Chúc mừng mấy vịt trời A3 .... 8/3

Nguyễn Quang Huy
(Ng-Quang-Huy)

Nhân ngày 8/3 tặng mấy chị em ít hoa gọi là của thì tượng trưng nhưng mà lòng thì nhiều :D ... Happy n' enjoy the day lasses :x :x :x

Nguyen Quang Huy đã viết:
Nhân ngày 8/3 tặng mấy chị em ít hoa gọi là của thì tượng trưng nhưng mà lòng thì nhiều :D ... Happy n' enjoy the day lasses :x :x :x

:x Cám ơn anh Huy nhé. Thế các chị em ở UK này thì được hoa thật chứ phải không ạ? Hôm trước không thấy Huy đến xem Ly nhảy ở chương trình Chào Xuân nhỉ?

Ôi hôm qua xem VTV4 thấy nhà thiết kế Châu Giang phê quá. Chúc mừng Châu Giang đã tốt nghiệp thủ khoa ở Mỹ nhé. Phải mời Châu Giang thiết kế thời trang cho mấy chương trình của SV bên Anh này mới được. Ánh hay ai có điện thoại hoặc e-mail của Giang ko cho xin với.

Chúc mừng A3 và cô chủ nhiệm nhân dịp 8/3.

Cám ơn lời chúc mừng của Huy béo nhé. Gớm, bận bịu thế mà vẫn có thời gian nhớ tới chị em A3 chúng ta thật là quý hóa quá. =D>
úi giời, Bạn Châu Giang siêu việt thế, bái phục bái phục. Chúc mừng Châu Giang nhé. Tớ có kèm email của Châu Giang ở trong danh sách lớp mình đấy. Bạn nào muốn liên lạc với CG thì vào đấy mà lấy địa chỉ. Châu Giang hiện giờ đang lưu lạc ở đâu nhỉ. Có ai có tin tức gì không thế? Nhà thiết kế thời trang Châu Giang, oai thế, giỏi thật.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chết thật mình không còn nhớ mặt mũi bạn mình thế nào nữa rồi :( May có em Thư cho cái URL nên vào ngó mới nhớ ra bạn mình coi ra sao :D Nhưng mà trông cũng khác đấy chứ nhỉ :)

Hôm Chào Xuân bận đi làm nên không đi đến đó gặp gỡ bạn bè được :) khổ thằng bé dạo này túng quá nên phải cố mà cày kéo để tháng 5 còn về quê :D
Biết Ly nhảy hay lắm nhưng mà mang tiếng quá, chưa có lần nào để đi xem trình diễn được, mất mặt quá ... không dám nhìn mặt Ly nữa :D

úi giời, nghe nói bác Ly cũng sẽ hồi hương vào hè này ko biết đã có lịch cụ thể chưa j. Em thì sẽ có mặt ở HN vào tháng 4 tới, còn bác nào có kế hoạch hồi hương nữa không ạ? Cố gắng về trước tháng 6 để kịp chia tay bác Hưng lên đường nhập ngũ nhé.

Ôi xem cái chương trình thời trang và cuộc sống về Giang phê lắm. Mà cái cửa hàng của Giang bán toàn đồ thời trang Khaki đấy Thư ạ, về cũng mua được khối thứ để mà diện đấy. Ơ thế T4 này xẩm về hẳn à, hay về rồi lại sang? Ly ơi bảo định học tiếp cơ mà. Sao ai cũng về hết thế này hic.

hehe, nghe em Ánh é nói là tháng 4 này em Thư về để làm đám cưới, các bác mà có trốn được thì cứ cố mà trốn đi nhé :D

úi giời, bác Ánh tiết lộ hết cả bí mật của em thế thì làm sao mà chăn được mấy con gà nữa cơ chứ. Mà các bác về họp mặt đồng đội là chính chứ cái đám cưới của em có đáng gì. hề hề.

Sao lại không đáng, ông đang cố vận động để được đi cho nhanh đây, đi ngay trước ngày em T về VN, chứ nếu không, gặp em T, dễ rơi máy bay lắm.
Thông báo luôn, em đã có mấy pô ảnh của cháu nó, tuy nhiên do kích cỡ không được gọn nhẹ cho lắm, HAO không cho đăng.
Hết.
PS:
Anh Huy: Đề nghị anh H bỏ cái kiểu khinh bạn đi nhé, ai đời cùng ăn, cùng ở với nhau tối thiểu cũng được đôi ba tuần mà anh không thèm đi xem bạn L nhảy nhót, thế là không được.
Anh L: MKM, biến đâu mà không thấy lên đây rách việc thế hả, ông vẫn chưa nhận được quà cho cháu đâu đấy?
Em T: m cũng không nên về VN vội, nghe nói dạo này đặt bom kinh lắm, đặc biệt là những chuyến bay từ P về VN, tốt nhất là cứ cưới bên ấy, chứ về đây cưới, chưa kịp đến nơi đã chết mất xác. beside, tất vừa lắm, thanks, m nên tích cực gửi về hơn, cháu nó đang thiếu cái đầu DVD để xem bé Xuân Mai. :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyen Viet Hung đã viết:
Sao lại không đáng, ông đang cố vận động để được đi cho nhanh đây, đi ngay trước ngày em T về VN, chứ nếu không, gặp em T, dễ rơi máy bay lắm.
Thông báo luôn, em đã có mấy pô ảnh của cháu nó, tuy nhiên do kích cỡ không được gọn nhẹ cho lắm, HAO không cho đăng.
QUOTE]

Ra là Hoa Màu sắp có người để tâm sự mỗi khi trái gió trở trời bên BL rồi nhẩy. Đến tháng 6 mới đi à. Có đưa cả vợ con đi ko? Mà T sang luôn cả BL đòi quà cưới chứ nó sợ gì khủng bố, có mà ngược lai í chứ ;)

Chúc mừng Thư đã nhanh chóng theo bước Vân Hà nhé. Khéo giờ này năm sau có khối thành viên F1 ra đời đấy chứ.

Thằng cha Hưng kia, sao trù ẻo bố thế hả? Con chưa mua vé máy bay đã bị trù thế này thì còn làm ăn gì nữa? Toàn lấy oán trả ơn thôi... Đi đâu thì đi nhanh lên đi cho khuất mắt. Mà cái ảnh của cháu tao to quá mày ko biết đường mà resize cho nó nhỏ lại à. Gửi lên nhanh đi cho bố xem.
Em sắp bị đeo gông vào cổ rồi , sung sướng cái nỗi gì mà bác Phương chúc mừng em cơ chứ. Híc. Sắp hết cuộc đời tự do rồi. khổ thật.

Em Thư chọn ngày khéo quá, đúng 14-6, chỉ trước ngày Ly quay lại London có 5 ngày, và iem cũng vẫn còn ở HN đến tận cuối tháng. Thế là chắc chắn có 2 con mồi vô lưới rồi còn gì :D
Bác Phương chúc mừng là đúng rồi, không lẽ lại "chia buồn" ? Mà đeo gông vào cổ hay không là do mình chứ ai ép đâu nhỉ :D , có gì cứ tranh thủ hỏi han kinh nghiệm bác Phương đi ;)

Anh Huy gửi hoa rõ khéo, toe toét hết cả, ko biết anh có ám chỉ gì không nhưng em Ánh hôm trước gặp em rất là bất bình (đấy, có thấy trả lời đâu?)

Anh Hưng: ko biết có nên quay lại sáng kiến “Chivas sứ” từ Montreal ko đây? Nhắc nhở con cháu đồng thời nhắc luôn bố các cháu. Chi bộ thấy anh dạo này có vẻ xuống sức. Mong anh tĩnh tâm suy xét.

Em Thư: yêu cầu em xoá ngay cái đoạn gông cùm đi, ơn nhơn mà biết, nhỡ tháo gông chụp vào cổ em khác (VD: Mít, Ánh…) thì có phải cơm toi không? Còn em, vác gông đập vào đầu một đồng bào vô tội khác (VD: anh Vinh) thì hóa ra chết cả lũ à?

Chào mừng các chiến hữu về Việt Nam. Tháng 4 này chắc là kháng chiến gian khổ rồi.

úi giời, trong trường hợp ơn nhơn của gia đình em thay đổi ý kiến thì theo em có 2 lý do rất chính đáng để toàn thể các bác giai A3 không phải lo lắng gì cả.
Thứ nhất, em cũng biết làm việc thiện để phúc đức lại cho con cháu sau này, nên tuyệt đối ko dám làm điều ác.
Thứ nhì, vì các bác giai A3 nhà ta toàn các vì sao sáng trên trời cao nên chị em phụ nữ A3 chúng em nào dám với, mơ tưởng còn không dám nữa là. Thế cho nên, nếu đàn ông trên thế giới này chỉ còn lại các chàng trai A3 của chúng ta thì chúng em cũng xin thà ở vậy còn hơn .
Em có một yêu cầu chấm dứt đề tài cưới xin ở đây thôi ạ, chắc là cũng đủ rồi các bác nhỉ.

Em chào mọi người. Lâu rồi em mất hút, xin dập đầu xin thứ tội. Bài vở anh chị em lớp mình viết nhiều quá, em chóng hết cả mặt. Anh Huy lại cho cả 999 đóa hồng lên, đẹp và có thần quá, rất là giống với diện mạo chị em A3. Anh Huy chọn hoa rõ là khéo. Mà anh tháng Tư về có lâu không? Anh cày ải vừa phải thôi, quan trọng nhất là sức khỏe đấy.
Thế là bạn Thư cưới chồng à? Tếc quá, cưới ai ở lớp mình em cũng không được dự, cũng muốn gửi tiền mừng lắm nhưng lại sợ thất lạc, chẳng biết làm thế nào cả, tâm trạng cứ gọi là rối bời lên cả.
To anh Lâm: thế dạo này anh còn uống rượu không thế, hôm trước bạn anh ko thấy gọi điện cho em, có khi tử bố nó nạn ở Khánh Linh rồi cũng nên. Cái Ngân Ngân bên cạnh bị công an Xô Viết Nghệ Tĩnh hốt rồi anh ạ, hú vía.
To anh Hưng: anh tháng 6 lên đường rồi nhỉ, thế tiếng Ba Lan đã tõi chưa, vỉa được tiếng lóng chưa, chửi bới có hoành tráng lắm không? Con gái Ba Lan mà vớ được anh Hưng chắc là thích lắm đấy. Anh phải bảo trọng đấy nhé.

Ê, con T kia, mày chưa lấy được chồng thì đừng có gở miệng, chết cái mồm. Mày yên tâm, nếu không lấy được thằng ơn nhơn hiện tại thì sẽ có anh L hoặc anh P đứng ra đảm trách. Hiện chỉ còn vấn đề anh L và anh P, anh nào sẽ lo cho em A nữa thôi.
Anh L nói em mới chú ý, không hiểu anh H có ý gì mà bó hoa anh gửi cứ gọi là tóe loe toét loét hết cả, chắc là ám chỉ...anh L và anh P phải có trách nhiệm hơn chứ gì????
Kính các anh, dạo này không hiểu sao chỉ uống có 2,3 chén là em biêng biêng, sau đó cứ thế mãi mà không say hẳn, chắc là em nát rồi. Gớm, lâu nay uống say bét nhè xong, không thấy đau đầu đau điếc gì cả, cứ sợ là mình bệnh, hôm nọ đi hát karaoke với anh L (chay tịnh thôi), đầu đau như búa bổ, mừng quá, hóa ra là em không có bệnh gì cả. Anh L cũng mừng, cứ đòi uống mừng. Bố khỉ, đau đầu thì mừng thật đấy, nhưng không có nghĩa là phải làm cho nó đau thêm, mừng thêm, phải không ạ? Anh L đừng có dựa vào đấy mà bảo là em xuống sức nhá.
Anh P: Đề nghị anh không nên để lộ vấn đề đi làm từ thiện của mình trên diễn đàn. chuyện Ngân Ngân bị hốt, em tưởng là đã thông báo để anh cảnh giác từ 2 hôm trước rồi cơ mà?
ex-Mor: Không hiểu ngươi nói con T nó thích khủng bố là ý gì nhỉ? Hay là...T thích râu qoai nón, giống anh Bin Laden? (Cười sằng sặc) Thế thì, ơ, hình như anh L chính là một thằng râu qoai nón...
Thư sẩm: MK, ông sẽ có quà cho mày, một món quà mà có nghĩ mày cũng không dám nghĩ tới, được chưa? Tao không như anh L và anh P đâu, bố khỉ, quà cho cháu mà đến giờ vẫn chưa được nhận.

Hic... mấy cái thằng A3 "mồ yên mả đẹp" (e.g: Mr. H, & Father H ,...) cũng như đang "lang thang vật vờ" (e.g: Mr. L, Mr. P) họp nhau lại làm loạn forum này. Mấy anh chỉ giỏi trốn "vợ" lên đây mạnh mồm bôi bác chị e.

To Thư: Chúc mừng nha. Ah, mà "lừa được thằng nào" thế? Vẫn anh chàng từ tháng trước à? :eek:

To Ms. Phương: Đợt này về ko hẹn ngày trở lại vì... :-$

Thôi e đang "lụt" project, hẹn các bác lúc khác chat chit tiếp.

Em xin chân thành gửi lời cám ơn tới các bác. Nhân đây tháng 6 tới thân mời tất cả các bác đến chia vui với em ạ. Ngày giờ và địa điểm cụ thể thì em sẽ thông báo sau ạ.

Back
Bên trên