Chán mớ đời

Nguyễn Thủy Minh
(nguyenthuyminh)

Điều hành viên
Mượn đất ở đây để than thở cái. Cóc dám lên blog than van, vì y như rằng sau đó sẽ là 1 lô 1 lốc các thể loại an ủi, hỏi han tới tấp rơi xuống đầu con bé, làm mình xì trét thêm! À mà đã điên tiết thì chờ lại còn cóc dám chửi bậy ở nơi công cộng nữa chứ, nhục thế 8-X:

Sao mà mình lười thế cơ chứ, từ sáng đến giờ ko làm được cái việc gì. Ngồi nhìn chằm chằm vào máy tính như ma ám mà cóc nặn ra được ý tưởng nào cho ra hồn. Hịc, đào đâu ra cho đủ chữ để viết 50 trang report bây giờ, ối giời ơi :eek: .

Mong về nhà để ăn vạ mama quá!

Mượn đất ở đây để than thở cái. Cóc dám lên blog than van, vì y như rằng sau đó sẽ là 1 lô 1 lốc các thể loại an ủi, hỏi han tới tấp rơi xuống đầu con bé, làm mình xì trét thêm! À mà đã điên tiết thì chờ lại còn cóc dám chửi bậy ở nơi công cộng nữa chứ, nhục thế 8-X:

Sao mà mình lười thế cơ chứ, từ sáng đến giờ ko làm được cái việc gì. Ngồi nhìn chằm chằm vào máy tính như ma ám mà cóc nặn ra được ý tưởng nào cho ra hồn. Hịc, đào đâu ra cho đủ chữ để viết 50 trang report bây giờ, ối giời ơi :eek: .

Mong về nhà để ăn vạ mama quá!

Tâm lý chung đấy. điển hình Hội chứng Ngày Thứ Hai hàng tuần đấy. Tao đang nhìn thấy ai cũng muốn giết đây này.

Thủy Minh sợ bị tới tấp hỏi han j j thêm stress à?

Sao mà mình lười thế cơ chứ, từ sáng đến giờ ko làm được cái việc gì. Ngồi nhìn chằm chằm vào máy tính như ma ám mà cóc nặn ra được ý tưởng nào cho ra hồn

lại còn cóc dám chửi bậy ở nơi công cộng nữa chứ, nhục thế

nhục thật. Chết đi. À mà lao vào cắn xé thằng Hiệp biết đâu lại hết stress.

2 đứa chửi nhau giết nhau đi.

Thủy Minh sợ bị tới tấp hỏi han j j thêm stress à?

nhục thật. Chết đi. À mà lao vào cắn xé thằng Hiệp biết đâu lại hết stress.

2 đứa chửi nhau giết nhau đi.

Tàn bạo!!!! Đây ko giải quyết vấn đề bằng bạo lực nhá. Có nhiều cách khác hấp dẫn hơn nhiều heheee

Chán đời, đi đọc thơ đây!
------------
Dạ Khúc

Thanh Tâm Tuyền

Anh sợ những cột đèn đổ xuống
Rồi dây điện cuốn lấy chúng ta
Bóp chết mọi hy vọng
Nên anh dìu em đi xa

Đi đi chúng ta đến công viên
Nơi anh sẽ hôn em đắm đuối
Ôi môi em như mật đắng
Như móng sắc thương đau
Đi đi anh đưa em vào quán rượu
Có một chút Paris
Để anh được làm thi sĩ
Hay nửa đêm Hà Nội
Anh là thằng điên khùng
Ôm em trong tay mà đã nhớ em ngày sắp tới
Chiếc kèn hát mãi than van
Điệu nhạc gầy níu nhau tuyệt vọng
Sao tuổi trẻ quá buồn
như con mắt giận dữ
Sao tuổi trẻ quá buồn
như bàn ghế không bầy

Thôi em hãy đứng dậy
người bán hàng đã ngủ sau quầy
anh đưa em đi trốn
những dày vò ngày mai

----
Anh ơi vào đây mà đưa em đi trốn những dày vò ngày mai đi, hic hic. tsbn, còn 50 trang treo lơ lửng trên đầu nữa đấy, stressed ko chịu được!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
hiểu rồi, bạn Thủy Minh táo bạo.

hình như đối với những quý cô đỏng đảnh được nuông chiều quá đâm ra đổ đốn, nhân tố bạo lực không thể thiếu khi làm cho họ thấy "hấp dẫn-hehehe".

chắc gì đi lang thang uống rượu với thằng thi sĩ khùng nào đó chỉ biết hôn hít đắm đuối & than thở thều thào đã "hấp dẫn-hehehe" hơn nằm chết dí trong góc tối hôi hám dưới thằng chuột cống vai u thịt bắp đã làm gì là làm thật tàn bạo.

à đấy là tuy cảm hứng, vâng biết rồi, có phải lúc nào cũng thế đâu, chưa gì đã chối bay chối biến thế.

----------

bức xúc quá thì vứt XXX nó bản thảo đi, ra đường chửi đổng vài câu, rồi vào nhà đấm bị cát vậy.

chết đi.

Phải có thằng nào chết cùng tao mới chết, chết một mình cóc sướng :p

Thằng nào cũng được, thi sĩ điên khùng hay chuột cống vai u.

Quái mà sao cái hội chứng thứ Hai nó lại kéo sang cả thứ Ba thế này.

Chán Thanh Tâm Tuyền, quay sang nghe Aerosmith cho nó cảm giác mạnh:

Crazy

Crying

I don't wanna miss a thing

Sweet emotion

Amazing

Pink

TSB đời!!

Thôi chết rồi, bỏ xừ rồi, bệnh tình thế này là căng đây.... Kiểu này có khi là di chứng hệ lụy của vụ đi thăm Luân Đôn mờ sương trong quá khứ đây.

Trích tâm sự của chuột cống vai u:

"Ai mang cá đến cho con mèo hoang tàn ác?
Ai mang cá đến cho con mèo hoang say mèm?
Ái ai - ái ài... rước dâu tưng bừng...
Một mình ta cô đơn chốn góc hang.

Ung dung ngắm rước hoa có một con mèo béo
Lang thang dưới góc hang có một con chuột gầy
Ái ai - ái ài... rước dâu tưng bừng...
Một mình ta cô đơn chốn góc hang."
("Đám cưới chuột" - Gạt tàn đầy / Đạt, Long, Huy, Quân)

Tối nay tao thì tao ra Hà Nội tao đi uống rượu say tao chửi bậy tao làm càn, có đứa nào muốn đi theo tao không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Tâm trạng khi điên

Ms. Lonely ngồi 1 mình trong office, typing bullshit, feeling so dreadful! Muốn lao ra giữa hành lanh chửi TSB đời mà chả có đứa chó nào ở đấy hiểu tiếng Việt, chả lẽ mình chửi mình nghe thì Chí Phèo quá.

Nếu có đứa nào khiến mình muốn giết chết tươi ngay lúc này thì chính là cái đứa đang làm mình phát rồ lên. Đứa đấy không phải đứa nào khác mà chính là cái đứa đang gõ những dòng lảm nhảm này 8-X:.

Đến bao giờ mới hết "mắc nợ những chuyến đi, những ngọn lửa không có thật, những ước mơ điên rồ" (LQV)?!

Tâm lý chung đấy. điển hình Hội chứng Ngày Thứ Hai hàng tuần đấy. Tao đang nhìn thấy ai cũng muốn giết đây này.

kiếm nhiều tiền nổi tiếng lên tivi nên mới mắc cái hội chứng đó ;))

chắc hết ngày thứ 2 cũng phải uống cái gì đó cho nó bớt bớt cái hội chứng này

thằng bạn em nó làm quản lý cái bar Bounce trên lầu 4 Parkson, cứ mời gọi mãi mà chưa qua thăm, nếu ông anh rảnh thì thứ 2 tuần sau ghé chơi, nghe bảo ở đó có em ca sĩ bỏ nghề hát đi làm nghề chữa trị hội chứng Monday cơ đấy[/QUOTE]

