Class of '08 - prepare for your college education

Admit it, Phong! You are not allowed to speak even just A bad word abt a girl's cooking esp when she cooked those things for you. ;) Never, ever !
Hôm trc Trang có đọc 1 post nào đó (ko nhớ link) của 1 anh/chị 0306 nói về việc mình chỉ phải trả student loan khi ở lại Mĩ làm việc còn về VN thì ko phải trả nữa? Cho mh hỏi có đúng ko ? (nếu mọi ng quote đc nguồn thì càng tốt). Mh cám ơn :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người cho mình hỏi cách nộp deposit cho trường với, gửi email hỏi rồi nhưng chưa thấy reply:-?

Mọi người cho mình hỏi cách nộp deposit cho trường với, gửi email hỏi rồi nhưng chưa thấy reply:-?

Em viết thư hỏi trường về thông tin Bank Account của trường.
Ra ngân hàng làm thủ tục wire transfer tiền của em vào tài khoản của trường.
Nếu cẩn thận viết thêm cái thư bảo là mình đã nộp deposit thẳng vào tài khoản của trường.

We, the people of the century, the leaders of the future, the spearhead of the youth, are calling for the freedom of expression, to have some brave souls voicing the enunciation of truth, to have that right to articulate our thoughts and opinions, to be free from suppression and unlawful censorship. We hereby proclaim that your brownie didn't taste as delicious as it should have been, not as fresh as it should have been served, but may be we have been unreasonable to impose such tight standard to gauge it, since no brownie can stand the test of time, no matter how excellently it was baked. The fact that the brownie went through a trip of thousands of miles has already made it an extraordinary brownie (I doubt if any brownie can walk that far), so, it was just bad in the sense of comparing to the moment that brownie walked off from the baker. Otherwise, it is not. So, learn to take a joke , fat, smelly weasel :))

=)) =)) =))
Bạn Phong vô đối thật. Tick bài hay cho bạn. Đoạn này ông tự viết đấy à, writing kinh quá, đọc cứ như Constitution của Mĩ ý. Thích nhất 2 câu đầu tiên :)) "We, the people" =))

Có thể nộp bằng credit card mà. :-?

Ấy vào trong web trường ấy, tìm cái Admitted students kiểu j chả có hướng dẫn nộp deposit. :-j

@ chị Nga: Anh Phong viết làm em bị ấn tượng chị ơi:"> hơi thuyết phục nữa:))

Tùy trường mới có thanh toán bằng credit card anh à, trong thư của trường có cho em thông tin về bank account để chuyển tiền vào tài khoản và không có cách thanh toán bằng credit card. Dù sao chị HA vẫn đợi trường reply xem cách nào thuận tiện nhất chứ:D
@ anh Hoàng: anh quyết định enroll vào đâu chưa?

Chị HA nộp deposit trường nào đấy :)
E nộp bằng bank draft :-<

Hì, mình mới vô tình mò đc vào trang web http://nnsv.vasc.com.vn/
Mình thấy ở đó có rất nhiều thông tin hữu ích cho những người sắp sang Mỹ như tụi mình, 1 số bài viết như của anh Tuấn Anh Princeton dạy về cách học và những thứ cần chuẩn bị đúng là tuyệt vời. Có thể nhiều bạn đã biết trc, nhưng mình nghĩ thông tin này cũng ko thừa :d
Hình như trang web mới đc lập? :-? còn 1 số mục mới có tiêu đề chưa thấy nội dung đâu cả.

không phải là mới lập, chưa có nội dung đâu. Mà là lập từ rất lâu và đã bị bỏ chợ từ rất lâu.
Anw, có những cái chả bao giờ là cũ.

Trang chú Hưng hay thế:D
Cũng đang định hỏi mọi người cái này luôn. Trang chú Hưng đưa cũng có nói tới

Tiêm chủng và khám sức khoẻ

Trước khi sang Mỹ, bạn cần đi tiêm chủng miễn dịch một số bệnh như sưởi, ho gà, uốn ván, bạch hầu... Mỗi trường lại có những quy định riêng về việc này. Ngay sau khi nhận được form tiêm chủng, khám sức khoẻ của trường, bạn nên đi tiêm ngay vì có những bệnh phải mất đến hơn 2 tháng mới tiêm xong, (ví dụ bệnh viêm gan B, bạn phải tiêm 3 mũi, mỗi mũi cách nhau 3-4 tuần).

ở Hà Nội, bạn có thể đến Trung Tâm Y Tế Dự Phòng, phố Nguyễn Chí Thanh, đối diện ký túc xá đại học Luật để tiêm chủng. Bệnh viện Bạch Mai, Xanh Pôn, Bệnh Viện Quốc tế đều có dịch vụ khám sức khoẻ cho sinh viên đi học nước ngoài.

Như vậy nộp deposit + lấy các form từ trường càng sớm càng tốt để còn đi tiêm đúng không? Muộn nhất tiêm mũi đầu tiên phải vào đầu tháng 6!!!!!

Việc đi tiêm, theo chị nhớ không nhầm thì không cần có form của trường thì fải, vì chỉ có một vài mũi bắt buộc. Chỗ tiêm thì qua cái đoạn rẽ từ Trần Fú -> Tây Sơn, rẽ fải qua vườn hoa rồi đi vào cái đường nhỏ nhỏ, có đoạn công trường đang xây dựng ý :).

Nhưng vẫn phải nhận được form tiêm chủng từ trường mới bắt đầu đi tiêm được đúng không ạ?
Ý em là nếu bi h đi tiêm ngay xong đến lúc có form mang đến bác sĩ có khai được vào form cho mình là mình đã tiêm được 1-2 lần trước đó không nhỉ? Nếu được như thế thì làm càng sớm càng tốt.

cái này thì chị cũng không nhớ rõ :) em có thể đến đó để hỏi, người ta làm mấy cái này quen lắm rồi :)

Mọi người vào finish cái danh sách du học sinh 05-08 ở box 05-08 giúp tớ nhé, cái này dành cho made in 12. Thx ^^

@Nhắng: Sao mày biết thế? Đọc lâu rồi hả?

Nguyễn Tô Hồng Kông: (đc admit vào nhiều trg nhất và đc tổng FA nghe đâu tới gần 1 triệu $ :d ) Hamilton college (nếu ấy enroll chỗ các thì sửa giúp tớ nhé)
Tớ định không quote:)) nhưng mà unđỡable ông Quang Hưng:))
Made in 12 có ghi contact của các bạn à?

đấy tình cờ lên đc mọi người nhắc e mới nhớ ra :-s Chuẩn bị phải đi tiêm rồi
THế tiêm ở đâu cũng đc hay cứ phải ra cái chỗ Trần Phú Tây sơn j` đấy ạ :-??
Vì tình hình là e mù đường, e ko nhận thức đc mọi người đang nói về chỗ nào :) Ai có lòng tốt pm e đường đi đến đó ;)

Back
Bên trên