chơi cờ vây đi

Anh Long thử tổ chức giải trên net đi, em dạo này không lên CLB được.
Hay anh cho đánh thử trên net cũng được.

dạo này la` hay bắt gặp anh Long đi chơi lẻ lắm đấy nhé :D

Phan Xuân Dũng đã viết:
Anh Long thử tổ chức giải trên net đi, em dạo này không lên CLB được.
Hay anh cho đánh thử trên net cũng được.

đây có phải anh chàng gặp ở cung thiếu nhi ko nhỉ ;;)

Dương Quang Long đã viết:
dạo này la` hay bắt gặp anh Long đi chơi lẻ lắm đấy nhé :D

Đâu có đâu ??? /:)

Mà em thử nói địa điểm đi để anh còn tránh :D

Thông báo với các bạn là sau buổi 2-9 ( thứ 5 này ) CLB chúng ta lại sinh hoạt bình thường nha .

Anh Long ơi!
Chủ nhật tuần này(5/9) em xin phép nghỉ không lên CLB anh nhé !
Vì nhà em có khách , nên em không thể không ở nhà được 8-| Với lại lớp tiếng Anh chiều chủ nhật nghỉ mất rồi , em chẳng có lý do gì để ra khỏi nhà cả :-s .
Anh cho em nghỉ nhé! Phải nghỉ 1 buổi em tiếc lắm :(( Giờ em đang máu chơi cờ vây ... thế mà lại phải ở nhà... :(( Buổi sau chắc chắn em sẽ có lý do để chuồn ra khỏi nhà b-) Từ buổi sau em sẽ lên CLB đều đặn :>

Ừm, nếu có việc bận thì phải nghỉ thôi .
Anh cứ tích vào đây đã ..Lưu Hồng Nhung , nghỉ một buổi :))

Thế bao giờ nhóm beginner được thi lên nhóm B hả anh Long? Phương thức thi sẽ như thế nào ạ ? Các anh có khống chế số người thi lên không?

Em còn muốn hỏi kinh nghiệm mọi người về việc học cờ vây: Theo các anh chị ,các bạn thì học cờ thế nào là nhanh nhất và hiệu quả nhất? Lúc mới học cờ mọi người dành mấy buổi ( mấy tiếng ) 1 tuần ? Trình độ cờ của các anh chị ,các bạn tiến bộ có nhanh không? Lúc học cờ mọi người có tự đặt ra các mục tiêu cho mình không? .....

chị hỏi thì em thưa
cách nhanh nhất để tăng trình độ ( mà em áp dụng hehe)
là đọc sách của Kiseido sau đấy đánh với người giỏi hơn ... đánh chậm thôi nhé ^^

Vậy sách của kiseido em kiếm ở đâu thế? 8-| Chị thấy ở hàng sách chỉ có mấy quyển dạy chơi cơ bản thôi :)

sách đấy chị phải đến clb hỏi mấy ông quản lý ... chẳng biết có ko nữa ^^

tại hồi em ở clb cũ đựơc truyền cho mấy quyển kiểu joseki hay tesuji ... nhưng bây giờ thì lười rồi ... ôi

Sách nào vậy ... sao anh không biết nhỉ ( có khi đọc rồi mà không biết :p ) em Long còn nhớ tên quyển nào không ???

Tesuji
Get Strong at Tesuji
36 basic Joseki
Get Strong at Joseki vol 1
Get Strong at Joseki vol 2
Get Strong at Joseki vol 3
Attack and Defend
Making Good Shape
In the beginning
Get Strong at the beginning
Get strong at Invading
Get Strong at Life and Death
Second book of Go

hình như còn mấy quyển nữa nhưng em tạm chưa nhớ ra tên ^_^
ôi em mới đọc hết Joseki, tesuji, attack and defend với making good shape, mấy cái còn lại mỗi cái một tí ... nên trình độ vẫn cứ lẹt đẹt ... hix

Oạch , đọc được bao nhiêu thế mà còn kêu , tính ra từ trước đến nay anh mới đọc được có 2 3 quyển thôi ( đấy là tính cả quyển Nhập môn cờ Vây ..) dạo này đang bận quá đây :(

Ừ, như thế là em Long đọc được khá nhiều rồi đấy.Em chăm thật . :)
Nếu trên CLB không có sách thì em cho chị mượn pho to nhé! ;;) Mà sách của em đã dịch ra tiếng Việt chưa? 8-|

Hic , tính tuổi trong làng cờ , thì em Long còn hơn anh đến chục tuổi đấy Nhung ạ :p

Lưu Hồng Nhung đã viết:
Ừ, như thế là em Long đọc được khá nhiều rồi đấy.Em chăm thật . :)
Nếu trên CLB không có sách thì em cho chị mượn pho to nhé! ;;) Mà sách của em đã dịch ra tiếng Việt chưa? 8-|

tiếng anh chị ạ, nhưng bây giờ chị cứ đọc quyển nhập môn cờ vây, em cũng chưa đọc quyên đấy nhưng anh Bảo viết(dịch nữa ^^) nên chắc chắn sẽ bổ ích

to Mr.Long : hôm qua sơ ri nhé, hình như anh vào chat với em thì phải (baron gì gì đoá) nhưng em đang ngồi ngoài hàng, YM bị virus thế là chẳng đọc được cái gì xớt, anh có nhận được reply ko ? đến lúc chuyển mày thì chẳng biết nick anh là kí nào ( có phải cái fsb ko ? ) chơi nick ảo thì em pó tay đấy

Trần Thăng Long đã viết:
Hic , tính tuổi trong làng cờ , thì em Long còn hơn anh đến chục tuổi đấy Nhung ạ :p

anh 2 kyu là hơn em rồi còn gì :(( ;;) hehe

ôi ,nếu là sách tiếng Anh thì tạm thời chị chưa đọc được. Chị cũng đang đọc quyển nhập môn của anh Bảo dịch. Quyển đó hay phết!!
Anh Long à, em nghĩ là chơi cờ người ta không tính tuổi . Người chơi lâu chỉ có vài lợi thế nhỏ thôi.Mà dạo này cờ em chẳng khá lên chút nào :(( Phải làm sao bây giờ ạ. :-s Hay em không có năng khiếu về môn này nhỉ ? 8-|

Back
Bên trên