Chỉnh sửa lần cuối:
kiếm nhiều tiền nổi tiếng lên tivi nên mới mắc cái hội chứng đó ;))

chắc hết ngày thứ 2 cũng phải uống cái gì đó cho nó bớt bớt cái hội chứng này

thằng bạn em nó làm quản lý cái bar Bounce trên lầu 4 Parkson, cứ mời gọi mãi mà chưa qua thăm, nếu ông anh rảnh thì thứ 2 tuần sau ghé chơi, nghe bảo ở đó có em ca sĩ bỏ nghề hát đi làm nghề chữa trị hội chứng Monday cơ đấy
[/QUOTE]

Hehehe... bar ấy hôm trước anh qua rồi ông em ạ. Cái anh Bounce này tiếng là bar nhưng vai trò chính lại ngay anh sàn nhảy. Lúc cả "đoàn chuyên gia" - mấy anh em thích rượu đi với nhau gọi thế - nghe nhạc giật ung hết cả thủ bèn di chuyển sang Q Bar, có em gái đi cùng đoàn bèn thỏ thẻ: Em cũng muốn nhảy nhót lắm, nhưng "đoàn chuyên gia" mình toàn anh trông phương phi, ngồi cụng ly với nhau ra dáng an nhàn lắm, hết ly nọ lại ly kia hết chai nọ lại chai kia, đâm ra em chả dám xách động phong trào Fugacar ngoáy lia ngoáy lịa gì cả".

Mấy hôm nữa anh với Hoài có nhẽ ra Quán-rượu-Ái-Nhĩ-Lan-không-khí-tổ-hưu-nát-rượu, ngồi đấy nhấm tí Irish Blackbush cho nó lành, Hoài nhỉ? Để anh rủ thêm anh Chu Thường, thế là anh em mình ngồi khướt thôi. Khướt xong anh em mình lại hội ý xem có nên dẫn nhau đi khám phá nguồn cảm xúc bản thân đêm nhiệt đới nóng bỏng nồng nàn nữa hay không chẳng hạn... Cho cái thằng uống vodka ở Mát-xì-cơ-va tuyết rơi lạnh lẽo nó thèm, nó tủi, nó nhục, nó phát phẫn, nó chán mớ đời.

----------

Ơ ra HN đấy à?
Đi uống rượu xong rồi viết report hộ tao đê.

Tao thì tao viết hộ ngay chứ tao sợ xxx gì. Report kiểu gì tao cũng viết. Tao có tí rượu vào là tao liều lắm.

Welcome Thủy Minh quay lại diễn đàn. Gớm lâu lắm rồi mới thấy Điều Hành Viên quay lại đây hò reo cùng quần chúng. Mà chẳng biết ngày xưa Thủy Minh tình cảm với bạn nào trong khóa, chứ bây giờ Thủy Mình vừa hò reo một cái, là hết giai lớp Lý, đến lớp Nga, đến lớp Anh cùng đồng loạt vào hưởng ứng. Cả em Hoài lớp dưới, quên lớp gì rồi, cũng vào vỗ tay. Hết tủi thân, hết chán đời nhé.

Thôi được rồi, các bác làm to, tai to mặt nhớn cứ vào đây ca cẩm hội chứng thứ 2 đi, cứ chửi bới bằng mồm, bằng rượu, bằng văn, bằng thơ tiếp đi. Cho cái Diễn Đàn nó đông vui. Cho cái đứa xa nhà xa chồng muốn uống rượu không ai uống cùng như tao ngồi đọc cười khùng khục một mình cho đỡ buồn vậy.

Welcome Thủy Minh quay lại diễn đàn. Gớm lâu lắm rồi mới thấy Điều Hành Viên quay lại đây hò reo cùng quần chúng. Mà chẳng biết ngày xưa Thủy Minh tình cảm với bạn nào trong khóa, chứ bây giờ Thủy Mình vừa hò reo một cái, là hết giai lớp Lý, đến lớp Nga, đến lớp Anh cùng đồng loạt vào hưởng ứng. Cả em Hoài lớp dưới, quên lớp gì rồi, cũng vào vỗ tay. Hết tủi thân, hết chán đời nhé.

