Chuyện kể Chu Lê Cường

Đinh Trọng Tiến Dũng
(Jack)

Điều hành viên
Chuyện thứ nhất:

Cường ở nơi công tác xa viết thư về cho người yêu: "Em yêu, đúng là trên đời này không có người phụ nữ nào hơn được em. Đêm qua, một lần nữa anh lại thấy rõ như vậy".

Chuyện thứ 2

vợ chồng Cường sống với nhau đã lâu mà chẳng có con. Cường bèn tính đèo bòng thêm bà khác, nhưng bà vợ không chịu la toáng lên:
- Anh mà dẫn con nào về đây tôi sẽ xé xác nó ra làm trăm mảnh.
Ông chồng trấn an:
- Mình đừng có nóng. Hãy nghe anh giải thích ái tình cũng như cái máy hát, hát hoài một đĩa lâu ngày cũng đâm chán nên mình phải thông cảm để cho anh đổi "đĩa" chứ!
Bà vợ chưa hả cơn giận đáp lại:
- Được anh muốn đổi thì cứ việc đổi, nhưng tôi báo cho anh biết tôi sẽ giữ...cây kim xem anh hát bằng gì!

Vợ Cường đứng trước gương ngắm nhìn và tỏ vẻ hài lòng vì chiếc áo lông thú mới mua, thì cậu con trai đi học về.

- Đẹp quá, có phải bố Cường mua cho mẹ cái áo này không?

- Bố nào mua, cứ chờ bố mày thì đến cả mày cũng chẳng có nữa là áo.

Vợ chồng nhà Cường (đã có ba người con) đọc báo và tìm thấy một thông tin hấp dẫn như sau: "Nếu cặp vợ chồng nào có từ bốn mặt con trở lên sẽ được cấp một căn hộ".

vợ Cường hồ hởi nói với chồng: "Ngày trước, hồi đi bộ đội, nghe nói anh cũng đã có một "thằng" với cô X người địa phương, bây giờ anh đi đón nó về đây, nhà mình sẽ đủ tiêu chuẩn để nhận căn hộ đấy". Cường nghe lời,vội vàng chuẩn bị đồ đạc, lên đường về nơi đóng quân năm xưa...

...Một tuần sau, Cường trở về. Mở cửa vào nhà, thấy bà vợ, Cường nói ngay "Em ơi, anh đã về, thế các con chơi đâu rồi, gọi nó ra bố cho quà nào?".
Bà vợ rầu rĩ trả lời: "Bố chúng nó đến đón đi hết rồi, họ cũng đọc báo như mình".

hichic,tết nhất mà mày chơi đồng đội thế là không tốt đâu Dũng nhé

Em viết cho vui ý mà,có ý gì đâu anh.

Cường có cô vợ da trắng rất xinh, người vợ sắp đẻ. cường đưa cô vợ đến nhà hộ sinh. Vợ đã được đưa vào phòng, còn Cường phải ngồi ngoài đợi.
Một lúc sau, cô vợ ở trong phòng nói với ra:
Anh ơi, bác sĩ bảo là con mình sẽ thiếu 1 chân.
Cường rất sợ.
Một lúc sau, vợ lại nói với ra:
Anh ơi, bác sĩ bảo là con mình sẽ chỉ có 1 lỗ mũi.
Cường càng sợ, vì đây là lần đầu tiên Cường đưa vợ đi đẻ, nên không biết tình hình sẽ thế nào.
Một lúc sau, nghe tiếng trẻ con khóc oe oe, sau đó thấy bác sĩ đi ra và bảo cường vào thăm vợ con. cường sợ lắm, rón rén đi vào. Vừa nhìn thấy chồng, chị vợ nói:
Anh ơi, may quá, con mình đủ cả chân, cả mũi, mỗi tội da đen thôi.
Cường thở phào, an ủi vợ: thôi, da đen cũng được, miễn là đủ chân đủ mũi là được rồi.

Vợ: "Con bé người làm mới đến nấu cơm cháy khét hết không nuốt nổi đâu. Xin lỗi anh nhé! Để đền cho anh hai cái hôn vậy ..."

Cường: "Hay quá! Em gọi nó ra đây đi!"

hichic,chuyện này của cu Dũng khó hiểu quá,lại còn bày trò post đứt quãng nữa chứ

thế mới dc nhiều bài chứ anh :D

Một hôm,anh Nam sang Anh thăm Dũng..Dũng dẫn Nam ra bờ sông Thames chơi..Đang vừa đi vừa cười nói vui vẻ ,chợt cả 2 cùng nhìn thấy 1 cái biển cắm gần đấy "Cứu người chết đuối thưởng £100 " ...Máu tham nổi lên,anh Nam vốn tinh ranh,bàn với Dũng "Bây giờ tao giả vờ làm ng` chết đuối ,mày nhảy xuống cứu anh,được tiền 2 anh em mình chia đôi nhé"
Sau đó,anh Nam nhảy xuống thật,ngụp lặn 1 hồi lâu vẫn thấy Dũng đứng trên bờ bình chân như vại,chẳng tỏ ý gì là cứu mình,anh Nam hét lên hỏi "Sao mày vẫn chưa xuống cứu tao??"
Dũng ko trả lời,lẳng lặng chỉ vào tấm biển cách đấy khoảng 500m :" Vớt xác ng` chết đuối thưởng £200 "

Anh Nam ơi nó chia rẽ tihf cảm anh em mình kìa,anh xủ lí đi :D

hê hê,nhưng sau đó rất may là anh Nam bơi giỏi đã vào bờ an toàn!ĐÚng lúc Linh đi tới,thế là cả Nam và Dũng đẩy Linh xuống sông,Linh kêu cứu ầm ĩ nhưng chẳng ai trả lời,trước khi chìm hẳn,Linh chỉ kịp nhìn thấy cái biển thứ ba đề:"Vớt xác người béo được 1000£!"cùng nụ cười hạnh phúc của Nam,Dũng và,hehe...Tùng

hehe,hay quá,nhưng Linh có béo đâu anh,chỉ hơi béo thôi mà :D

sao các anh hùa nhau bắt nạt chị Linh thế , anh Tùng anh ý giận cho thì ... :D

hehe,bảo anh Tùng sang ANh và Pháp mà tẩn :D.
Mà Tùng mà sang chỗ anh học thì làm gì có thời gian mà đánh anh (Linh nhỉ)

Em Linh đâu rồi,vào đây thanh minh vài tiếng đi chứ nhỉ

thua sợ nên chạy rồi anh ah.Em ở đây em biết chứ :D

ông Nam già rồi..buồn đời buồn tình nên đang muốn chết đúng ko?
để khi nào về VN em sẽ cho anh thỏa ước mong..1 cái khều chân nhè nhẹ khi anh đang băng qua đương cao tốc..xong!!!

Linh ơi là Linh,thế sao mày o nghĩ xem cảnh mày ra giữa đừong cao tốc chờ anh Nam phóng đến thì oto nó o tìm đến mày ah? Còn nữa mày khều chân vào xe anh Nam thì chân mày sẽ ra sao? Ít ra trả thù thì cũng giữ tính mạng cho mình chứ. trả thù xong mà cũng đứt thì phí đời lắm :D

Back
Bên trên