tao gặp suốt :)) ).

Có chú nào đánh xong Caprice thế ,post lên cho anh nghe thử cái :x. Muốn down bản nhạc thì lên Viet-guitar.vn mà down,có khá là nhiều bản hay,mà ko cũng có nhiều link liên kết với các trang nhạc nước ngoài.
Mua đàn thì ra nhạc viện cũng đc,nếu tập đàn xác định để chơi thôi thì mua cái tầm tầm 400-600K,còn ai muốn tập đến nơi đến chốn thì tốt nhất mua đàn tầm trên 1tr,mua đàn VN cũng đc,ko thì phang con Yamaha dòng C, mà ngon nữa làm con Alhambra :"> ,nữa nữa thì ... nữa nữa ;))
Tập đàn thì tập ai cũng đc,chủ yếu là do mình. Tốt nhất là mày mò thêm ở trên mạng. Nhưng j thì j cũng kết cách dạy anh Khang,mà dạo này ông í đang nản nên chắc chả muốn dạy nữa, đi Foto rồi :-j

Em mới tậu con Yamaha G-255 secondhand, ổn ko anh?:D

Con đó anh ko rõ lắm,Yamaha thì đụng chạm lung tung ko để ý(anh sờ Alhambra nhiều hơn:D ). Hồi xưa thằng bạn có con C-220 sờ nắn ao ước suốt. H cưới em Alhambra 4P rồi,chả ước mơ j nữa. Chú học đc mấy năm rồi, đang học ai hay là tự học :-?

nên cho đàn vào thùng hay là để bên ngoài hơn hả anh QUang :| ? em nghĩ nhet vào trong hơn :| ...

Cứ để ở ngoài, tốt nhất là để ở nơi khô thoáng, nhất là các đàn mới mua thì càng nên để ở ngoài cho gỗ nó khô nhanh thoát tiếng :D

đàn mua lâu rồi, em có hòm và gói hút ẩm -> cứ nhét vào nhé :">

Con đó anh ko rõ lắm,Yamaha thì đụng chạm lung tung ko để ý(anh sờ Alhambra nhiều hơn:D ). Hồi xưa thằng bạn có con C-220 sờ nắn ao ước suốt. H cưới em Alhambra 4P rồi,chả ước mơ j nữa. Chú học đc mấy năm rồi, đang học ai hay là tự học :-?
Hjx, anh chơi hẳn 4P à, sang thế8->

thằng Long học cao đẳng nghệ thuật 7 năm rồi đấy 8-| trình chắc cũng xêm anh Quang :D hôm nào đi giao lưu đi ... à mà anh có hay tham gia CLB guitar ở trường ko

Bổ sung thêm là học chính quy 7 năm, luyện tập ~10 năm rùi :">

Back
Bên trên