Thôi được rồi, các bác làm to, tai to mặt nhớn cứ vào đây ca cẩm hội chứng thứ 2 đi, cứ chửi bới bằng mồm, bằng rượu, bằng văn, bằng thơ tiếp đi. Cho cái Diễn Đàn nó đông vui. Cho cái đứa xa nhà xa chồng muốn uống rượu không ai uống cùng như tao ngồi đọc cười khùng khục một mình cho đỡ buồn vậy.

Tớ thật với Nhung chứ tớ X biết tớ làm điều hành viên khi nào nữa, ngượng thế, sao các bạn cứ âm thầm dí vào tay mình những thứ mình chả sờ được :D

bạn Nhung thích cười khùng khục thì để khi nào tớ ném vào đây các thể loại chuyện (k phải truyện) bỉ giai tớ viết cho mà cười luôn thể nhé. Đề nghị bạn nào thích đọc thì vỗ tay hưởng ứng nào!

----------

Á mà thôi ko than thở nữa ko các bạn lại bảo mình dở hơi mặc dù nói trắng ra thì dở hơi đúng là bản chất của mình, ặc
:-t

Tsb bọn sếp ta sếp tây chúng nó hùn nhau bắt chúng mình phải quần quật lao động thế này...

... mà không được rượu ngon gái đẹp phè phỡn với các bạn cái gì S&S...

... đâm ra thấy làm anh Chí nhiều lúc khoái... chửi lung tung cả thiên hạ chả sợ bố con thằng nào (trừ cụ cố nhá).

Nhở :D

Chửi xong rồi, giờ tao lại làm việc tiếp. Đang stress khủng khiếp, khéo gặp Minh nhớn khéo lại giúp bạn đổ lửa vào bình xăng đổ răng vào lưỡi mất :p

cái gì mà răng với lưỡi, bạn cứ sexy thế, tớ làm sao mà chịu được hehe.

Bạn Sơn đang ở đâu?

Các bạn bị hội chứng ngày thứ 2, tớ thì hội chứng bị đì-lây (delay), đến thứ 5 mới thấy có hiện tượng. Việc bận ngập đầu mà hôm nay chẳng có tâm chí làm việc gì cả. Từ sáng đến giờ hết ngồi viết email cá nhân lại surfing internet.

Đã chán đời, lại còn chui vào mạng Báo Tuổi Trẻ đọc tình hình lũ lụt ở miền Trung. Thành ra lại ngồi chảy nước mắt khóc một mình thương bà con lũ lụt. À mấy vị thành viên tai to mặt nhớn trong HAO ơi, lần này mình có tổ chức đóng góp giúp đỡ đồng bào gì không đấy?

Chán đời xong, thút thít xong, bây giờ quay sang kêu ca với các bạn trong khóa.

mỗi khi bị căng thẳng ở công sở, tao tháo giày đi chân đất,

xong rồi chà đi chà lại bàn chân vào mặt cái thảm (càng xù xì càng tốt) nào đó, cùng lúc ngửa cổ hít sâu 34 phát, hít vào mạnh bao nhiêu thở ra nhẹ bấy nhiêu.

xong rồi đi uống nước.

khổ thế, mình đấu tranh theo kiểu đi đất cọ thảm, trong khi thằng chó Hiệp nó phè phỡn nó
Khướt xong anh em mình lại hội ý xem có nên dẫn nhau đi khám phá nguồn cảm xúc bản thân đêm nhiệt đới nóng bỏng nồng nàn nữa hay không chẳng hạn... Cho cái thằng uống vodka ở Mát-xì-cơ-va tuyết rơi lạnh lẽo nó thèm, nó tủi, nó nhục, nó phát phẫn, nó chán mớ đời.

бляхaмухa....

chúng mày a dua đi chân đất cho bỏ bố chúng mày đê....

Back
Bên trên