Chuyên lý tổng hợp ra mắt dân trường Ams

dễ quá không thèm làm hay không làm được.
hãy chứng minh là các cậu làm được đi.
Bằng cách nào thì chắc các cậu cũng biết.
Mời :)) :)) :)) :)) :)) :)) [-x [-x :-? :-?

mấy bố này tinh tướng quá
bây giờ đang là hè --> người người ham chơi, nhà nhà ham vui>:)
vậy thì đừng bắt bọn tui làm việc nữa chứB-)
còn mấy bài toán với Lí này thì cứ để đấy
vào năm học rồi giải quyết sau

tốt hơn hết là ấy nên kiềm chế bản thân, ngôn từ lời nói lại:)
Vì những lí do sau: ko phải ai trong cả khối Lý AMs cũng giỏi, và không phải đứa nào giỏi của khối Lý ams cũng lên mạng:)
Điều này cũng dễ hiểu mà, phải ko? Thằng bé được giải nhì lý thành phố vừa qua, nó nói với tớ: dạo này ko lên mạng được, bận rộn quá:)
Thế là ấy hiểu rồi chứ:) mọi người đều bị cuốn theo guồng sinh hoạt của cuộc sống:) và vì thế nên đôi lúc buộc phải lãng quên những thứ không cần thiết. Bài của các cậu, đối với cá nhân tớ, một đứa dốt Lý gần nhất lớp:p, là khá khó:), nói thế thì các cậu cũng đừng vội mừng, vì những đứa giỏi thì nó phải khác:) luôn có sự phân hóa trong cùng một lớp mà:)
Đến HAO nói riêng và Ams nói chung, tớ hi vọng TH luôn giữ được tone lịch sự, chứ đừng lên giọng dậy đời như thế:) Tớ thấy trên HAO có rất nhiều anh chị đang học TH đấy, các cậu có thể học hỏi kinh nghiệm cũng được:) để xem người lịch sự người ta khác lũ tự cao tự đại như thế nào. Lên HAO, tớ tin là mọi người luôn tìm được sự vui vẻ riêng, không phải bằng cách thách đấu như thế này đâu:)
hi vọng cậu đã có những giây phút thoải mái ở trên HAO

Nghỉ được mấy hôm mà 4rum vui vẻ nhỉ, có cả dân Tổng Hợp nghỉ hè sang chơi nữa cơ đấy.
Trang này, bài của mình đơn giản hơn bài của các bạn ý, tưởng gì chứ phần vẽ đồ thị chỉ tổ mất thời gian thôi mà. :)) :)) :))
Tổng hợp được nghỉ hè lâu chưa mà nhàn cư vi bất thiện đến mức đấy nhỉ, nghe đâu là 1/6 vẫn cắp cặp đến trường cơ mà, ko có bài tập hè để làm à? Để tớ gửi cho mấy bài giải trí vậy nhá :-? :-? :-?
1, Trong 1 cái chậu rửa ảnh hẹp có các thành song song thẳng đứng có chứa 1 chất lỏng nào đó.Người ta quay chậu quanh 1 trục thẳng đứng 00' .Với 1 vận tốc quay nào đó 1 phần diện tích đáy bắt đầu lộ ra.Khi đó áp lực lên đáy và lên thành hẹp 2 bên sườn thay đổi như thế nào so với chậu khi đứng yên? CHo rằng khi quay chất lỏng ko văng ra ngoài. Có thể bỏ qua hiệu ứng căng mặt ngoài (coi nó là khối rắn)
2,Một thanh cứng nhẹ nằm ngang có chiều dài 2a có thể quay tự do quanh 1 trục thẳng đứng qua trung điểm thanh. 2 quả cầu nhỏ giống nhau được xỏ vào thanh và có thể trượt dọc thanh ko ma sát, phản xạ đàn hồi ở các đầu bị chặn của thanh. Ban đầu các quả cầu bị giữ chặt ở khoảng cách a/2 đối với trục.Thanh được thả quay tự do đạt tới Wo , ngay khi đó các quả cầu cũng được thả tự do. Các quả cầu sẽ chuyển động theo quĩ đạo nào? Sau bao lâu thanh sẽ thực hiện 1 vòng quay.Hãy vẽ đồ thị hàm w theo t .COi các quả cầu là chất điểm và không có ma sát giữa trục quay của thanh và ổ trục.

