cho em hỏi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chẹp, sao tự nhiên lại nhảy vào topic này nói về avatar của anh :))
Ok anh đổi.

Ê ku Việt, nghĩ gì rồi ?

anh lê câu bài
26-10 tới sinh nhật nó..theo anh tặng quà ko?

Có, tặng nó đi, và viết trong cái thiếp mừng SN: "Chúc mừng SN mày, tao vẫn luôn muốn là bạn thân của mày. Hãy lấy ngày sinh nhật lần thứ ... để xóa bỏ những hiểu lầm không đáng có! Tao thực sự xin lỗi và chúc mày luôn vui vẻ!". Chẹp, thấy có chuối không ? nhưng ít ra là thật lòng ;)

em phải làm gì bây giờ.......pass củ..nó vẫn lấy thế...nick mới vẫn dùng pass cũ,..bảo nó đôi đi kẻo em xóa..nó bảo cho mày xóa?
Cho xóa thì xóa luôn, sợ gì! Cái kiểu thách thức nhau thế, ghét ko chịu được! :D

Đừng nóng thế chứ Chi! Em đọc chỗ nào mà bảo thằng ku đó "thách thức" ? nó đâu có bảo là "tao cứ để pass đấy, tao thách mày đổi!!" ? nó chỉ KHÔNG THÈM đổi pass, và nó bảo "cho mày xóa". Thế nghĩa là nó chẳng coi việc "đe dọa" kia ra gì, nó cứ để thế, và nếu người kia xóa thật thì.. là đáng khinh. Có phải thế không ?

choài oai!anh Việt ơi..cái kiểu xin lỗi mang phong cách hàn quốc ấy nó sên sến thế nào ấy..vả lại..paf chị nó học kinh tế,,,,thấy thế hiểu nhầm tùm lum nữa thì chết toi!
và thử nghĩ xem anh nhé..cái viễn cảnh tặng quá mà nó ko nhận thì sao nhỉ?quê ko ghê thì thôi..lúc ấy em sẽ làm như chị Chi...xóa pass:D..đùa thôi chứ làm gì mặc nó..tối hôm qua học thêm vẫn thấy mệt..nó ngồi ghế trên..em ngồi dưới..thấy đầu nó chứ chẳng thấy ông thầy!

Trên thiếp chúc mừng, tất cả là tình cảm, không có gì là "sến" hết! Chị nó học kinh tế hay thương mại hoặc cái trường của khỉ gì đi nữa thì có dính dáng quái gì đến nó và chú em, hiểu lầm cái gì cơ ?? (Nếu chị nó mà hiểu lầm gì thì chị nó là đồ "null").
Còn chuyện tặng quà, nó nhận hay không thì còn phụ thuộc vào thái độ của chú nữa. Nếu giơ quà ra trước mặt nó, nhếch mép kiểu "cầm đi, mày mà không nhận lần này nữa là tao táng mày luôn" --> biết kết quả rồi đấy. Ngược lại, nếu có tấm lòng thì nó sẽ tự biểu hiện, không cần gượng ép.
Anh thấy quá vô ích với cái kiểu tư vấn chết tiệt với chú, nếu thực sự chú muốn làm lành với nó, thì chú đã tỏ thái độ khác rồi.
Nếu thích bướng, thích chày cối.. OK login vào pass nó đi, làm gì chú thích, rồi chạy ra trước mặt nó "kết thúc tình bạn" luôn (làm thế nào thì tùy, nhưng chắc chắn là dễ dàng hơn việc làm lành).
Phải cho chú mất đi vài người bạn rồi mới rút kinh nghiệm được!
Bye, nếu cứ thế này, anh không tiếp tục nữa, để cho chị Hương của chú tiếp!

Phải cho chú mất đi vài người bạn rồi mới rút kinh nghiệm được!---->em mât nhìu rùi..khỏi cần nữa:D
tao táng mày luôn====>ko hĩu anh ah
em chưa biết tặng hay ko..ngày ấy đúng vào lúc học thêm..nếu có thể..hết tiết học..em dẫn nó đi..còn qua ngày hôm ây!chưa đuợc thì chúa cũng chẳng giải quyết đuọc gì

Huỳnh Bá Việt đã viết:
Phải cho chú mất đi vài người bạn rồi mới rút kinh nghiệm được!---->em mât nhìu rùi..khỏi cần nữa:D
1. Mất nhiều bạn rồi mà anh thấy chú cứ tưng tưng như kiểu cả thế giới này là bạn chú ý!
2. Mất 1 người bạn đủ để làm người ta suy nghĩ nhiều, chú mất nhiều bạn rồi mà vẫn nhơn nhơn, chứng tỏ chẳng có tấm lòng. Anh còn nói với chú làm gì nữa ? Thôi làm gì thì tùy. Anh xin hết!

