CDunk: giải CLB lần VI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: CDunk: We are the champion - tập trung chiến giải trẻ

CDunk cố lên, 1 trận nữa thôi

hello ngày mới !!!
Chiều nay anh em Cdunk cố gắng nhé : chỉ cần bình tĩnh , ko chủ quan , chơi hết mình . Chắc chắn anh em mình ko có đối rồi :)
CDUNK NO.1

Hello ngày mới của tỉnh lẻ giống quảng cáo BVS nhỉ :))
Chiều nay ko đi cổ vũ ko đc rồi.. CDunk vô địch \:D/ ..

KO nên chủ quan thế chứ /:) Nói chung là cứ cố gắng thì chúng ta ko có đối \:d/ ... CDunk vô địch nào

em thấy mình chưa có chiến thuật nào từ đầu giải đến h, theo em trận này chiến thuật khác sẽ phải khác một tý với trận gặp HD (chiến thuật hôm ý là đánh sao thắng là được) :D :D

hôm nay em thấy đội mình chiến thuật ( đánh sao ko chật vật là được) để còn giữ sức đi nhậu :D chuẩn :D
:D

chém h tí cho mát nhà mát của nóng ghê

Chỉnh sửa lần cuối:

đã kết thúc 1 giải đấu
kết quả cũng là hợp lý so với những gì đội trẻ bỏ công sức ra, kết quả của cả 1 quá trình
nói thì có rất nhiều vấn đề để nói, và cũng ko phải là vấn đề gì mới, toàn là những chuyện đã biết, rất cũ, thế nhưng đội già vẫn phải nói đi nói lại bao lâu nay, vấn đề là có ai nghe ko? có tiếp thu được gì ko? có sửa đổi được gì ko?
cho toàn bộ đội trẻ vài ngày để tự suy nghĩ về bản thân mình trước, xem mình đúng và sai như thế nào, xem xem nên làm gì thì tốt cho mình, tốt cho mọi người, tốt cho đội bóng. tất cả đều lớn rồi, chịu khó suy nghĩ chín chắn sáng suốt lên 1 tí
sau thất bại là nước mắt
nhưng sau nước mắt thì phải là nỗ lực phấn đấu như thế nào để lần sau sẽ là nụ cười chiến thắng, chứ ko phải nước mắt xong để đấy, hết 1 ngày, 1 tuần, tháng là quên, và năm sau lại là 1 thất bại y hệt.
tương lai vẫn ở phía trước, hãy hành động cho xứng đáng, để ko phải hối hận vì thất bại do chưa nỗ lực hết mình.
gg gl hf

Re: CDunk: giải CLB lần III

anh em mình thua 1 trận nhưng cố gắng các giải đấu sau...còn giải câu lạc bộ sắp đến rồi...cơ hội để đội mình phục thù ...

Nước mắt đã cạn ...
Rượu đã cạn ...
Giải CLB lần III...
Đứng dậy nào các đồng chí !

Cái cảm giác nhìn 3,4 người nỗ lực trong tuyệt vọng sao chua xót thế.
Cái cảm giác khi muốn luân chuyển người để có thằng hít được tí không khí nhưng nhìn bench thì lại lặng lẽ quay đi, đành phải để thằng què thằng gẫy lưng tiếp tục chạy với buồng phổi trống rỗng tự nhiên thấy thật khó chịu trong người.
Cái cảm giác cười ra nước mắt khi có người đề cập đến khả năng ném phạt của đội CD trẻ là 20%, ném tại chỗ ko người kèm tự do thoải mái mà chỉ được 20% thì làm sao ném vào rổ khi có đối phương gây sức ép đây.
Chả biết nghĩ gì khi nghe nói cầu thủ tiến bộ nhất của đội CD trong vòng 1 năm qua là chú bôn se vích Long con (tiếc là chú này ko có cơ hội tham gia giải), mà tiến bộ nhất là vì 1 lí do rất đơn giản: " nó có tập". Mà tất nhiên tập thì phải tiến bộ rồi vậy còn lại ko ai tập à @_@.

Dẫu biết rằng bóng rổ chỉ là một trò chơi trong muôn vàn trò chơi khác, nhưng các em à, trò chơi nào cũng cần một niềm đam mê, tập thể lúc nào cũng cần 1 tinh thần trách nhiệm, và một mái nhà lúc nào cũng cần nhiều người xây.
Niềm đam mê là gì? là những hàng h đổ mồ hôi tập từng động tác kỹ thuật mình còn yếu, từng phút tập luyện nghiêm túc với đồng đội để có được cái người ta gọi là lối chơi, là cảm giác thật sự sung sướng khi những cố gắng, nỗ lực của mình được đền đáp ngay trên sân đấu...
Trách nhiệm là gì? là sự nghiêm túc ngay trong khi tập, nghiêm túc với bản thân, nghiêm túc với đồng đội, từ chuyện nước nôi, quét dọn sân bãi đến kỷ luật chiến thuật.
Khi niềm đam mê ko còn, tinh thần trách nhiệm ko có, thì kết quả như vừa rồi âu cũng là sự đãi ngộ quá lớn rồi.

