Chuyện bôn

Khu Quốc Dũng
(Jr)

Thành viên danh dự
Một chú Cộng Sản sau khi thăng thì phải xuống Địa ngục. Chú này Bôn xê vích quá, Diêm vương không trị nổi bèn bàn giao lại cho Chúa trên Thiên đường để nhờ Chúa cải huấn.
Sau một thời gian, Diêm vương gập Chúa và hỏi:
- Thế nào rồi Chúa, tay Cộng Sản kia thế nào???
Bỗng nhiên Chúa nghiêm nghị:
- Này, ăn nói cẩn thận nhé. Thứ nhất là không có Chúa ở trên đời này. Thứ hai, không được gọi Chúa là Chúa, mà phải gọi là Đồng chí Chúa...

quá đỉnh. Ông anh lấy chuyện này ở đâu thế??

Chuyện này hay nhưng mà anh đọc cách đây gần 10 năm rồi, từ hồi lớp 10

Chuyện 10 năm mà hay vẫn tốt. Đây không biết là chuyện mấy chục năm rồi nhưng mà là cái thời phụ huynh chúng ta

Có một đơn vị bộ đội đang sắp xếp đội ngũ bỗng nhiên nghe tiếng hắt xì hơi. Vị tướng quát hỏi ai hắt xì hơi. Không một ai lên tiếng. Vị tương liền ra lệnh bắn chết hàng đầu tiên. Rồi tiếp tục hỏi số còn lại ai vừa hắt xì hơi. Vẫn không ai lên tiếng, vị tướng mới ra nhập đảng cộng sản này liền ra lệnh bắn chêt hàng thứ hai. Ông ta hỏi tiếp ai vừa hắt xì hơi. Một anh bộ đội trẻ tuổi rụt rè nhận là mình vừa hắt xì hơi. Vị tướng liền nói:
- Cậu bị sổ mũi chắc là ốm đấy, thôi về nghỉ đi, miễn phải tập trung hôm nay.

Sao vị tướng của anh ác giống .......anh quá vậy;)

:D, hehe đồng chí Ng Thị Thanh Thủy đã ngộ ra chân lý:D

Các bác cán bộ ngoại giao nhà ta khi tiếp khách ở đại sứ quán trông rất trang trọng và đạo mạo với comle, calavat, cho dù trời rõ nóng. Bà con nhìn vào nghĩ VN đúng là lịch sự , đúng là phẩm chất cách mạng sáng ngời cả con người.Ấy thế nhưng, mọi chuyện bao giờ cũng có nguồn gốc của nó. CHả là, đã lâu lắm rồi, 1 cán bộ ngoại giao của ta ở đại sứ quán VN tại nước nào em ko nhớ rõ( nhưng mà có thật), tiếp 1 vị khách đến kêu ca về người VN ở chỗ họ.Trời đang rất nóng, cán bộ ta comle, cavat đàng hoàng kiên nhẫn ngồi trò chuyện.Ông khách rất nóng tính, mặc cho cán bộ ta giải thích rất chân thành nhưng vẫn hung hăng và cuối cùng thì...bốp! Ông ta tát cho cán bộ của ta 1 cái rồi quay người đi thẳng. Đúng là hành động láo toét, vi phạm nhận quyền nghiêm trọng, đặc biệt lại với cán bộ ngoại giao. chỉ cần cán bộ ta gọi bảo vệ thì ông ta chắc chắn sẽ bị tống vào tù. Thế nhưng ko hiểu sao bác cán bộ ngồi im, ko hề đứng dậy đuổi theo hay có bất kì phản ứng nào cả. Vài phút sau, bảo vệ biết chuyện xông vào thì ông kia đã biến mất còn cán bộ ta vẫn im lặng, ko nói gì hết. Bộ ngoại giao VN cuối cùng cũng biết chuyện và vô cùng khó chịu, quyết định triệu tập ngay đồng chí cán bộ về nước, tìm rõ nguyên nhân cho thái độ lạ lùng ấy!
Sau bao tra xét, hỏi han, cuối cùng đồng chí ta mới chịu tiết lộ chi tiết: Vì trời nóng quá, cho nên bác mặc áo comle, thắt cavat đàng hoàng nhưng lại chơi...quần đùi cho ..mát ạ! Hic, vì vậy mà khi bị tát, bác ko thể, ko thể nào phản ứng! Cả bộ ngoại giao dở khóc dở cười, cuối cùng đành tha bổng cho bác và ngay sau đó có sắc lệnh gửi tất cả các Đại sứ quán của VN ở nước ngoài: Yêu cầu ăn mặc nghiêm chỉnh, theo đúng quy định khi tiếp dân !
Ấy thế mới thấy, nhiều khi cái sự bôn nó cũng như cái vỏ thôi, chứ tâm hồn con người , ai chả hướng đến cái đẹp, cái êm ái, mát mẻ...nhỉ?

Hic,áo com lê cavat mà...mặc quần đùi.Hic.KHInh dị wá.

Back
Bên trên