Hai bài trên thầy bọn tớ làm ở giờ luyện tập thôi, ;) ;) ;) chứ ko phải bài thi chất lượng như TH :> , nhưng thầy khinh bài ko đáng chữa ( thầy tớ chứ ko phải tớ khinh nhá ;;) ) nên cũng chẳng chữa (chẳng chữa bài j bao giờ [-x ). Mấy đứa Lý1 trên HAO toàn đứa dốt, như tớ chẳng hạn :-s ,dốt gần nhất rồi :(( chứ bọn giỏi+chăm+... thì ít lên mạng tán lắm, mà làm mấy trò vô bổ,ầm ỹ, ồn ào thì chẳng có bao giờ cả :-s . Thế nên mấy bài trên phải nhờ các bác Tổng Hợp làm, xong nhớ post bài làm lên cho lý Ams học tập nhá. :))
Bài thi chất lượng của TH tớ vừa đọc đêm nay, nhưng mang lời giải đến sớm nhất có thể. b-)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Một con ếch nhỏ khối lượng m ngồi ở mép chiếc lá sen trôi khối lượng M, đường kính d. Con ếch nhảy lên theo phương xiên góc &(thực ra là góc alpha nhưng trên bàn phím ko có chữ alpha --> ngó mãi mới thấy cái dấu & trông gần giống chứ alpha:D). Tìm vận tốc ban đầu của ếch để nó rơi xuống đũng mép đối diện. (Bỏ qua sức cản của nước)
--------------------------------------------------
bài này Mr Sơ Vin cho bọn tớ để luyện tập
tớ nghĩ mãi mới ra (nhưng chả biết là đúng hay sai nữa:()
mấy bạn TH và Lí 1 có rảnh rỗi thì ngồi làm nhá
thế thôi
còn gì nữa thì bàn luận sau nhá:D

Trần Anh Tuấn đã viết:
dễ quá không thèm làm hay không làm được.
hãy chứng minh là các cậu làm được đi.
Bằng cách nào thì chắc các cậu cũng biết.
Mời :)) :)) :)) :)) :)) :)) [-x [-x :-? :-?
mẹ,kiêu nó vừa thôi:))
được thi QG bao h chưa,mà đã đòi nhoi hả nhóc:))

ams năm nay cũng đuọc 1 giải nhất QG vật lý đấy:))
chê in ít thôi,ko ăn đòn đấy anh tuấn ạ:))

bó tay , hết trò để chơi rồi hay sao mà TH kéo nhau sang đây hết thế nhờ
thăm dò lực lượng thi QG năm tới à ?

:)) Bạn Tuấn tìm nhầm đối tượng rồi. Ams Lý giỏi lên HAO thì ko thèm làm, Ams Lý ko giỏi thì cho 1 bài học về tính lịch sự và khiêm tốn, hi vọng bạn đx rút ra bài học.
Và mình nghĩ bạn cũng ko cần thăm dò sức học dân Ams làm gì, có lẽ ko hơn, nhưng cũng ko kém đâu, gần như 100% 10 Lí 1 năm nay đều đỗ tonggr hợp, nhưng ko thèm vào đó, như em Ngô Thu Lan, cậu thử dò điểm em ấy xem, có phải thi vào TH cao ngất ngưởng ko. Nhưng việc dân ams ko thèm vào TH thì... cậu nên suy nghĩ kỹ đi.
Và cuối cùng, stop topic này lại, đang hè, để đầu óc thoải mái 1 chút, lại bắt các bạn mày mò sách vở thế này ko thấy ngại sao???
----------------
gần như gì, 100% mà 8-| con Thảo còn đỗ thứ 3 cơ mà 8-|8-|

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
haha ... hay nhỉ ... các bác < nói đúng hơn là thấy mỗi chú tuấn > TH sang ams thách đấu ... đc 1 2 post rùi lặn tăm .... ??? :( thế mấy cái bài kia là ntn??? giải hộ cái

Ầy...chí lý chí lý...tôi là tôi đồng ý với quan điểm của chú Quang 8-} .Các bác Tổng Hợp làm gì mà máu học hỏi giao lưu thế?Để bây giờ bị chửi kìa,khổ thân ghê chưa....Bác Quang rốt cuộc là có làm được hay không mà đánh trống lảng ghê thế,có ai nhắc đến chuyện Ams hay Tổng Hợp hơn đâu...mất hòa khí [-x ....

Bác Quang rốt cuộc là có làm được hay không mà đánh trống lảng ghê thế,có ai nhắc đến chuyện Ams hay Tổng Hợp hơn đâu...mất hòa khí
nó ko bảo hơn mà nó bảo là Ams ko ai làm được trong khi bọn nó lại làm được thì khác gì bọn nó bảo là hơn
mà bạn Kim Anh này hình như cấp 2 học Ams đúng ko nhẩy??????????

Back
Bên trên