cho em hỏi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Huỳnh Bá Việt
(nhoclangthang)

Treo vì vi phạm quy định diễn đàn
thằng bạn thân của em..nó làm em tức..em xóa nick nó...thế là...giận..hehe..mà đâu phải đơn giản...tụi lớp hóa..toán..lý anh..đều biết chuyện..choài oai! chán thật..nhưng em xin lỗi./...nó bảo ko biết.....em biết nó vẫn con coi em là ban thân..vì em cảm thấy thế!
em phải làm gì bây giờ.......pass củ..nó vẫn lấy thế...nick mới vẫn dùng pass cũ,..bảo nó đôi đi kẻo em xóa..nó bảo cho mày xóa?

Anh mời anh ấy ra quán nước nói chuyện như 2 người đàn ông chân chính với nhau, giải quyết vấn đề thẳng thắn.Tốt nhất là nên nhường nhịn một chút trong giới hạn.

rồi...đủ cách...đến nhà....học thêm..lôi ra chỗ khác..nói..cũng ko nốt..tức ở chỗ..nó nói 1 câu..mình cũng sock...bạn gái tao bảo bỏ qua tao sẽ bỏ qua...ặc ặc..sống mà trông chờ ngưòi khác thế thì..thôi!mệt quá

Này, chú gieo gió thì gặt bão, tại sao còn kêu ca ?
Thế này nhé:
thằng bạn thân của em..nó làm em tức..em xóa nick nó...thế là...giận..
Đã coi nhau là bạn thân thì ở một chừng mực nào đó, phải hiểu nhau và biết bỏ qua cho nhau. Chứ ở đâu ra cái trò giận 1 phát xóa nick luôn ? Đấy là 1 cái sai.
em phải làm gì bây giờ.......pass củ..nó vẫn lấy thế...nick mới vẫn dùng pass cũ,..bảo nó đôi đi kẻo em xóa..nó bảo cho mày xóa?
Pass của nó thì nó dùng, dính dáng quái gì mà chú đụng vào ? nó thích để pass gì thì để, phiền gì đến chú mà bắt nó change pass ? Thêm nữa, chú là cái quái gì mà dám lên giọng "đổi đi không tao xóa" ? Đây là 1 cái sai nữa! Anh thấy bạn chú quá dễ thương khi chỉ trả lời "cho mày xóa" đấy!
sống mà trông chờ ngưòi khác thế thì..thôi!mệt quá
Nó thích thế đấy, chú cấm được à ? Nó yêu bạn gái nó hơn chú là cái chắc ? chẳng lẽ đi ghen với người ta à ? Cái sai thứ 3 đấy! Một cách thể hiện tình bạn tốt đẹp của chú là phải tôn trọng 2 đứa nó, hiểu chưa ?

Tóm lại, anh không cần dùng lời lẽ ngọt ngào để khuyên bảo chú, nhưng nếu thấy nghe được thì nghe, mà không nghe được thì thôi. Có 1 bài học là: Trước khi suy xét người khác, nên nghĩ lại chính mình đi đã. Chú nói ở trên cứ như là chú rất muốn làm lành mà thằng bạn thì vô tình ý!
Bây giờ chỉ có cách ra xin lỗi nó thật lòng, nếu nó tha lỗi thì phải trở nên tôn trọng nó hơn trước, đừng có lỗ mãng, làm mấy trò ngớ ngẩn như trước. Còn nếu nó không tha lỗi thì tạm thời đừng có gây gì thêm, chờ vài ngày cho nó nguôi rồi làm lại.

Chúc chú may mắn!

Chỉnh sửa lần cuối:
QUOTE]
Pass của nó thì nó dùng, dính dáng quái gì mà chú đụng vào ? nó thích để pass gì thì để, phiền gì đến chú mà bắt nó change pass ? Thêm nữa, chú là cái quái gì mà dám lên giọng "đổi đi không tao xóa" ? Đây là 1 cái sai nữa! Anh thấy bạn chú quá dễ thương khi chỉ trả lời "cho mày xóa" đấy!
anh nghĩ sao khi mà mở đưa trước miệng mèo..nó phải rút kinh nghiệm chứ..đằng này lại dùng pass cũ?

vả lại..em xin lỗi = cả tấm lòng..làm tất cả mọi điều có thể..vậy mà..no cũng ko..mà thôi..chuyện lâu rồi..ko bít nữa.....! hăn ích ky quá

Huỳnh Bá Việt đã viết:
anh nghĩ sao khi mà mở đưa trước miệng mèo..nó phải rút kinh nghiệm chứ..đằng này lại dùng pass cũ?
Vớ vẩn, vẫn chày cối được sao ? thế nào gọi là "mỡ đưa trước miệng mèo" ? nó thích dùng pass gì thì dùng, không phải account của chú thì cấm chú đụng vào, hà cớ gì mà cứ bắt nó đổi ? bỏ ngay cái tư tưởng ấy đi!
vả lại..em xin lỗi = cả tấm lòng..làm tất cả mọi điều có thể..vậy mà..no cũng ko..mà thôi..chuyện lâu rồi..ko bít nữa.....! hăn ích ky quá
Thế nào là "xin lỗi bằng cả tấm lòng" ?? có phải là "tao xin lỗi mày nhiều, bằng cả tấm lòng tao, nhưng mà mày vẫn dùng pass cũ hử, mày không đổi đi thì tao cho mày mất pass luôn, thích chết không??"..

Chú còn gì thắc mắc nào ?
Mấy năm nay chú vẫn sống theo kiểu như thế, nói mãi có sửa đâu !? Đừng tưởng mình có nhiều bạn là được, còn phải trông xem trong số bạn bè đấy, ai gắn bó thực sự với mình, còn ai sắp sửa bỏ mình đi.. Sống như chú thì mất bạn như chơi.
Anh thấy thằng bạn chú thế là quá tốt rồi, nếu không nó cho chú ăn đập, rồi nó chẳng nhìn mặt nữa là xong!

Chỉnh sửa lần cuối:
uhm..em biết..cấis này thì biết..chính thằng anh em cũng bảo..mày dung cai thư nặc danh là mất bạn như chơi...khi trước cũng gửi thư nặc danh hco bạn gái hắn:D
nói chung..lỗi là của minh........
mấy năm nay sống thế?em sống thế nào?uh..thằng bạn em tốt..điều đó em thừa nhận,..ai cũng nói thế mà:D..em ko quan niệm nhìu bạn...đa ssoos là nguời quen!
quay lại chuyện cái pass....bây giờ thì kệ nó...em biết nó lập cái nick đó là cốt để em vào..nó dùng nick khác..nhưng em ko chat...mỗi lần gửi mail nói nó xem..chả hiểu tại sao nữa..hẹn đi hcoiw..lại ko đi..có lẽ..đầu hàng từ đây

uhm..em biết..cấis này thì biết..chính thằng anh em cũng bảo..mày dung cai thư nặc danh là mất bạn như chơi...khi trước cũng gửi thư nặc danh hco bạn gái hắn
nói chung..lỗi là của minh........
Biết là lỗi của mình thì tạm được rồi.
em ko quan niệm nhìu bạn...đa ssoos là nguời quen!
Đúng đấy, cần hiểu rõ thế nào là "bạn" và "bè". Anh chưa làm được thế :(
quay lại chuyện cái pass....bây giờ thì kệ nó...em biết nó lập cái nick đó là cốt để em vào..nó dùng nick khác..nhưng em ko chat...mỗi lần gửi mail nói nó xem..chả hiểu tại sao nữa..hẹn đi hcoiw..lại ko đi..có lẽ..đầu hàng từ đây
Sao? đầu hàng hử? ok tùy chú thôi, anh không can thiệp. Nhưng có cần quan trọng hóa vấn đề thế không ?
Nhất là giữa con trai, không phức tạp, cầu kì như con gái. Giận thì giận, nhưng nếu không có gì quá đáng thì cứ để thời gian dàn xếp, không được à ?
Cứ từ từ thì mất gì ? đâu nhất thiết cái gì cũng phải giải quyết ngay lập tức. Cứ để lâu lâu, ra xin lỗi nó lại lần nữa xem nó bảo gì ?
Nếu thật lòng mà nó không bỏ qua thì xem như nó nhỏ nhen, không cần cố nữa làm gì.
Có điều trong chuyện này, anh thấy nó cao thượng chán, chú mới là người đáng trách nhiều!

uh..em hiểu bạn vè bè từ lâu lắm rồi..vả lại..nghĩ từ đầu đến đuôi..do tình ích kỷ của mình dẫn đến việc này..và em đã sửa....giờ thì em biết ko phải việc gì cũng có thể bỏ qua...được..cái nkick mà em bảo nó để pass cũ ấy..đứa nào hcuyeen toán cũng biết cả?ko hĩu nữa..em thua..ở đây..ko cần cố làm gì nữa..anh nói thì dễ đấy...nói khi nào mà chả deex..ddungs k oanh

Tại sao đứa nào lớp đấy cũng biết ? chú cho mọi người biết cái pass đấy à ?

