Chờ đợi nối tiếp chờ đợi, ai đủ yêu thương?

Hồ Bích Ngọc
(Hồ Bích Ngọc)

Active Member
Một mối tình made in Hà Nội - Amsterdam, đẹp đẽ và tràn hạnh phúc. Những kỷ niệm quá ngọt ngào để có thể quên, một hình bóng quá ấm áp để chìm vào quên lãng. Em vẫn mơ thấy anh hàng đêm, bóng dáng cao gầy, bàn tay luôn cầm tay em thật chặt, và nụ cười rạng rỡ.
Anh mang đến cho em vị ngọt chocolate của tình yêu, của sự che chở.
Và anh đi...anh rời xa em nhanh như một cơn gió, nước mắt chẳng thể mang anh về với em. Em đã thôi khóc và tiếp tục sống. Tất cả những gì em biết về anh chỉ còn là sự chờ đợi, chờ mãi ngày anh về...
Mười bảy tuổi, liệu em có đủ yêu thương để đợi anh?

<< Ra đi không hẹn ngày về, chính xác là hẹn không ngày về. Không biết cái nào thảm hơn :|

Cũng như mày cả thôi Ngọc ạh, tao cũng đã luôn chờ đợi, uh, 1 phép màu...

Thực ra tao có thể quay lại và hoàn toàn có khả năng kéo ng ấy trở lại bên tao, nhưng tao ko làm thế... mà tao chờ đợi, chờ đợi vết thương trong lòng tao lắng xuống. Ng ấy đến và làm tao hạnh phúc, hàn gắn vết thương mà trc đấy tao đã mang, đem đến cho tao những giây phút ngắn ngủi nhưng tràn trề niềm vui, tràn đầy yêu thương... Lúc đấy trái tim tràn đầy tình yêu... Nhưng ng ấy đến và đi, nhanh và chớp nhoáng, thậm chí, chẳng hề bất ngờ, chẳng hề có cảm giác khi lời chia tay sau nụ hôn ... Bởi vì tim đã từng đầy yêu thương, nên vậy là đủ, vẫn câu của Xuân Diệu: "Thà 1 phút huy hoàng rồi chợt tốt - Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm" Thực ra buồn hơn thế sau phút huy hoàng, nhưng ai chả thế hả mày, vẫn biết đau là thế mà ko thể ko đau, vì có đau có yêu thương có hạnh phúc mới là cuộc sống của 1 "con người". Hình ảnh cái lưng của người ấy, hình ảnh ng ấy tìm mình trong đám đông, trong đám đông ấy, ng ấy chỉ tìm và nhìn 1 mình mình, đó đã là cả một niềm hạnh phúc, và là nỗi ám ảnh lớn nhất trong tim... Ng ấy lại ra đi, lại gây ra một vết thương thật khó xóa nhòa, đau đớn thất vọng khiến tao mất tự chủ, tao vô tình làm tổn thương bao nhiêu ng khác, chỉ để kiếm tìm một phương thuốc chữa lành vết thương... Tao sẽ quá đáng như thế đấy, nếu như tao ko quá mềm lòng... Tao làm tổn thương ng ta, gieo cho ng ta hy vọng, và rồi, tao tự thấy bản thân đau đớn hơn, vì khi nghĩ đến ng tao lợi dụng sẽ ra sao khi biết tao chẳng dành tình cảm đặc biệt với ng ấy ? Và vì thế, tao ko thể tiếp tục, tao dừng lại, tốt cho cả 2...

Và tao biết ng tao đang chờ đợi là ai, là ng ấy, ng đã xoa dịu vết thương để rồi cứa sâu thêm một vết thương mới, sâu hơn, rỉ máu nhiều hơn... Biết làm sao hả mày, tao hệt như con thiêu thân mà thôi. Dĩ nhiên tao chờ đợi nhưng ngay cả khi ng đấy đến bên tao, đề nghị đc quay lại, tao cũng sẽ ko bao h đồng ý, bởi ng ấy khi đã ra đi, thì ko bao h còn cơ hội, bởi vì tao, bản thân tao ko bao h ngoái đầu trở lại, ngoái đầu trở lại khác nào tự mình cứa thêm vào vết thương đâu .....

