Chiếc nón kì diệu 2

Vũ Xuân Tùng
(NoloveT)

Active Member
A L. Vũ: Vâng, xin chào tất cả quý vị khán giả và những người chơi ngày hôm nay.

Anh A.: Em tên là Nguyễn Văn A. hiện là nhân viên tự do, em xin kính chào anh L. Vũ, quí vị khán giả, ban lãnh đạo cùng các phòng ban và nhân viên trường quay S9 ạ.

Chị B.: Em tên là Trần Thị B., em xin chào anh L. Vũ cùng các bạn khán giả ạ.

Chị C: (liếc tờ giấy trên bục) Em tên là Ngô Thị C., hiện là nhân viên công ty D., em xin kính chào A. L. Vũ và các vị khán giả. Hôm nay em rất sung sướng khi được tham gia chương trình chiếc nón kỳ diệu và nhìn thấy anh L. Vũ bằng xương bằng thịt ạ. Em thật vinh dự khi được tham gia chương trình này trên tinh thần hữu nghị, thân ái và học hỏi lẫn nhau, em xin hết.

A L. Vũ: Nào, chúng ta bắt đầu, ô chữ đầu tiên hôm nay có 3 chữ. “Đây là từ lóng để chỉ người phụ nữ mà đàn ông có quan hệ tình cảm hoặc tình dục ngoài vợ mình”. Xin mời anh A. quay đầu tiên.

A: Tôi xin đoán chữ P ạ.

A L. Vũ: Có 1 chữ P, xin mời anh quay tiếp.

A: Tôi xin đoán chữ H ạ.

A L. Vũ: Có 1 chữ H, anh thật may mắn, anh muốn quay tiếp hay đoán luôn từ này ?

A: Tôi xin đoán là từ PHÒ ạ.

A L. Vũ: Thật đáng tiếc, nếu đây không phải là chương trình truyền hình thì có thể tôi sẽ đồng ý với anh, nhưng từ này là PHỞ, như người ta nói “chán cơm thèm phở”.

Xin mời tiếp tục chương trình bằng ô chữ thứ 2. Ô chữ này gồm 4 chữ. “Đây là thứ người con trai rất muốn cho bạn gái mình xem trong những lúc đi chơi cùng nhau”. Bây giờ đến lượt chị B. quay.

Chị B.: Em xin đoán chữ I ạ.

A L. Vũ: Vâng, chính là chữ I, có 1 chữ I, mời chị quay tiếp.

Chị B.: Em xin đoán chữ M ạ.

A L. Vũ: Chữ M có 1 chữ, chị giỏi thật, xin mời chị tiếp tục quay.

Chị B.: Em xin đoán chữ H ạ.

A L.Vũ: Chúc mừng chị, đây là lần đầu tiên có người đoán trúng liên tiếp 3 chữ, chị muốn quay tiếp hay đoán luôn từ này ?

Chị B.: Em xin phép quay tiếp ạ.

A L. Vũ: Vâng, mời chị.
Chị B.: Em xin đoán chữ cuối cùng là chữ C ạ.

A L. Vũ: Thật đáng tiếc, chị đoán gần đúng, từ này là từ PHIM. Tôi yêu cầu nghỉ giải lao 15’ để trao đổi cùng ban tổ chức. Xin chân thành cảm ơn.

Tiếp nhời chú Tùng:

Giờ nghỉ giải lao đã hết, mời quí vị cùng tôi và ba người chơi hôm nay tiếp tục vào vòng chơi thứ 3. Ô chữ của vòng này gồm 3 chữ cái. "Đây là cái mà các quí ông rất yêu thích". Xin mời chị C quay.

Cạch cạch cạch...

A L.Vũ: Ồ, tiếc quá, chị đã quay vào ô mất lượt, chị quả là người kém may mắn trong ngày hôm nay. Bây gời anh A được quyền quay tiếp, mời anh.

Anh A: Tôi xin đoán chữ L.

A L. Vũ: Vâng, có 1 chữ L. Xin mời anh quay tiếp.

Anh A: Tôi đoán chữ Ô.

A L.Vũ: Ồ! Thật tuyệt, đúng là có 1 chữ Ô. Anh A giỏi thật. Anh muốn đoán luôn hay quay tiếp?

Anh A: (Tủm tỉm nhìn sang chị B và chị C)Mặc dù tôi đã biết chắc từ này là gì nhưng lần này tôi xin quay tiếp ạ.

Khán giả: (vỗ tay rào rào)

A L.Vũ: Mất lượt, lại mất lượt rồi. Thật tiếc cho anh. Quyền được quay chuyển sang cho chị B. Xin hỏi chị quay tiếp hay đoán luôn ạ?

Chị B: (đỏ mặt) em ...xin chịu. Em xin nhường lời cho khán giả ạ.

A L. Vũ: Vâng, xin mời 1 vị khán giả.

(Cả hội trường giơ tay rào rào, nhưng anh Long Vũ chọn luôn 1 cụ già lưng còng, tóc bạc.)

Cụ già: Tôi xin đoán chữ C ạ. Ô chữ cần tìm là chữ LỘC.

Cả hội trường: Ồ !!! ???
Anh A ngẩn người: À, ra thế!

Back
Bên trên