Chẹp, chuyện "khó" và "dễ" mà chú em nói.. anh nghĩ nó chênh vênh, còn tùy vào hoàn cảnh nữa.
Ok anh sẽ nghĩ tiếp nếu như chú có quyết tâm làm lành với thằng bạn. Còn nếu đã chịu buông xuôi rồi thì thôi, anh chẳng cố làm gì cho mệt xác.
Chỉ xin nói với chú thêm 1 câu: đừng thả tình bạn như cái lá, nhẹ nhàng vuột khỏi tầm tay, rồi sau đó có cuống cuồng hứng lại thì cũng khó, nó sẽ chạm đất, thế là hết!

hôm nọ nó gửi 1 tin nhắn..tiêu đề hi..chấm hết,..chả hĩu nữa..nó ko đuợc thi vượt câp..chắc nó buồn..theo anh giờ em làm gì..khi ko gặp nó nữa mà bảo buông xuôi như chiếc là?
theo anh thì anh lkamf thế nào
đặt trường hợp anh là nó coi thử

Nó buồn thì an ủi nó đi! Không phải an ủi kiểu "tội nghiệp mày, tao thấy thương mày lắm...". Chẹp, tóm lại mọi thứ phải xuất phát từ tấm lòng. Hãy tự tìm ra 1 biện pháp để an ủi nó, miễn sao thật lòng là được, cái này anh không muốn góp ý gì hết, vì thứ nhất nó không phải bạn anh, thứ hai anh không muốn cái gì chú cũng hỏi.
Anh đâu có bảo chú buông xuôi vì việc chú không gặp nó, mà vì chú bảo "thua.. không cần cố..", hiểu chưa ?
Đấy, theo anh thì thế, còn anh thì anh sẽ không đặt địa vị vào người khác, chẳng để làm gì cả!

hôm nọ..lần đầu tiên nó đi học sau 2 tuần nghỉ học thêm...uhm..2 tuần ko gặp..cũng khác nhìu...mà hay nhỉ?nó đi học thì..đúng ngày.,..cả thành phố mất điện trong 15 phút...ôi!học thêm..tối thui..ko ai thấy ai cả..chạy ùa hết ra đường....em lôi nó...bảo qua siêu thị chơi..(vì chỗ ấy cách siêu thị đúng 20m)..nó bảo'''mày thích thì đi 1 mình đi'''
chó...hạ mình thế là đủ rồi..từ trước đến này .chưa bao giờ phải hạ thấp mình như thế này!anh Viêtỵ đừng bảo em làm gì với loại nguời này nữa!....chẳng thèm có bạn tồi như nó......!

Hờ, nó tên gì, để anh kết bạn với nó, còn hơn có kiểu bạn tồi như chú! Nói thật đấy X(

Chú thôi cái kiểu nhảy vào đây hỏi tư vấn, rồi lúc nào cũng cãi lại cái người ta nói. Nếu chú thấy chú làm đúng rồi thì còn hỏi làm quái gì nữa. Mình sai lè ra rồi, còn nói bạn thế này thế kia. Cứ cái tính thế này thì chú mất hết bạn!

em hỏi nhé..em sai chỗ nào khi làm vậy
đánh nguời chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại..ở đây..em đã làm hết khả năng mình có thể..anh còn bảo em thế này thế kia...dẫu biết chấp nhận hậu quả nhưng cũng đâu đến mức thế này?anh còn bảo nó đúng đuợc sao?

Thì em cũng đừng vội kết luận nó thế này thế kia.
Vả lại, khoảng thời gian mấy đứa giận nhau cũng đã dài đâu. Anh bảo cứ để từ từ rồi xem xét, tại sao chú cứ "sồn sồn" lên thế ?

1 tháng...ngắn hả anh:D..như anh thì đợi tới lúc 2 dứa ra trường hả:D

Nói thế thì thôi luôn đi, khỏi bàn!
Đối với anh thì thời gian cần thiết để hàn gắn tình bạn có thể là 1 năm cũng được!

Anh Việt có quả Avarta đến kinh ,trông hơn cả sái nghiện :))
Sao anh không để cái cũ trông đẹp trai hơn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên