Chuyện tên xấu dễ nuôi ở quê em Vân

Tống Minh Tuấn
(TuanCominglate)

Điều hành viên
Ở nhà quê Việt nam người ta thường đặt tên cho con thật xấu, thậm chí rất rất xấu và dơ, để cho dễ nuôi. Một ngày kia Hà Vân và một bà hàng xóm cùng hạ sinh con gái cùng một ngày sanh. Thương con bà hàng xóm chọn một tên thật khó gọi như chương trình gặp nhau cuối tuần vừa rồi và bà đặt con tên là Thớt. Còn Vân quyết định đặt tên con còn xấu hơn: Bướm. Cô bé này lớn lên được mẹ âu yếu và yêu chiều hết mực, thường được mẹ gọi âu yếm là cái Bướm. Cái Bướm mặc dù đã có tên xấu ơi là xấu như vậy nhưng vẫn khó nuôi nên mới lên 3 tuổi đã chết queo. Vân đau xót vô cùng. Cái Thớt lớn lên ngày càng xinh đẹp và tới ngày lấy chồng. Trong đám cưới của cái Thớt, Vân cao hứng lên sân khấu bày tỏ cảm nghĩ:

- Kính thưa hai họ, thưa toàn thể quí vị! Nhìn thấy cái Thớt nó lên xe hoa hôm nay tôi xúc động tưởng nhớ đến cái Bướm của tôi vô cùng. Nếu cái Bướm của tôi còn đến ngày nay, nó cũng to bằng cái Thớt rồi đấy! Hic hic hic!:D

Anh Tống này hay thật đấy,con chết mà còn cười toe toét.

Anh Tuấn lại quên mất mấy thằng con của anh rồi.

Anh Tuấn và em Vân sau khi cưới đã mua được nhà mới. Chuyển về nhà được 4 năm thì đã ra đời 4 cậu con trai tên là Tong Pham Tăng, Tong Pham Tiên, Tong Pham Khong, Tong Pham Ngung. Lý do là nhà mới anh Tuấn ở ngay gần khu quân đội nơi mà người ta bắn thử pháo xe tăng liên tục. Anh Tuấn ở gần nên cũng không chịu thua kém bắn phá. Dự đinh trong tương lai là anh Tuấn cho ra đời ba đứa nữa trong ba năm. Vậy là anh Tuấn và em Van trong 7 năm sẽ có 7 thằng cu tên là Tăng Tiến Không Ngừng Tập Trận Giả.
Cả HAO thiết nghĩ cũng may anh Tuấn không chuyển về nơi tập trận bắn pháo cao xạ. Nếu không chắc các con anh Tuấn phải tên là PHÁO CAO XẠ TRÚNG LỖ CHÂU MAI mới đuợc :D

sao anh Tuấn ko thành lập luôn một đội bóng nhỉ?

Back
Bên trên