Chuyện chung vợ chồng chúng mình

Tống Minh Tuấn
(TuanCominglate)

Điều hành viên
Vợ anh Tuấn thấy chồng có vẻ đăm chiêu, liền hỏi:

- Cục Cưng to bự của em ;)! Đã là vợ chồng, chuyện gì của anh là chuyện của em, chúng mình lo chung. Anh yêu, nào, vấn đề của chúng ta là gì vậy ?

Anh Tuấn cười sướng:
- Có thế chứ! Cái Thủy dưới Sài gòn nó nộp đơn kiện "chúng mình" làm cho nó...có bầu em ạ! :lol:

ngày hôm sau anh Tuấn nằm trong bệnh viện với lí do chấn thương sọ não. Bác sĩ Analu hỏi: "Tai sao anh bị thế này?"
Anh Tuấn trả lời:" Tôi bị vợ đánh bằng một cái lá"
Analu:"Sao mà một cái lá lại gây chấn thương nặng như vậy"
Anh Tuấn:"Cái lá đấy nó được ép ở trong cuốc Almanach*"

*chú thích: Cuốn sách dày nhất Việt Nam-trên 2000 trang nặng khoảng vài cân

Đọc lại chuyện mình có vẻ thấy không hay lắm, thôi đành cố gắng sửa chữa vậy:
Chị Vân tới hỏi tình hình đồng chí Tuấn xem chấn thương sọ não thế nào, dù sao cũng là nghĩa vợ chồng.
Bác sĩ Analu trả lời:"Anh ý bị tổn thương tinh thần nặng lắm, bây giờ cách tốt nhất là chị đem anh ý về cho anh ý nghỉ ngơi, an dưỡng, sáng thì nấu cháo cho anh ấy ăn cho nhẹ bụng, trừa thì kiếm cho anh ý cái gì bổ dưỡng, tối thì phải nấu thật ngon cho anh ấy, nên đổi món thường xuyên, đừng bao giờ to tiếng với anh ý, làm bất kì cái gì anh ý bảo, đừng để anh ý khó chịu mà tăng huyết áp, vỡ mạch máu não là nguy đấy. Nếu chị làm như lời tôi nói thì chỉ dăm tháng là anh ấy khỏi ngay"
Lúc sau chị Vân gặp mặt anh Tống.
Anh Tống hỏi:- Bác sĩ bảo tình hình bệnh tình anh thể nào hả?
Chị Vân: Anh ơi, sớm muộn gì anh cũng sẽ phải ra đi, giờ không còn cách nào chữa trị được cho anh nữa đâu.

Anh Tuấn làm việc tốt

Phóng viên hỏi anh Tuấn:
_Anh thật can đảm, động cơ nào đã thúc đẩy anh cố rượt theo bắt tên cướp đó vậy?
Anh Tuấn:
_Ủa hóa ra đó là tên cướp ư? Tôi cứ tưởng là cầu thủ B nên rượt theo xin chữ ký

Back
Bên trên