CHUYỆN TÚ BÉO

Nguyễn Thùy Linh
(thuylinh6)

Vợ của Tú béo than phiền với bác sĩ :
_Chồng tôi hay đi qua đêm .Tôi làm sao giữ được ông ấy ở nhà bây giờ ?
Bác sĩ ôn tồn nói :
_Hãy cho chồng bà uống viên thuốc ngủ này vào buổi chiều tối , ông ấy sẽ ngủ một mạch cho đến sáng .
Bà vợ của Tú béo vội kêu lên thảng thốt :
_Thế thì mất vui ! Liệu ông ấy uống nửa viên có được không ?

Tú béo đi dự đám tang của một người bạn là bác sĩ khoa tim , thấy phía trước quan tài có gắn một quả tim to tướng là biểu tượng cho nghề nghiệp và tài năng của bác sĩ . Mọi người đều tỏ ra buồn rầu , lặng lẽ bước đi , bỗng thấy Tú béo cười phá lên . Vẫn biết Tú béo nổi tiếng vô duyên nhưng mọi người vẫn lấy làm khó chịu bèn hỏi nguyên do . Tú béo trả lời :
_ Ấy là vì tôi nhìn thấy cái biểu tượng của bác sĩ chuyên khoa tim liền nghĩ đến mình . Sau khi tôi chết đi , chẳng biết họ sẽ cho tôi biểu tượng gì vì tôi là bác sĩ phụ khoa ?

12 Lý 2 bàn nhau ăn nhậu . " Tháng trước đã làm chó cu Hoà rồi , nay làm chó cu Vũ gầy lắm , làm chó chú Tú , chó chú Tú hơi già nhưng béo lắm ! " . "Không được , chó chú Tú nuôi có khi đến 3 năm rồi , ăn thịt dai lắm , làm chó nhà Duy đúng chó tơ đấy! " .Thấy mấy ông 12 Lý 2 bàn nhau ăn thịt chó mà mãi chưa quyết định xong , sợ hết mất giờ ra chơi 20 phút , Hiếu Minh sốt ruột nói : " Thôi , thôi , không phải bàn cãi nhiều , chó Hoà , chó Tú , chó Vũ , chó Duy đều không thể bằng chó em ! ". Hiếu Minh đã có lời mời , mọi người cùng đến ăn bữa cơm thân mật cho vui , coi như họp offline luôn . :)) ;)

Sắp đến ngày 8-3 , trường AMS tổ chức nhiều hoạt động mừng ngày lễ của chị em . Để đáp lại thịnh tình của các boys trong đó có tiết mục múa cột kèm thoát y vũ của anh Tú béo , các chị đã quyết định mở hội thi chim . Nhưng thật đáng mừng là không chỉ các anh có chim mà các chị cũng có chim :)) , thế mới biết học sinh AMS yêu động vật đến nhường nào ! :eek: Khi mọi người đã tập trung ở sân bóng rổ gần nhà tập , người chủ trì hỏi : " Chim của các bạn đều tề tựu ở đây đầy đủ rồi chứ ạ ?".Tất cả đều đồng thanh : " Đầy đủ" .Người chủ trì tiếp tục : " Cuộc thi này không đánh giá chim của bạn nào đẹp , chim của bạn nào xấu . Cũng không phân biệt chim của bạn nào lông trắng hay lông đen , to hay là bé , mà chỉ đánh giá xem chim của ai khoẻ nhất ". ;;) Tú béo mặt đắc thắng nhìn chim của mình rồi nhìn sang chim của Hoà - thằng bạn chí cốt , chắc mẩm mình sẽ thắng bởi dù chim của Tú béo có thế nào vẫn được các chị trong ban tổ chức ưu ái , do màn trình diễn bốc lửa của anh dành tặng các chị em .Cuộc thi này chỉ dành cho cấp 3 - những người đủ lớn để có thể chăm sóc cho chim của mình khoẻ và phát triển đầy đủ , bởi thế bọn con nít cấp 2 nhìn vào mà phát thèm . Mấy thằng nhóc tỏ vẻ ấm ức định ra chọc phá chim , thấy thế , ban tổ chức phải tuyên bố : " Các em cấp 2 không được nghịch vào chim của các thí sinh , nếu có hư hại , các em sẽ phải chăm sóc chim đền bù thiệt hại !" . Ban giám khảo thông báo : " Khi nghe tiếng chuông reo , mời các bạn đồng loạt cởi chuồng cho chim ra !" :))
Trên đây chỉ là vài dòng giới thiệu , quảng cáo và dự đoán .Để có kết quả cuộc thi , mời các bạn đón xem chương trình 8-3 với tiết mục đặc sắc nhất , "hot" nhất là màn thoát y đầy gợi cảm của anh Tú béo ;;) và gọi đến đài phát thanh của 12 Lý 2 để biết thêm chi tiết , nhận vé mời đến tham dự cuộc thi chim , gặp gỡ những gương mặt quen thuộc hàng năm của hội thi - những chàng trai của tuyển bóng rổ nam trường AMS và đương kim vô địch Hoà ;) .Dự đoán hạt giống của giải năm nay vẫn là chim của các anh :> , lợi thế giới tính mà chị em không thể đọ lại được , có thể năm nay giải quán quân sẽ rơi vào tay anh Tú béo .Mời các bạn tham gia dự đoán kết quả qua đài phát thanh 12 Lý 2 . ;)

em linh lại thích chọc ngoáy mình rồi ,cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng ,đã mai danh ẩn tích chốn vười cười rồi em ấy còn lôi ra , lại phải tái xuất giang hồ thôi

chuyện 1
chết chết tương lai mình hay đi qua đêm sao ,chắc là do vợ tồi quá ,vợ mà cứ như em Linh thì khỏi phải đi đâu , ở nhà ,em ấy thay quần thay áo hầu tận nơi em nhỉ .hay co khi em Linh lại là nguyên nhân mình hay đi chơi đêm cũng nên

he he em Linh làm y tá cho anh hả .... ekips tuyệt vời
thọc léc nửả ngày ko cười nổi

chuyện 3 : kéo mãi cái mép nó mơi nhếch lên được
1 chút , buồn ngủ wa

chuyện 4 ; gọi 19001570 để dự đoán kết quả ,cũ quá ròi em ơi . cài này ngày xưa chơi mãi rồi thi chim có gì là hay mọi người chán tới cổ , bây giờ người ta thi con khác em ah . lớp anh mở hội thi bướm kia kìa ,bướm to bướm đẹp , nhiều màu sắc đủ xanh đỏ tím vàng luôn ,toàn loài quý hiếm , em có muốn tham gia kô .thằng Hòa nó định vác đến 1 con thuộc loài " ngài " lúc xoè cánh to gần bằng cái bát ôtô .ai mà địch nổi ,em tham gia đi giải này anh ko tham gia chỉ làm 1 chân trong 19001570 và làm giám khảo thôi ( nếu muốn vô địch thi bướm tôi đến nhà anh ,anh chỉ đường dẫn lối cho mà đút lót he he )

bạn Tú rã man quá..rù sao em nó cũng là con gái,giơ cao đánh khẽ thôi chứ

Việc gì mà phải chạy hả anh ? :)) Em không sợ đâu , nhìn anh Tú thế thôi chứ hiền lắm nhỉ anh Tú nhỉ ? ;;) Anh với anh Hoà liệu năm nay ai sẽ đạt giải quán quân trong "Hội thi chim" đây , em k bít là nên cổ vũ cho ai nữa anh ạ , ngại quá , ngại quá !:>

À , anh rủ mấy anh lớp anh vào thi cùng cho nó rôm rả nhé ! ;)

Nghe kể 12 Lý 2 toàn các anh rất đỉnh trong lĩnh vực này , các lớp khác chắc phải bó tay thôi ! :> ;;)

lại đá đểu rồi , mà em ơi lớp anh có tôt chức thi chim đâu
lớp anh mở hội thi bướm mà em ko đọc những cái anh viết ah chẹp chẹp ,nếu em muón thì dănh kí sớm nhé

Các em bây giờ ghê thật. Nhớ ngày xưa, ngày tụi anh học cấp 3, trai gái có trêu nhau cũng chỉ trêu nhau cái mụn, cái nốt ruồi... Bây giờ direct, lôi chim bướm nhau ra nghịch luôn thế này à.. hay phết nhỉ.

Hic..hic...bị anh nói thế em xấu hổ quá ! :(( Em có nói gì kinh khủng lắm đâu , mấy chuyện kinh khủng toàn là các anh ý đầu têu đấy chứ , em vô can ! :> Anh đừng nói thế nữa không thì từ sau em không dám post truyện cười nữa đâu . 8-|

ông anh thanh bậy quá ,bọn em chỉ nói con chim con buom chu đau noi đế cái như anh nói ,anh chỉ được cái làm vẩn đục đầu óc trong sáng của bọn em thôi

Back
Bên trên