chuyện trang trại gà

Mai Trần Tuấn
(akayCS)

Chuyện ở một trang trại gà, ông chủ vô cùng tức giận khi mãi mà không tìm được một con gà giống thật tốt, khi mà cứ mua con nào về là nó bị....
Như 1 lần gần đây ông ra chợ chọn một con gà trống khỏe và nói chung là rất tốt để phối giống
Ông mang con gà về và nói thầm: mày đừng như mấy con lần trước nhé, đừng làm tao thất vọng nhé
Con gà trống choai mới về đã nhận ngay được sự đón nhận của mấy con mụ gà đã chờ đợi trai trẻ từ lâu.
Trong khi lũ gà mái đang vây lấy con gà giống mới thì con gà trống già vẫn bình tĩnh và từ từ đi lại gần
Con gà già bảo với con gà mới là có dám thi đấu với nó, nếu thua thì bỏ trại ra đi còn thắng thì nó sẽ đi
Con gà choai tin vào sức mạnh của mình nên chấp nhân thi luôn, con gà già quyết định thi chạy từ cổng trang trại ra đến gốc cây ngoài sân nhà ông chủ
Con gà già ra điều kiện là do nó sức yếu nên trẻ khỏe phải chấp 1 đoạn đường, con gà choai chấp nhận luôn vì rất tin tưởng vào sức trẻ của mình
Cuộc thi bắt đầu con gà già chạy trước 1 đoạn, sau đó con gà choai mới chạy, bọn gà mái cổ vũ nhảy nhót quang quác ầm ỹ hết cả lên
Thấy động ầm ỹ ông chủ chạy ra sân xem thì thấy con gà choai mới mua về vừa quang quác, nhảy cơ cơ đuổi theo con gà trống già(như động đực)
Tức quá ông cầm ngay khẩu súng bắn chết con gà choai, lại một con gà mua về bị loạn giới tính.....hic hic :(( :(( :((

huyên này lố phết, mong mọi người đón nhần và góp ý

:)),con gà choai này ngu vật vã:D--> h mới thấy "gà trống" ngày nay mỗi ngày càng ngu đi và càng..bất lực đi:D

Trời làm gì mà cười giữ vậy từ từ cho cảm xúc nó tuôn trào chứ
Gà bây giờ thì miễn bàn luôn hehe khéo còn nặng kí hơn cả lợn(ngu như lợn)

Chị Nhung nói về mình hay sao ý nhỉ?

chuyên trên Hoa học trò,có tên là "mưu gà",và đã từng post ở VC:))

Bây h thì đa số là truyện cũ đã post trên VC, chuyện này thường thôi :D

Thế thì MOD sửa lại Title, cho thêm chữ [Trùng] vào đầu đi :)

Híc bây giờ lại thêm cả luật thêm chữ Trùng vào đằng trước những chuyện post rồi nữa cơ à, nhớ ai không biết thì làm sao 8-}

Vậy à thế mà mình không biết, mình chua bao giờ đọc hoa học trò, chac' em mình đọc tại no' kể cho mình

Chị Nhung nói về mình hay sao ý nhỉ?
Anh cũng đồng ý cả 2 chân 2 tay luôn
Luc' nào mình cũng chụp ảnh để lên ảnh đại diện như em gái mới được

Back
Bên trên