troiqwf ah...họ là những nguời quen..ko nhất thiết là bạn..có thể họ chưa là bạn em..anh biết ko..tiêu chuẩn làm bạn của em hơi cao!@đâu đơn giản nói chiện vài lần là thành bạn..bởi vậy......cái chữ bạn thân đôi với em nó cao cả lắm..và 1 khi là bạn thì ko có khoẳng cách nào cả..chơi vô tư

Được thôi. Giờ anh biết chú rồi, tiêu chí làm bạn rất khắt khe, coi trọng bạn bè, rồi nhiều thứ nữa... Ừ, thế thì chú giỏi quá rồi, làm bạn với chú vinh hạnh quá.
Chú kết bạn giỏi và quí bạn thế, còn cần ai tư vấn làm gì nhỉ ? ;)
Thôi chúc chú gặt hái nhiều thành công, có được nhiều tình bạn đẹp với đức tính vàng của chú.
Anh xin kiếu!

lần cuối nè..tối hôm ấy học thêm..àm sao mặt nó hôm nay trẻ con quá...vừa học vừa nhai kẹo..thấy bõ ghét..điên..em thử quay xuống xin nó 1 thanh kẹo..em tin là nó sẽ vờ đi ko nghe.ai dè,...nó hồn nhiên như cố tiên quay xuống cười bảo cho hết rùi!trời ah..thằng khùng!..cuối giờ..em hâm hơn nữa..bảo đợi về với..nó ko thèm..đi chơi với bạn nó..trời..tối hôm ây hâm cực..26-10///ko còn nhìu..sẽ đới đến giờ G

Cố gắng như thế nữa đi nhóc!
Lần sau xin nó kẹo, nó mà bảo "hết rồi", ku nói với nó "thế mà mày không để phần cho tao!", mấy lần như thế anh nghĩ nó sẽ chơi lại với chú ;)

hehe....hôm nay tự dưng phone nhà nó mấy lần..gặp bố lại bà hcij..cúp máy..chả lần nào nói chiện cả!
okie.........nếu được thì nó sẽ đến..cám ơn ông anh..đợi nhé..qua ngày thứ 3 em lên nmet posst bài cho coi:D

Ờ, để xem tình hình thế nào!

(Mà này, chú ý một tí đi, tại sao lúc nào gõ bài cũng phải sai ít nhất một lỗi chính tả thế hả, nhìn tức mắt quá)

rùi,..bên olympia em cũng bị anh Dăng bảo thế mà:D
ngày hôm qua nè!xe hư...đi học thêm thằng bạn chở..đến trước kiệt nó về..tại đây gặp nhóc Long(nhân vật chính )..hôm nay sao nó ko vui nhỉ?thôi thì cơ hội cho 2 đứa..hòa!em bảo..ê..chở tao về đuợc ko..nó bảo ko nhé..tức rùi..em bảo:đợi ai đấy..tao với mày đi chơi đi..sinh nhật mà..no ko..em điên tiết chạy 1 mạch vào lớp..mặc nó làm gì thì làm...
the story end here!
9h..em đợi Huy..thằng bạn nó...chở về nhà là 9h30..trên đường em nghe nó kể nhìu..nào là lớp chỉ có vài đứa tằng quà nó..nào là nó với thằng Hà..tổ chức liên hoan(vì Hà đậu đội tuyển quốc gia mà) nhưng Hà ko đi.thế là nó bao tất!
mệt quá..thế là mọi chuyện cũng xong...em cho nó cơ hội...nó ko nhận thì thôi...ko trách ai cả!rồi nó sẽ hối hận vì chuyện này!

Hờ, bảo nó nhẹ nhàng thôi: "mày còn giận tao à ? thôi cho tao xin lỗi đi!" rồi mỉm cười thân thiện xem nó thế nào ;;) Nếu làm đúng như thế mà nó còn ngoảnh mặt đi thì thôi luôn!

uh...anh mà đứng nhìn lúc này thì mới tức..điên cả nguời!nó giận..kệ nó..nguời gì mà 2 tháng ruui cũng ko quên!..

Anh bảo cứ thử đi cơ mà, nếu không được nữa thì thôi.

À mà tính chú (anh nói thật).. chán bỏ xừ. Muốn nó chấp nhận quay lại, 2 tháng chắc không đủ ;)
Nếu chú đủ kiên nhẫn thì chắc sẽ được, nhưng tình hình này anh thấy không đủ kiên nhẫn rồi, thế thì bỏ cuộc đi :))

Mà anh nhắc lại, thời gian để hàn gắn tình bạn có thể tính bằng NĂM chứ không chỉ THÁNG đâu ;)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên