........ Chuyện tế nhị cần lời khuyên....

Phạm Minh Ngọc
(girl_isgirl)

Điều hành viên
:(
Em có một đứa bạn gái thân..... nó khá là nổi và nhiều đứa dùng từ "đú" cho nó nhưng em ko nghĩ là như vậy..... :)
Nó có một anh người yêu hơn 3 tuổi..... 2 đứa được 1 năm.... thì thèng người yêu nó tự nhiên thái hóa biến chất, trở nên điên điên dại dại...... thậm chí, mẹ nó còn kể cho con bạn em là thèng kia xem film sex.... :( "kinh khủng khiếp!!"
Một hum.... thèng đó..... "đòi" con bẹn em.... :( ko hiểu phải làm thế nào nữa? con bé sợ hãi, tát cho thèng kia 1 phát và bỏ chạy......
......... Rồi nó sợ hãi thèng kia và..... chia tay.....
Thèng kia ko chịu buông tha cho con bé..... nhất là một thời gian sau, khi con bé đã có new BF, thèng đấy ko chịu buông tha.... gọi điện chửi bới, la hét ầm ĩ... còn chửi bố mẹ con bé ấy..... :( thậm chí làm đến những việc đê tiện nhất là chuyển sang gọi điện ban đêm...... cho bạn bè con bé ấy, em là một trong số đó.... vì con bé cũng có ít bạn thân nên việc làm trò này ko khó khắn lắm với thèng kia..... kinh dị nhất là thèng kia đổ dầu vào cửa hàng mẹ con bé... quấy rỗi kinh dị...... chính em cũng chả yên với nó..... thường xuyên bị gọi điện ban đêm.... chửi bới, cái giọng của thèng đó thì.... đích thị là "đồng tình luyến ái".... thèng bẹn thân còn kinh khủng hơn, bị gọi vào di động của bố rồi thì hét lên "bác ơi, thằng con bác nó định đốt nhà con..." đấy.... kinh khủng lắm...
Có 1 hum hẹn, tưởng đã thoai, xong..... rồi, nhưng gần đây, em lại nhận được điện thoại của nó.... ko dám kể cho con bé kia nghe...
trong tình huống này, thật ko hiểu sẽ phải làm rì nữa ý.... :( các anh chị đều lớn liệu có thể phân tích tâm lý và cho bọn em giải pháp để trị thèng kia ko? Thậm chí, em post bài này còn trong tâm trạng ko hiểu nó có đọc được và làm rì em nữa ko? :(

thật là 1 thằng khốn nạn ! thằng này ko phải là đàn ông con trai nữa rồi!
cách duy nhất bây giờ là gọi điện cho bệnh viện Châu quỳ đến bắt nó lại!

Cái này tốt nhất là em báo cho mấy chú công an đi em ạ,loại này thì chịu rồi.Giải quyết càng sớm càng tốt...

Em Ngọc à, em có thể giải thích với bạn em rằng hành động của cậu kia là hành động "quấy rối". Để phân tích tâm lý đó cũng chẳng có gì nhiều. Đơn giản cậu đó ở tuổi mới lớn, có nhiều hành động ngông cuồng bồng bột và hơi "mental".
Dù là những biểu hiện lớn nhỏ em nên nói bạn em cẩn thận vì hành động ngông cuồng đó không biết sẽ đến mức nào; có khi không lường được đâu.
Chị nghĩ trong trường hợp này bạn em cần thiết phải nhờ đến sự can thiệp của bố mẹ để bố mẹ có thể bảo vệ được bạn ý. Trường hợp nếu cậu kia gọi điện thoại đến quấy nhiễu có thể thuê phía bưu điện dịch vụ bắt số điện thoại (để sau này lấy làm bằng chứng cho bố mẹ cậu kia v.v...). Chị nghĩ đối với phía bạn bè như bọn em, tốt nhất là không nên tiếp chuyện, đôi co dài dòng với cậu ta. Còn bố mẹ bạn gái kia nếu thấy tình hình tiếp diễn nên đến nói chuyện với bố mẹ cậu kia để có biện pháp ngăn chặn. Mạnh hơn có thể nhờ công an phường can thiệp. Có rất nhiều vụ xô xát án mạng cũng xảy ra vì những sự cố như trên nên các em tuyệt đối đừng nên coi thường mà nghĩ rằng tự mình có thể giải quyết được. Biểu hiện của cậu kia không bình thường đâu!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Sự thực là bố mẹ của nó cũng biết về chuyện này nhưng nào có giải quyết được đâu cơ chứ? Bế tắc hoàn toàn anh chị ạ, công an thì cũng báo rồi.... :( thậm chí chuyện này còn đã kinh động lên thầy Tuấn hiệu phó.... :(

mình cũng là 1 trong những ng` bị nó quấy rối ... cái điện thoại gần như chẳng mấy khi yên trong tận 3 đêm liền ... nhưng MN à , cứ tỏ thái độ sợ hãi nó thì ko được đâu , phải cương quyết , nó có dám làm gì đâu như bố đây này giờ đã được yên .Cũng có thể do bố ko chơi với con Dương nhiều lắm nhưng mà từ đầu phải tỏ thái độ với nó luôn : nó ko để yên quấy rối điện thoại thì bảo nó gọi sang buôn cho nó 1 đêm mấy tiếng vào cho lần sau nó chừa nó chả dám gọi nữa ... nó nói cái giọng tởm tởm đấy thì kệ nó , đừng sợ ... phải nhớ rằng là mình đang ở nhà mình nó chẳng làm gì được đâu :D nó ko phải binladen Ngọc ạ :D

Ồi, sốc, bệnh thế này mà không bị nhốt ạ ( ẹ ẹ :( ). Chị nghĩ những cách mà chị Hà Anh nói là rất hợp lý, nếu Ngọc nói đã dùng hết những cách đó mà không có hiệu quả thì chắc là chưa triệt để. (Thường thì dùng biện pháp nặng để khống chế cũng ổn nhưng về tinh thần thì nó vưỡn rồ man lên :mrgreen: Tâm lý phải trị tâm lý, nói chung tại sao không đề nghị bố mẹ thằng cu đấy đưa nó đến bác sỹ tâm lý để điều chỉnh lại tinh thần nó nhỉ ... chậc). Nói chung, đối với những đứa bệnh bệnh thì phải lờ lớ lơ đi, như Hiền ấy, nếu có gọi điện đến nói linh tinh ;) nếu không muốn nghe thì cho nó nghe nhạc, nói chung nhiều khi cũng phải lạc quan hài hước tẹo xem thế nào :D . Hoặc ngược lại lấy độc trị độc, mình cũng ba luyên thuyên lăng nhăng cho biết tay ông, xem thằng nào hơn thằng nào :mrgreen: (không phải nói lăng nhăng bậy bạ như nó, có thể nói linh ta linh kiểu như con rùa nó đớp con muỗi, ờ ờ à con mèo nó trèo cây cau, con thạch sùng nó to đùng ẹc ẹc ;;) ) ( :D cái này đùa thôi, nói chung là tùy từng người, thực ra theo chị nghĩ cách này không phải không khả thi, cái chính là tùy khả năng từng người xem nói cái gì mà nó cũng phát ngấy mình mà chả thèm gọi với nói chuyện nữa ẹ ẹ...đó cũng là cách mà để chính nó cân bằng lại. Thông thường những thể loại này là do mất cân bằng tâm lý và do không kiềm chế được những nhu cầu cá nhân, nói cách khác là chứng rối loạn thần kinh, có thể nó có thời gian mắc bệnh trầm cảm nên sinh ra những việc làm tách biệt với bạn bè, tách biệt với những đạo đức chuẩn mực của, lớn hơn, rộng hơn là cộng đồng dần dà đi tới thái hóa biến chất mà người ta vẫn dùng cái từ ngắn gọn hơn là từ biến thái :D ) .

Những cách chị nói có lẽ chỉ là đối phó có thể chưa thực sự giúp gì cho em. Anyway, cũng là vài dòng nói chuyện với em gái cho em đỡ sợ để lấy lại tinh thần :) . Nỗi sợ hãi mới là bế tắc em gái ạ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
1. Thằng đó điên thật rồi hay giả điên ? Nếu điên thật, gọi cho nhà thương điên đến mang đi điều trị. Còn nếu phát hiện ra nó cố ý thế thì sang phương án 2.
2. Cứ bảo công an tóm tạm, cho vào đồn xét hỏi sau, còn hơn để nó nhởn nhơ quấy phá. Nếu nó trốn công an, sang phương án 3.
3. Quá lắm thì dặn những người mà nó gọi đến là nói chuyện với nó, hẹn nó ra đâu đó mà gặp --> nện cho méo mó đi rồi lôi ra công an hoặc bệnh viện thì tùy. Nếu hẹn mà nó không chịu ra thì sang phương án 4.
4. Hỏi trực tiếp công an và các nhà chuyên môn về lĩnh vực tâm lí tội phạm để biết rõ những gì phải làm, chứ hỏi trong HAO này thì chưa đủ ;)

Các em gái ơi, người như thế này chị cũng gặp rồi (Sao XH bây giờ lắm người đầu óc có vấn đề thế không biết :-/ ), tất nhiên là không phải chị nhé, một người mà chị quen. :)

Chị nghĩ giải pháp Hà Anh đưa ra là hợp lý đấy. Cậu ta trong thời gian này đang shock nên có những hành động k kiểm soát được, nhưng mình k thể ngồi đợi cho đến khi cậu ta hết shock được đâu, biết đâu từ giờ tới lúc đó cậu ta còn nảy ra nhiều phát minh kinh khủng hơn nữa. Những chuyện như thế này thật sự nghiêm trọng đấy, các em phải nhờ đến sự can thiệp của người lớn, k thể tự mình giải quyết được. Bố mẹ của bạn em cần phải đến nhà nói chuyện với bộ mẹ cậu kia, buộc họ phải có trách nhiệm quản lý con cái, đồng thời cũng phải mang công an ra mà dọa nữa. Còn em nào bị điện thoại quấy rối ban đêm thì không nghe nữa, nhờ bố nghe cho vài lần, để bố quát cậu ấy, cấm quấy rối người khác như thế thì cậu ấy mới sợ, chứ bọn em cứ nghe, rồi sợ, hoặc cho nghe nhạc... biết đâu cậu ấy chẳng càng điên tiết lên thì sao. Phải cho cậu ta biết là mình k sống một mình để cậu ta có thể gọi điện bất cứ giờ nào, nhà mình còn bố mẹ nữa chứ. Bọn em cứ tự trả lời điện thoại như thế có khi lại còn bị bố mẹ mắng cho, quan hệ bạn bè gì mà cứ nửa đêm lại điện thoại, mà bố thì k biết là mình sợ như thế nào. Tình cảm gia đình bộc lộ rõ nhất trong khó khăn hoạn nạn mà, nên em phải cho bố mẹ biết để can thiệp, cũng như bố mẹ của bạn em cũng vậy, người lớn bao giờ cũng kinh nghiệm và sáng suốt hơn chị em mình.

Thế nhé, chúc các em sớm giải quyết ổn thỏa vụ này. Còn gì khúc mắc chị em mình lại trao đổi tiếp, ok?

Sexual frustration, personalities disorders, borderline, this guy needs to release something, Get him to theorapy, or some mental hospital before he kills someone!

Hờ, cái bài này lâu lắm rồi, lại bị lôi lên à :))

Back
Bên trên