"Kể ra cũng khó nhỉ, mẹ ở nhà ông bà già còn chả bắt nổi mình động tay vào cái gì, h tự dưng đến sân lại bị mấy thăng cha căng chú kiết ở đâu bắt làm hết cái này đến cái nọ, đánh thì ko được đánh, thế thì việc quái gì phải đến."

Cùng 1 vấn đề nhưng
1 thành viên của CD:
- hôm nay đội mình đấu, đến sớm tí xem anh em chuẩn bị thế nào, nước nôi sân bãi ra sao, khởi động sớm 1 tí bắt nhịp trận đấu cho nó nhanh.
- Mình vẫn còn non lắm, ngồi đây xem đội đánh thế nào để nắm cách đánh để khi vào trận thì theo được, đội mình đang thiếu người ném rổ, mình cố tập ném tí.
1 chú đi tập cùng CD:
- đến sớm làm éo gì để bị bắt phải dọn, cứ sát h hẵng lên kiểu gì chả có thằng dọn rồi =))
- Lên kiểu gì chả ko được đánh, ở nhà ngủ nghỉ có phải sướng ko ;)) , đến khi có giải cứ nhao nhao lên kiểu gì chả được đánh, chả lẽ lại ko cho.

Hê hê\:d/

Giải xong rồi, nhìn lại mấy bài các chú nổ trước trận mà .... xấu hổ
Thôi . May quần áo mới đi... cho máu, thay cái bộ xanh này đi thôi. Toàn về nhì

tin khẩn cấp: chiều nay toàn bộ CDUNK 5h30 ra ams họp
chấn chỉnh đội ngũ - chuẩn bị giải CLB - may áo mới
thông báo gấp cho nhau

em vẫn xin số 8.
@Toàn điếc: tao nhờ ng qua mày lấy bộ số 8, cả xanh lẫn mới, đưa tiền quần áo mới luôn khi nào may xong.
@đội trẻ: đây chẳng phải thất bại lần đầu, chẳng phải rút kinh nghiệm lần đầu, nhưng có vẻ chẳng vào đầu chúng mày đc mấy nhỉ :D

anh ơi..nếu mà đc thì cho em đăng ký số 21 nhé....tháng 9 em về em sẽ trả tiền...có gì em nhờ thằng nào đấy đưa trước cho anh....anh em cố lên còn giải câu lạc bộ lần III nữa.....

Hôm nay anh mượn nick của Tùng để nói chuyện với bọn em một chút:
- Thế nào nhỉ: Có lẽ anh khó có thể biết sẽ bắt đầu thế nào... Anh đã từng thua, đã từng thất bại, nhưng anh thấy thất bại của anh khác các em. Suốt 4/5 năm học đại học, anh chưa từng vô địch, bọn anh đã thua rất nhiều và cá nhân anh đã phải phấn đấu, cố gắng để rồi mới đoạt chức vô địch sinh viên Hà Nội và cũng chính từ đó đã tập hợp lên một nhóm các anh mà bây giờ các em gọi vui là Trưởng lão! Anh cũng như các anh khác có thể khóc vì thua cuộc, tiếc nuối khi mình đã tập luyện, thi đấu hết sức nhưng không đạt được kết quả như mong muốn. Tuy nhiên các anh sẽ không bao giờ khóc hay buồn nếu vì không chăm chỉ tập luyện mà thua cuộc. Nước mắt cũng có giá trị, đừng phung phí.
- Điều thứ 2: Bọn anh đã quá "nuông chiều" các em, để các em có thể dễ dàng thi đấu trong màu áo CDUNK hay ABC mà có khi chưa tham gia tập luyện với đội một buổi nào. Anh nghĩ đấy cũng là bất công, bất công với những người đã luôn chăm chỉ luyện tập dù khả năng có hạn. Bọn anh sẽ thay đổi cách thức với bọn em, không tập luyện-có khả năng: Không được thi đấu; Chăm chỉ luyện tập-hơi yếu: Có thế xem xét được thi đấu. Như vậy công bằng hơn: CDUNK là một Club có tổ chức chứ không phải là nơi để ai đó thấy cần danh và cần khoe mẽ một điều gì đó. Nói thế chắc có em sẽ động lòng, nhưng các em thử nghĩ xem, CDUNK được như ngày hôm nay đã bao nhiêu người bỏ công sức gây dựng, hãy có trách nhiệm với Club và chính bản thân mình, đấy là một hình thức tự trọng tốt nhất.
- Điều thứ 3: Để có được trình độ như hiện nay, bọn anh đã luôn phải học hỏi, luyện tập quan sát (cả với người trong đội và đối thủ). Trong các môn thể thao tập thể nói chung và bóng rổ nói riêng, đến một mức độ nào đó, kỹ thuật sẽ tương đương như nhau, muốn hơn nhau là bằng phối hợp, bằng sự suy nghĩ. Thử nghĩ xem anh Quân hay anh Toàn có giỏi đến đâu cũng làm sao một lúc đánh thắng cả 2, 3 người đội bạn, phải cần rất nhiều đến đồng đội chứ. Đó là tập thể, là chiến thuật, là sự tin tưởng lẫn nhau (dù đồng đội của mình có như thế nào thì việc mình tạo điều kiện cho đồng đội ném dựa bảng có hơn là một mình mình nhảy lên ném với đông đối thủ hay không). Vậy hãy suy nghĩ: mình có thể trở thành "ngôi sao" là nhờ đâu, nhờ đồng đội rất nhiều.
- Điều thứ 4: Thử suy nghĩ xem mình hiệu quả và có khả năng nhất ở những vị trí, tình huống gì. Nếu mình là một cầu thủ có khả năng hậu vệ giỏi thì tại sao mình lại thích múa may như một cầu thủ tiền phong. Hiện nay anh đang thấy một số em vì cái hào nhoáng không đáng có mà xem nhẹ hiệu quả, đến một lúc nào đó nếu không thay đổi kịp sẽ như một cầu thủ làng nhàng, cái gì cũng biết, chả cái gì giỏi. Tự nhận thức để trở thành chính mình.

Còn nhiều điều để nói nữa, nhưng điều mà các em cần phải suy nghĩ nhất là hãy nghiêm túc với bản thân mình, hãy cảm thấy chiến thắng xứng đáng với công sức mình bỏ ra. Bọn anh bây giờ đã đi làm, bận quá nhiều rồi, chẳng thể nào uốn nắn các em như trước nữa, tự giác lên, trong khó khăn sẽ trưởng thành. Hãy để những giọt nước mắt, nụ cười của mình có giá trị. Anh tin và hy vọng các em sẽ cố gắng, nỗ lực nhiều hơn nữa để đạt được những gì xứng đáng.

anh nào mượn nick thằng Bìu thế, hack nick à o_O".
Nghe giọng có vẻ giống Mẹ, nhưng lại lai lai thằng Ếch ộp ~_~

Trích bài của Hạnh sự bên ttvn:
"Từ trước đến nay bất cứ đội bóng nào khi phải đối mặt với CD họ đều phải chịu một tâm lý rất căng thẳng. CD là một đội bóng mạnh và toàn diện, 1 đội bóng giàu truyền thống và đã vô địch trong nhiều giải. Và nếu như ở bất cứ một giải đấu nào có CD và bạn hỏi tôi dự đoán xem đội nào sẽ vô địch thì chắc chắn đội mà tôi nghĩ đến đầu tiên là CD. Nhưng có lẽ bắt đầu từ hôm nay tôi sẽ phải nghĩ lại điều này..."

Nước lên, thuyền không lên.

Cái này nhìn thấy từ nhiều năm trước rồi, cách đây hai năm cũng thua Ba Đình trong chung kết giải trẻ mà. Bóng rổ bây giờ phổ cập hơn nhiều, không phải thằng chột làm vua xứ mù nữa.

Bóng rổ là đam mê, từ đam mê dẫn đến tập luyện, dẫn đến trách nhiệm, đam mê không có thì chẳng ai bắt được ai.
Bóng rổ cũng là môn tập thể, không thê phủ nhận thành quả của đội từ trước đến giờ dựa khá nhiều ào những cá nhân xuất sắc và những phút xuất thần. Có thể kể ra ví dụ như Bình lợn, Hoàng gù, Toàn điếc, gần đây là Quân và Long thú. Nhưng cũng từ trước cả đội cũng phải cố gắng gìm những cái tôi lại, vì chỉ cá nhân thì chẳng làm nên chiến thắng nếu không có sức mạnh tập thể
Muốn có sức mạnh tập thể thì phải tập nhiều, chơi nhiều với nhau, nhiều khi chẳng có chiến thuật bài bản nhưng vẫn hiểu nhau và chơi ăn ý.
Mấy đồng chí trẻ thử nhìn xem một tuần các chú có chơi với nhau cả đội được ít nhất 3 lần không. Tự tập ném, tự tập kỹ thuật cá nhân tuần có được 3 lần không. Tập xong có máu đến mức ở lại sân đến lúc tối mịt mới về không?
Không được thì kết quả giải trẻ cũng chẳng có gì bất ngờ.
Như đã nói, chẳng ai bắt được ai phải đam mê bóng rổ cả.

Nước lên cao phết rồi đấy.
Đôi lời với anh em.

các anh cho em hỏi tiền quần áo là bao nhiêu ạ...

là anh Kiên đấy anh ơi...

Chỉnh sửa lần cuối:

tứ đại trưởng lão đều đã xuất hiện, còn thiếu hổ trưởng lão nữa là đủ :))

anh Hoàng ko đọc kĩ bài kia à, Y đã bao giờ vô địch giải sinh viên đâu =))
mà nghe nói hôm chung kết có 1 thằng 1m77 nó reb thắng cả Hiển, Nhân và Long thú à. cái này gọi là cá nhân xuất sắc à :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên