Chúc tất cả các bạn những lời chúc tốt đẹp nhất!

hình như TMinh & DA sau hôm tụ họp 8790 trở nên zấm zúi hì hụi với nhau phỏng ;;) ?
cứ thấy TM vào đây là y rằng DA bám theo, mấy lần rồi. Lại còn ép bưởi nữa.

mà tao bảo TM nhá, tao đâu có giựn mày xưng mẹ vợ? Tao chỉ ra cho mày thấy cái sự ko công bằng thôi: ko cho bú cứ đòi xưng mẹ là sao ;)) ?

à, con rể nhắn nhủ cả mẹ Nga Cáo nữa nhá ;)) .

yêm tao hỏi Mai cái, mày chỉ chỗ xem bói cho th Thường à? Xong nó có lên đồng ko, cái thằng thổ tả hay làm mất bát-uốt đó?

Vinh ơi mày hư quá. Mày có thấy mẹ vợ bú mớm cho con rể bao giờ không ;))

Mày đừng có chơi với thằng D.A nữa. Thằng đấy bé mà đã hư hỏng, ngồi trong lớp ko lo học cứ nhòm nhỏ các bạn gái, kể cả các bạn chưa dậy thì cũng ko tha ^:)^

Hương, cho tao email của mày ngay nhé. Tao hơi hối hận là hôm đấy gặp nhau mải 888 quá, quên cả việc hỏi email và phone của các bạn :D.
Cảm ơn mày khen tao xinh hơn. Tao dậy thì muộn mà, mẹ tao bảo thế :x
Nhưng tao phản đối mày nói xấu bạn bóp cam nhé. Bạn ấy có làm gì tao đâu, ngoài việc bóp cam (mà ko phải cam của tao)? :-ss
Nhớ lại ngày xưa vui thật (mà tao chả thấy mình khổ gì, chỉ thấy hồi ấy sao mà ngố, trẻ con và loãng mạn quá đi - chả bù cho bây giờ, vắt ko ra được 1 giọt loãng mạn nào :-j).
Mày nhớ cho tao email của mày đấy nhé.

Minh à, gửi thư vào [email protected] hoặc [email protected] nhé. Điện thoại thì vẫn thế: 0988526947. Lúc nào về nhất định phải báo trước để các bạn đón chào nhé! Tao không có số xuất ngoại hay sao ấy nên chỉ sang men men Trung Quốc là vòng về. Toàn du lịch qua màn ảnh nhỏ mới đau :eek:
Các bạn mình giỏi thật, đi khắp nơi trên thế giới.

Ừ, tớ biết nhiều trường hợp như vậy lắm nên tớ không tham gia mấy vụ đấy. Tùy theo khả năng của từng người mà đóng góp đúng không vì để làm việc đó thì mình cũng phải bớt tiêu cái gì dành cho mình, đó là tấm lòng của mọi người. Tớ nghĩ chắc chúng nó chỉ acknowlege vài người đóng tiền tấn thôi. Lần sau cho bọn nó nghỉ Minh a. Chỗ như viện của Hương là đến tận tay người gặp khó khăn.

----------

Ừ, không tưởng tượng được D.A lai hư thế!!

Ừ, tớ biết nhiều trường hợp như vậy lắm nên tớ không tham gia mấy vụ đấy. Tùy theo khả năng của từng người mà đóng góp đúng không vì để làm việc đó thì mình cũng phải bớt tiêu cái gì dành cho mình, đó là tấm lòng của mọi người. Tớ nghĩ chắc chúng nó chỉ acknowlege vài người đóng tiền tấn thôi. Lần sau cho bọn nó nghỉ Minh a. Chỗ như viện của Hương là đến tận tay người gặp khó khăn.

----------

Biết là việc đóng góp từ thiện nhiều khi ko đến 100% cho người thực sự khó khăn nhưng mình vẫn cố gắng làm với suy nghĩ trong đầu là mình làm thiện còn ai tư túi những đồng tiền đó sẽ có luật "nhân quả" xử lý. Ở Việt Nam, Ngọc thấy mục từ thiện của báo Dân trí khá tốt. Khi 1 bài viết về 1 hoàn cảnh nào đó thì bạn đọc gần xa phản hồi rất nhanh bằng việc chia sẻ giúp đỡ ít nhiều qua quỹ của báo Dân Trí và số tiền được chuyển tới người khó khăn đó rất nhanh.

Hương ơi, Ngọc ko phải học ngành y nhưng được làm trong tổ chức chuyên về tư vấn y tế, được đi công tác các bệnh viện ở các tỉnh nghèo thấy bệnh nhân thuộc đối tượng khó khăn khổ thật, sếp mình là nữ toàn móc tiền túi ra cho thôi. Nhiều hoàn cảnh thương tâm lắm nhất là người dân tộc. Bây giờ, bọn mình chỉ cần chúc nhau "có sức khỏe là có tất cả" nhỉ!

Về vụ xuất ngoại, tớ cũng giống Hương chỉ loanh quanh sang tỉnh giáp biên giới Việt Nam - Trung Quốc. Ông thầy bói bảo tớ (hình như năm 1995) có đường xuất ngoại nhưng đi và có về chứ ko đi hẳn đâu. Thư ơi, mang tiếng học Anh - Nhật ở đại học giờ thì trả lại tiếng Nhật cho các thầy cô làm vốn rồi.:((

Mày đừng có chơi với thằng D.A nữa.
TBưởi ơi, tao chả có gì cho DA nó giở thói ba gai ba đồ, tao đếch sợ.
mày, mới là đừng chơi với nó nữa. Cái ngữ đấy chả nể nang gì bạn bè cùng học, sớm muộn cũng đòi bú hoặc cho bú. Thật đáng chê thật đáng chê [-x
Ngọc Cáo ơi Hiệp ơi Phú Vinh chỉ phê bình mỗi DA thôi, thật. Phú Vinh chỉ bất bình cái thằng đấy thôi [-(

mình khuyên TMinh nên cẩn thận cẩn thận. Mình sợ lắm. Mình lo ngại lắm.

Back
Bên trên