Cả tao lẫn mày, dừng mấy dòng này lại đây thôi... Học đi, mày ạh, học có thể làm ta quên... Và đôi khi ko nhất thiết phải có bạn trai mới là ng mình dành hết yêu thương, mà là gia đình, bạn bè... Với tao, tao đã có 1 ng bạn thân khác giới, tuyệt vời về mọi mặt, và là niềm hạnh phúc, tự hào của tao... Mày cũng vậy nhé ;) Hãy tin tưởng mình sẽ được đong đầy yêu thương từ những ng thân yêu xung quanh trao cho, chỉ cần mày luôn yêu bản thân mày... thế thôi ;)

Chúc may mắn cho cả 2 con ngốc là tao và mày nhé ;)

Hình như về chuyện tình cảm ko rì có thể thể hiện và nắm bắt được...Người ta vẫn khuyên rằng chỉ nên chờ những cái có thể quay lại hoặc đi đến ...Ấy thế mà bản thân vẫn chờ những điều hoang đường ..những chuyện ko thể hoặc khó xảy ra...Có lẽ đấy chính là... thấy sợ khi nói đến 2 chữ ấy , thật sự sợ lắm rùi ...nhưng nó lại ràng buộc mình ko rời 1 s nào từ hồi đó...

xa hả em, khó nhỉ, có nhiều thứ có vẻ chẳng bao h phai nhưng nhiều khi nó dễ phai lắm, mà nó phai mình chả nhận ra

Cứ sống đi em.
Lắm lúc muốn mà chẳng chờ được.
Có khi thích cũng không quên nổi.
Thuận theo tự nhiên ấy :):):).

Chỉnh sửa lần cuối:
Em đã gọi sang bên đó....khoảng 30', bao nhiêu chuyện để nói, em nhớ anh ấy vô cùng....
Anh ấy nó: "Anh không sao, chỉ nhớ em thôi", mọi việc như chỉ mới bắt đầu.....

chờ và đợi.
mong muốn, hy vọng.
cố giìn giữ .. đã 7 năm, và bây h là con số 0
được, sẽ quên thôi, nhưng ko biết là bao giờ?

Um , chờ đợi để như hôm qua thì chờ , chỉ thế thui :D

Nguyễn Mạnh Tiến đã viết:
chờ và đợi.
mong muốn, hy vọng.
cố giìn giữ .. đã 7 năm, và bây h là con số 0
được, sẽ quên thôi, nhưng ko biết là bao giờ?
Thật đáng sợ,còn lâu hơn cả mình :-s
Chờ đợi được 5 năm thì tìm cho mình 1 con đường khác dù tận thâm tâm vẫn chờ đợi,vẫn mong có 1 ngày!
Tính đến h là gần 7 năm,tình cảm thì vẫn còn đó nhưng cả 2,cả nó và cả mình đều "đã có những bờ bến bình yên" nên tình cảm đó đành phải xếp lại và lưu giữ!!!!!
Bảo quên nhưng cố gắng rồi mà ko quên được!!Có lẽ cả đời sẽ mãi nhớ tình cảm này,nhớ đến nó nhưng quan hệ của 2 đứa bi h hay hơn là 1 đôi nên cũng đỡ cảm thấy thiệt thòi!!!!
Vĩnh viễn ko bao h quên anh,vĩnh viễn ko bao h hết thích anh,chỉ là em chọn cho mình con đường khác và dành yêu thương thêm cho 1 con người nữa ngoài anh thôi!!!!! :) :D

Iu , thằng C mà nghe được đống này thì chắc bật khóc cô nhỉ :D

Thế mới bit có nhiều người chung tình we' , đối với mình thì càng chờ đợi sẽ càng phai nhạt đi thui , chuyện vừa rùi đã là giỏi lắm rùi , 2 năm , lần đầu tiên trong đời lâu thế . Cũng có thể do gần + chơi nhiều we' mới thế , với cả tính mình thì cái rì càng khó khăn lại càng cố gắng --> lần này lâu . Chưa từng nghĩ thik 1 ai lâu được , với mình thời gian luôn là 1 phương thuốc hiệu nghiệm để xóa nhòa tình cảm :D

Chờ làm gì, cứ sông vô tư đi. Chờ với đợi, sốt cả ruột, ghét nhất phải chờ..........kể cả chờ người yêu(chắc vì thế mà mình kô có người yêu).

