Champion League

Không,chính xác đó là chuyện có thể(và rất dễ không)xảy ra trong tương lai=))
Chả ai bảo Barca chỉ bắt nạt đội gà cả,thắng may một trận đâu thể phủ nhận nỗ lực cả mùa:-?.Thực ra là do 1 số fan quá cực đoan nên mới cãi nhau lung tung thế này;))

Barca tấn công hay tấn công đẹp là đội mạnh top thế giới thì ko ai bàn cãi.

Nhưng đừng phủ nhận việc Barca may mắn và ko xứng đáng vào CK.

cũng như MU năm ngoái không xứng đáng giành chức vô địch chăng :))

MU năm ngoái chỉ ăn chelsea ở cái may mắn

Còn Barca ăn Chelsea ở trọng tài 8-}

Tôi là một fan của Chelsea, và vì thế, tôi là một anti-fan của MU. Tất nhiên, tôi không muốn MU bảo vệ thành công CL.
Nhưng tôi phải thừa nhận MU xứng đáng vô địch hơn Barca.
Barca chỉ giỏi bắn phá lũ gà con chấp làm gì. Gặp Bayern đang hồi suy thoái mà tưởng to. Thắng Real 6-2 là chuyện nhỏ, Liverpool cũng thắng cách biệt 4 bàn đấy thôi. Do Barca toàn thắng đậm đội yếu nên người ta thổi phồng lên. Tới lúc đụng bê tông cốt thép của Chelsea mới biết là chả bằng ai. Tóm lại, Barca không đủ tư cách vô địch CL.
Sau khi Chelsea bị loại oan ức, chỉ MU đử tư cách thôi.
Năm nay cổ vũ cho MU vậy. MU cố lên, đập tan Barca, lấy lại danh dự cho nước Anh.

ai lại đem so sánh trong trận đấu mà có 1 đội chỉ chăm chăm phòng thủ
sao ko hỏi ngược lại là nếu cả chelsea lẫn barca cùng tấn công thì ai ghi bàn nhiều hơn
với cả Chelsea dùng kiểu phòng thủ như vậy mà đá với MU thì chắc gì MU đã ghi được bàn

----------

Liv vs Barca là tấn công bẩn :-<

thế nào gọi là tấn công bẩn hả anh, tấn công ghi 5,6 bàn chăng =))

MU năm ngoái chỉ ăn chelsea ở cái may mắn

Còn Barca ăn Chelsea ở trọng tài 8-}

thực ra năm ngoái MU cũng 1 phần là may mắn thôi
năm ngoái Chelsea thua MU 2,3 trận chung kết vì penalty thì phải
trong đó có 1 trận là Community Shield, Lampard với 2 thằng nữa đều bị Van de Sar đẩy ra hết. Phải nói là Van de Sar bắt pen hay hơn Cech nhiều

mie thằng này. Mày ko hiểu đùa là gì ah :-j

@ em Hoàng: mình chẳng hiểu được thế nào là thắng mấy con gà. Barca đá hay thì cứ nói thẳng là đá hay đi, sao phải hạ thấp tài năng, rồi còn cái chuyện "ko đủ tư cách vô địch" nữa. Thế nào là ko đủ tư cách ? Vào được CK là ko đủ tư cách ah ? ... còn chuyện trọng tài trận vừa rồi thì nhắc lại làm gì. Có gì đảm bảo là nếu Chel được hưởng 1 trong vài quả penalty đó thì Barca ko gỡ hoà được ? - cứ giả sử đi giả sử lại để tự sướng thì nhiều cái để tự sướng lắm :-j

Mấy con gà bao gồm đội vô địch TBN, đội vô địch Đức, đội vô địch Pháp.
Chắc chỉ có tứ đại gia ở Anh là không phải gà thôi :(

thực ra năm ngoái MU cũng 1 phần là may mắn thôi
năm ngoái Chelsea thua MU 2,3 trận chung kết vì penalty thì phải
trong đó có 1 trận là Community Shield, Lampard với 2 thằng nữa đều bị Van de Sar đẩy ra hết. Phải nói là Van de Sar bắt pen hay hơn Cech nhiều

4 lần vô địch Community Shield / Charity Shield gần nhất của ManU đều là thắng bằng penalty, năm ngoái MU cũng vô địch CL bằng penalty có điều hôm nọ vừa thua Everton cũng bằng penalty =))

Chuyện gì xảy ra thì cũng xảy ra rồi, ko thay đổi đc nữa nên tốt nhất là ko nên ngồi đấy phán xem giá như thằng trọng tài khác hay thế này thế kia, vì cũng có thay đổi đc gì đâu, có chăng là để tự sướng là chính, như thế còn chán hơn. Tốt nhất là nên nhìn vào thực tại là MU và Barca đã đến đc Rome và sẽ choảng nhau ở đấy, hi vọng rằng chúng ta sẽ đc chứng kiến một trận đấu tâm phục khẩu phục (càng ít cãi nhau sau trận đấu càng tốt)

Nóng lòng chờ đợi đến 27/5 để xem đội nào thắng =)) Mong là MU :x

Hiện tại,Barca là đội có phong độ tốt nhất và hàng công khủng nhất châu Âu:-?.Thắng được đội đấy thì vô địch lại càng thuyết phục:->

MU lợi thế hơn nhiều!! Dù sao vẫn cổ vũ cho PL!! Vì dù sao cách MU qua trận bán kết cũng thuyết phục hơn Barca rất nhiều!! Nói thế mong các bác hay masturbate thông cảm :D

đôi khi với những fan "thủ dâm cuồng nhiệt" thì sẽ là " thắng làm whore, thua làm vợ" ;))

Câu của a P khó hiểu quá. Anh viết theo nghĩa đen hay nghĩa bóng thế ? Giải thích hộ em với

ai lại đem so sánh trong trận đấu mà có 1 đội chỉ chăm chăm phòng thủ
sao ko hỏi ngược lại là nếu cả chelsea lẫn barca cùng tấn công thì ai ghi bàn nhiều hơn
với cả Chelsea dùng kiểu phòng thủ như vậy mà đá với MU thì chắc gì MU đã ghi được bàn

vẫn cứ thích lôi cái chuyện Chelsea chọn lối đá phòng thủ phản công trước Barca ra để nói nhỉ :)

Barca hiện tại là đội bóng tấn công hay nhất và Chelsea tấn công ko hay bằng Barca. Hàng phòng thủ của Chelsea ko phải là yếu. vậy nếu là HLV của Chelsea lúc đấy thì em có ngu mà để cho đội mình đôi công với Barca ko?

Barca là đội bóng tấn công rất hay, giờ xuất hiện 1 đội tấn công hay gấp 3,4 lần Barca thì lúc đó Barca có dám đôi công nữa ko?

đá bóng là phải có chiến thuật phù hợp với tình hình của đội mình cũng như đối thủ. đá bóng ko chỉ có tấn công mà phải có cả phòng thủ.

mà bài tận trang trc, ko ai nói đến rồi sao anh hải lôi ra đây làm j :)

Lại nói về chel, Ko thể hiểu nổi mọi ng cứ nói barca tấn công đẹp còn chel thủ bẩn trong khi đá với nhau Chel tấn công còn hay hơn hẳn. Chel phản công sắc thế còn gì. Cả lượt đi lẫn lượt về đều tạo được mấy cơ hội đối mặt thủ môn, suýt vào đến nơi rồi còn j, đấy còn chưa tính mấy quả bị kéo áo rõ rành rành trong vòng cấm. Trong khi ở sân nhà barca chỉ có 2 cơ hội có thể chuyển thành bàn, đến sân chel thì hầu như bất lực hoàn toàn, có mỗi quả cuối chú inesta ko có ai chắn mới sút đc vào.

Còn về phòng thủ thì nhìn vào đội nào bị thẻ đỏ, đội nào kéo áo đẩy người chưa kể dùng tay chơi bóng trong vòng cấm thì đủ biết đội nào thủ bẩn, đội nào thủ sạch

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên