Chúc mừng mấy vịt trời A3 .... 8/3

Tháng 6, lại một tháng 6 nữa, tôi trầm ngâm tự hỏi người con gái đó lên xe hoa về nhà chồng có phải là cô bạn của mình không? Ngày em đi lấy chồng, hoa sẽ rụng đầy lối ngõ, mắt những chàng trai cô gái lớp A3 sẽ hoe hoe đỏ màu cánh phượng. Cũng phải thôi, hồi đi học ai cũng lo cho cô. Chúc mừng Thư nhé. Sáng danh Chúa con lại lỗi hẹn với đám cưới bạn con rồi.
To Mr Hưng: anh tháng 6 đi à, tháng 4 em lại tổ lái ra, chúng mình ra chi nhánh Hà Nội của Ngân Ngân nhé. Anh đừng nói cho ai lớp mình nhá.

Tháng 3, lại một tháng 3 nữa, chúng tôi (bao gồm tôi và anh Hưng) tự hỏi không biết chai Smirrnoff đen có còn hay đã theo anh vào chốn Sài Thành đô hội? Thôi cuối tuần lên nhái làm đám giỗ cho nó vậy, chắc nó chầu tổ tiên rồi.

Sáng nay nhân nói chuyện cưới xin với một số thành phần pending của lớp, em nghĩ hay là lớp ta thành lập một quỹ, gọi là "Quỹ khuyến cưới" (giống mô hình quỹ khuyến học đấy) nhằm cổ vũ tinh thần tranh đấu cho lượng hàng tồn còn lại của lớp, với tôn chỉ là "còn nước còn tát".

Chưa thấy chị Đỗ phát động cuộc thi đặt tên cho cháu nhà nhỉ?

Cái chai vẫn còn anh ạ, em đã để lại nó đằng sau một Hà Nội bụi bặm và thân thương, để tháng 5 em ra anh em hoành tráng tiếp nhé.
Thiển nghĩ quĩ khuyến cưới có nhất thiết phải cần lắm không, vì một khi con người đã mệt mỏi với đời thường, họ vẫn còn một lối thoát là tu hành kia mà?

Các anh chờ em ngoài 20 tháng đó để em thư giãn với nhé :D
Anh Lâm nghĩ ra quỹ khuyến cưới thế thì anh phải làm gương đi chứ ạ ?

Mô phật, anh Phương báng bổ đến thế là cùng, cảnh thiền chay tịnh, an hòa là thế mà anh nỡ nhét mấy cục nợ vào đấy tu hành có nên hay không? Thằng Smirrnoff vẫn còn à, thế mà anh em nghi oan là anh đóng cửa tu hết rồi. Nhưng anh chưa tu hết cũng dek được, thế lại hèn quá!

Em xin đóng góp một chai vang bordeaux ạ. Chờ đến tháng 5 thì hơi lâu nhỉ.

Ngô Anh Thư đã viết:
Em xin đóng góp một chai vang bordeaux ạ. Chờ đến tháng 5 thì hơi lâu nhỉ.
Em chả có chai nào cả .. thôi thì góp vui với các bác bằng cái này b-) Dien thoai quoc te mien fi trong quan ruou :)) .. lang thang trên mạng thấy cái title này ko biết rượu có ra gì ko heheh ... từ giờ đến cuối tháng 4 còn 2 tuần nữa .. anh em thu xếp 1 hôm nào đấy nhỉ .. lợn bột ở Pháp cũng sắp về hầu rượu được rồi .. :)>-

Back
Bên trên