Lê Đào Hương Thảo đã viết:
Iu , thằng C mà nghe được đống này thì chắc bật khóc cô nhỉ :D

Thế mới bit có nhiều người chung tình we' , đối với mình thì càng chờ đợi sẽ càng phai nhạt đi thui , chuyện vừa rùi đã là giỏi lắm rùi , 2 năm , lần đầu tiên trong đời lâu thế . Cũng có thể do gần + chơi nhiều we' mới thế , với cả tính mình thì cái rì càng khó khăn lại càng cố gắng --> lần này lâu . Chưa từng nghĩ thik 1 ai lâu được , với mình thời gian luôn là 1 phương thuốc hiệu nghiệm để xóa nhòa tình cảm :D
Hehe,tao chưa từng thấy nó khóc bao h :))
Nhưng nếu khóc theo kiểu sử dụng icon :(( thì thấy nhiều rồi :))
Chắc là bật khóc thật :))

Mà tao thấy chờ đợi cũng có cái thú của nó Ốc ạ ;) Yêu đơn phương mới là tình iu đẹp và lung linh nhất đấy :D

H mới ngộ ra phần lớn chờ đợi là đem lại sự xa cách + sự thoát li :D. Thời buổi này hiếm lắm gặp người chờ đợi ròng rã trong bao nhiu năm. Thời gian nhiệm màu mà , xa mặt cách lòng mà :D

H mới ngộ ra phần lớn chờ đợi là đem lại sự xa cách + sự thoát li :D. Thời buổi này hiếm lắm gặp người chờ đợi ròng rã trong bao nhiu năm. Thời gian nhiệm màu mà , xa mặt cách lòng mà :D
Ấy ko,mặc dù đúng là bi h khó kiếm được những mối tình thủy chung như ngày xưa nhưng mà cũng ko nên vơ đũa cả nắm :D
Như chiện bà chị cô với ông người yêu của bà ý mà cô kể cho mày rồi ý!
Anh ý người Mỹ sang VN làm việc,bà này người Việt sang Mỹ học và sinh sống.......8 năm trời gặp nhau được 3 lần nhưng mà vẫn yêu nhau và dù đôi lúc cảm thấy nản hay gì đấy nhưng cũng ko tài nào dứt bỏ được nhau :x Đã thía cả 2 người ko ai lăng nhăng nữa chứ,ai cũng giữ trọn tình cảm của mình ==>cô vô cùng ngưỡng mộ :x
Giá mà mình có thể có được người iu như thía :((

Nhưng chờ đợi ko phải sẽ đem đến sự xa cách và thoát ly đâu ;) Nếu chỉ chờ đợi mà ko biết cách tìm cơ hội cho mình hoặc quá trầm lặng thì đúng là càng ngày càng xa cách....dần dần người ta sẽ quên mất mình là đứa nào!Nhưng nếu vừa chờ đợi vừa cố gắng để vươn tới mục tiêu thì có thể sẽ đem lại kết quả tốt nhất có thể đối với mình mà :) Nhưng phải nhớ là có làm gì thì cũng phải làm đúng cách,nếu làm nhầm cách thì hậu quả..........như mày đã biết rồi đấy :)

Blah , căn bản là thế nào mới là đúng cách ...làm thế nào có thể đúng cách được khi ko hiểu nổi con người của đứa kia..:D Đúng cách cũng cần đúng người mà :)

Blah , căn bản là thế nào mới là đúng cách ...làm thế nào có thể đúng cách được khi ko hiểu nổi con người của đứa kia..:D Đúng cách cũng cần đúng người mà :)
Cho dù ko thể hiểu được tường tận nhưng ít nhất cũng có thể hiểu được những điều căn bản mà ;)
Chẳng hạn như những hành động gì sẽ khiến nó ghét và khó chịu còn những gì thì ko.........Cho dù ko đúng người nhưng nếu thật sự mún tìm đúng cách cũng sẽ tìm được ;)
Mày ko thể tìm hiểu trực tiếp từ nó thì mày có thể tìm hiểu từ người xung quanh nó,từ bạn bè nó.......Mà đâu phải ko có ai chỉ cho mày đường đi đúng và chỉ ra những sai lầm trong cách làm của mày ?Chỉ là mày nghe nhưng ko làm theo thôi ;)

Nếu mà tình cảm càng sâu sắc càng cảm thấy khó chờ đợi.
Còn nếu mà ko thì đôi khi việc chờ đợi lại là 1 việc nhẹ nhàng thôi.

Nếu nói thía thì hóa ra những người chấp nhận chờ đợi là những người có 1 tình cảm ko sâu sắc à :))
Chị thấy nói thế ko đúng lém ;)

Đôi khi tình cảm của những người chờ đợi rất mãnh liệt đấy ;) Chỉ là ko thể nào tấn công nên đành phải ôm trong lòng thôi ;)

Đâu phải cứ sồn sồn tấn công đối phương thì mới chứng tỏ được mình iu mãnh liệt đâu ;)

Back
Bên trên