Chuyên lý tổng hợp ra mắt dân trường Ams

Trần Anh Tuấn
(Tuanphys)

một mol khí lí tưởng đơn nguyên tử thực hiện một chu trình biến đổi:
Từ trạng thái A có: P[SUB]0[/SUB] , V[SUB]0[/SUB] , T[SUB]0[/SUB] biến đổi đẳng tích đến trạng thái B có áp suất 2P[SUB]0[/SUB] . Từ trạng thái B, biến đổi đẳng áp đến trạng thái C có thể tích 2V[SUB]0[/SUB] . Từ trạng thái C, biến đổi đẳng tích đến trạng thái D có áp suất P[SUB]0[/SUB] . Từ D, biến đổi đẳng áp về trạng thái A.
Tính tỉ số giữa công sinh ra và nhiệt lượng nhận vào trong chu trình:
+Biến đổi từ A-B-D-A
+Biến đổi từ D-B-C-D
( nói chung là tính hiệu suất hai chu trình biến đổi trên, nhưng các bạn hãy để kết quả dưới dạng phân số). Bài này không quá khó nhưng cũng không quá dễ đâu.

sao bọn tổng hợp dạo này kéo sang Ams lắm thế
hết toán đến lý :))
trào lưu à
:D:D:D:D

Ừm, bài này giống bài kiểm tra 1 tiết phần nhiệt học của bọn tớ, nhưng mà dễ hơn, vì đề của bọn tớ còn phải vẽ đồ thị, tính tất cả các con số trong quá trình, rồi sau đó thay số vào để tính ra số cụ thể:)
Cho tớ hỏi chút, thầy Nghĩa khen chuyên Lý tổng hợp lắm. Tình hình bạn Thịnh(Mốc) thế nào rồi:p, giỏi nhất đội tuyển ko;):p

Ừm, kiểu này chuẩn bị đón cả lớp Hóa tổng Hợp mất b-)
hơ, bài này gần giống bài thầy Sơn cho bọn tớ làm lúc rảnh rỗi, chuẩn bị nghỉ hè... vẽ đồ thị loạn cả lên :D

ông Sơn á
để hôm nào tui tìm lại cái bài con ếch nhảy trên mép lá sen nghe mới ngu cơ
đề khoai ko thể tưởng tượng được

Hê hê, nó đố thì giải đi, lại cứ "quen" với cả "làm rồi".
Sốt ruột !!

Bài này không ngon ăn như các cậu tưởng đâu.Cứ làm mà xem.Làm xong thì post lời giải lên coi.xem có đúng không

hix, đang mòn mỏi đợi chờ các bạn khối Hóa mà chưa thấy đâu, phiền các bạn TH nhắn lại dùm là bọn tớ luôn chào đón các bạn khối Hóa ^^

hmm, Mod Trang đã hứa sẽ giải bài này, các bạn L1 vào giải trước cũng được.
Kiểu này thì phải cho chuyên Anh ra chào các bạn ấy thôi :D.

Ngại làm quá:">. Thôi đã hứa với bạn Phong rồi thì sẽ ngồi làm:|:p, nhưng mà mấy bạn bên Tổng hợp chịu khó chờ 1,2 ngày nhé:p, còn đồng chí nào làm được rồi thì làm luôn đi;)

cho hỏi thăm bạn Trần Khánh Hưng bên TH học hành ra sao rồi,ku?????????????

Trong khi đợi các bạn giải bài này, có bạn nào đưa bài nào hay hay lên đi. để cùng giải cho vui

có đấy để tớ tìm bài con ếch nhảy trên mép lá sen đã:D

sao ko thấy thằng Đăng với con Thanh Thủy
bọn này học lém nhất Lý TH à

sao mãi không thấy ai trả lời thế. Bài này khó quá à? bài này là bài trong đề thi chất lượng của bọn tớ đấy. Hay để tớ tìm bài khác dễ hơn.
:-? :-? b-)

Kìa, bọn mày, sao bảo dễ mà ko đứa nào post bài giải lên để bạn Tuấn nói thế!! Ừm, căn bản Lý lên HAO ít wa' :))

Bó tay với thằng Tuấn cả thằng Trọng. Mấy ông tinh tướng quá
thik làm Lý hả, hôm nào anh đi mua sách cho,làm cả ngày ko hết, "Post lên giải cho vui", nghe nó ngộ

"Ra mắt" kiểu này thì cũng đến...vái các bạn, gì mà nặng nề thế ! Các bạn Lý 1 Ams đâu, nổ súng đi b-) .
Mà sao cuối năm rồi mà bên TH lại còn kiểm tra chất lượng, cái này tưởng để đầu năm chứ? Sợ hs kém chất hay sao mà suốt ngày kiểm tra với sát hạch thế ! =; . Thế bạn Tuấn giải được bài này chưa???
Mà bạn Tuấn không cần tìm bài khác dễ hơn đâu, thấy các bạn Ams nói thế phải tự hiểu là dễ quá, chúng nó không thèm giải chứ b-) :)) . Tìm bài khó hơn đi. Bài này cứ để..... tớ giải cho !!! 8-} :)) :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên