Chuyện Tình yêu 01-04

Vũ Ngọc Phượng
(Chuoi ams)

Thành viên danh dự<br><a href="http://www.hn-ams.o
Sap den le Tinh yeu roi, 01-04 hay cung vao day noi chuyen tinh yeu nhe!
Moi nguoi nghi gi ve tinh yeu hoc duong? Tinh yeu hoc duong la tot hay xau, nen hay khong nen?
Theo ban the nao la tinh yeu dich thuc, yeu to nao quyet dinh tinh yeu dich thuc?
Ban da tung yeu bao gio chua? (yeu chu khong phai la thich)
Phim ve tinh yeu nuoc nao lam la hay nhat? My, Anh, Han Quoc hay Viet Nam???
...
(chuyen ve TY ke den Tet cung khong het)

Ok, Phượng mở đầu đi :))
(trời ạ sao lại phải gõ > 30 chữ, hum...)

hehe, ở ngoài túm gụm tán gẫu gì gì thì có topic tình dục học đường, vào đây Phượng lại lập ra topic này:D. Thế thì người bắt đầu topic phải bắt đầu thì bà con mới hưởng ứng chứ:p

TInh duc hoc duong ha ? Nghe hap dan day , sao khong doi chu de di nhi ?

Tùng chỉ giỏi câu bài :)) "việc nhà ông" giải quyết đã xong đâu? Định vào tìm tư liệu huh ;;)

Hồng nhé, ăn nói lăng nhăng nào:p. Chuyện gì nhà tôi:p. Bóp chít bây giờ:p. Hehe người ta phải qua cả 1 khóa đào tạo về câu bài cho nó chuyên nghiệp mà lại bị nó vạch mặt:((

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình gì thì cũng nhớ các biện pháp an toàn kẻo sướng 5ph lại phải chờ 9 tháng để bế trẻ con đấy.
Quan điểm của tớ chỉ có vài từ thôi:lớp 12 rồi đấy.

Ông Xuân Hoàng nói được đấy. Viết cho đủ 30 chữ.

Ừ, được, nhưng chỉ 1 phần thôi ;)

Heo Mèo đã viết:
Tình gì thì cũng nhớ các biện pháp an toàn kẻo sướng 5ph lại phải chờ 9 tháng để bế trẻ con đấy.
Quan điểm của tớ chỉ có vài từ thôi:lớp 12 rồi đấy.
Tớ nghĩ Hoàng không cần thiết phải nói thế.
Tình yêu ở lớp 12, tất nhiên không phải là rất hay, nhưng nếu có thì cũng chưa chắc đã thành vấn đề.
Nếu một tình yêu giúp mình tiến bộ hơn về suy nghĩ, chín chắn hơn trong tình cảm, rút ra được những kinh nghiệm quí báu cho bản thân... thì tại sao không ?
Điều quan trọng là phải có lí trí, phân biệt được tình bạn, tình yêu đích thực chứ không phải chỉ có cảm giác hời hợt và tình cảm bồng bột nhất thời. :)

Hoan hô Việt.nhưng mà đâu phải ai cũng phân biệt được giữa tinh bạn và tình yêu đâu,nó gần nhau lắm...

Thực sự mà nói tớ thấy tình yêu học đường chẳng có gì là xấu cả...nếu 2 ng` cùng nhau phấn đấu thì tốt quá rồi còn gì...mọi ng` cứ nghĩ chuyện tình yêu học đường là trẻ con,là ko nghiêm túc nhưng tình cảm thì chẳng ai phán xét được cả.....Đã có những ng` yêu nhau từ hồi lớp 9, 15 năm sau cưới nhau và sống với nhau hạnh phúc đến bây giờ...
Tớ ko dám nói là có phải tại ảnh hưởng của nước ngoài hay không nhưng 1 số anh chị VN ở chỗ tớ bảo là có ng` yêu bên này học tốt hơn hẳn, không hiểu tại sao? :-?

.....Đã có những ng` yêu nhau từ hồi lớp 9, 15 năm sau cưới nhau và sống với nhau hạnh phúc đến bây giờ...
Được bao nhiêu người như thế trên tổng số bao nhiêu người?

Đã từ lâu các bậc phụ huynh đều nói đang đi học mà yêu là không tốt, nhung trong thực tế Phượng đã thấy có rất nhiều học sinh đã bứt phá nhờ có TY
Tuy vậy công nhận số lượng còn rất ít
Quan trọng là sự chín chắn trong mối quan hệ đó đến đâu
Này, 01-04 mình có đôi nào hay ho không nhỉ?

Phượng đừng tìm hiểu về các đôi trong trường nữa đi, như thế là xâm phạm đời tư người khác, tớ không tán thành.

Phong đã viết:
Được bao nhiêu người như thế trên tổng số bao nhiêu người?
Không có số liệu chính xác, song tìm hiểu về việc này để làm gì ? có thể trong thiên hạ không có nhiều trường hợp tiến bộ khi có tình yêu trong thời gian đi học, nhưng có thể đó là do họ không hiểu rõ (như tớ đã nói ở trên) và không có cố gắng để "khắc phục thiếu sót" thì sao ? biết đâu nếu một trong chúng ta thử và biết phải làm gì để biến tình cảm đó thành động lực để tiến bộ thì sao ?
Phản đối những ai phản đối những gì tớ nói mà không có lí do chính đáng :D

Ý Phượng muốn nói đến đôi nào thì chính ấy cứ nói thẳng ra, việc gì phải nhử mọi người nói ra như thế nhỉ?

Hoàng Minh cũng tò mò rồi :))
Đừng tò mò mà rồi thành tọc mạch ;)

Đỗ Việt đã viết:
Ừ, được, nhưng chỉ 1 phần thôi ;)

Tớ nghĩ Hoàng không cần thiết phải nói thế.
Tình yêu ở lớp 12, tất nhiên không phải là rất hay, nhưng nếu có thì cũng chưa chắc đã thành vấn đề.
Nếu một tình yêu giúp mình tiến bộ hơn về suy nghĩ, chín chắn hơn trong tình cảm, rút ra được những kinh nghiệm quí báu cho bản thân... thì tại sao không ?
Điều quan trọng là phải có lí trí, phân biệt được tình bạn, tình yêu đích thực chứ không phải chỉ có cảm giác hời hợt và tình cảm bồng bột nhất thời. :)

Đố ông tìm được mấy người như thế đấy.

Tớ chả có ý nói về đôi nào cụ thể cả
Tớ chỉ muốn biết 01-04 mình có những quan niệm thế nào về TY
Số lượng đôi là một biểu hiện rất cụ thể cho quan niệm

01-04 mình có khá nhìu đôi đó ,có đôi đã tan rã nhưng có những đôi tồn tại lâu rùi như : PVH và LDL ...
(nói đên đây mình thấy bùn wa hic hic )

yêu có gì là xấu đâu cơ chứ . năm ngoài có ai học GDCD cô Mỹ ko nhỉ . 1 người phản đối kịch liệt việc yêu trong tuổi học đường . có thể là do người lớn nghĩ ta còn nhỏ ,cứ dính đến yêu dính đến chuyên quan hệ TD (cái này là chính xác suy nghĩ của coo Mỹ - người rố nhât có lẽ la bạn lớp A3) hay làm mất thời gian ,quả thực mất thời gian là có ,nhưng cái gì cũng có cái giá của nó , việc mỗi ngày mất 1h sẽ được đổi lại vô số thứ khác .

nói chung là tôi ủng hộ những ai yêu mà biết thế nào là lim vậy thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông Tú cứ viết thẳng tên ra, việc gì phải viết kiểu như PVH,... thế. Yêu mà biết lim khó lắm ông ạ.

Back
Bên trên