Canon in D

Canon in D sáng tác cho piano á?
Mình tưởng nó thuộc loại classical thì phải giao hưởng chứ

Viết cho cái j chả biết nhưng mà bây h chơi bằng cái j cũng hay.:))

Ko hẳn, guitar điện mới cả rock version mình nghe ko nổi, ko lọt tai tiếng nào cả

Tuỳ người thôi.:)) Nếu ko hay thì người ta đã ko lan truyền.

À tất nhiên rồi. Có thể vì em ko thích rock :"> Tại vì nhiều người thích rock mà
đang tập bản của Galloway :">. Khó nhăn cả răng ra ý 8-}
Em cảm ơn anh Phương lần nữa :)
Chết, sao nhìn ava anh Lộc cứ nghĩ là khóa 0710, từ nãy ăn nói láo toét, sry anh :">

Chỉnh sửa lần cuối:
đúng là ko thích hợp vì bản này được viết cho piano mờ , nhưng người ta vẫn thử chỉ để thoả mãn nhu cầu khám phá thoai :D

thiệt ra nghe đoạn dạo đầu cũng được , thêm chút nữa thì nghe hơi chậm hơn piano :-j

Canon and Gigue in D major for three Violins and Basso Continuo

em này rất máu nhận xét nhưng có vẻ là chả hiểu biết j mấy!...có cần anh cho nghe bản Orchestra tam tấu Violin và Basso ko?

em có biết quái gì về nhạc lý đâu , nghe thấy thía nào bảo thế :D

chưa nghe bản violon bao h :D

Canon and Gigue in D major for three Violins and Basso Continuo

em này rất máu nhận xét nhưng có vẻ là chả hiểu biết j mấy!...có cần anh cho nghe bản Orchestra tam tấu Violin và Basso ko?

Hình như anh Thái Anh thích nghe điện ;))
@Thông: Nghe violin đi, hay lắm :x
Nhưng mà nói chung mình chỉ thích piano thôi :x

Anh Thái Anh khoe hàng kìa.;)) Cho cả nhà link luôn đi chứ.;))

Canon in D là một bản nhạc đa sắc thái, nếu đánh theo các tiết tấu và gam khác nhau thì sẽ cho các bản mang ý khác nhau. Đấy là đặc điểm làm cho nhiều người say mê Canon in D. Chưa kể có rất nhiều bản dựa trên base Canon để viết lại:

Hì, Trần Tâm Phương chơi Canon in C
[youtube]jg6uXK07LQw[/youtube]​

Chỉnh sửa lần cuối:
;) Hay quá anh Phương!

Canon in D chơi tay bốn cũng dc, cả bè cao và bè thấp hòa hợp đều tạo những âm thanh đồng điệu và thanh thoát ( :D hồi dạ hội thử với con bạn đem lại sắc thái mới khá thú vị).

cái này là bài tháh ca thì phải :x
Trog này có 1 đoạn ở Công chúa hôi n*k/công chúa bong bóng ;))
Nhìn ngón tay a Phương lả lướt tuyệt thật :">

Chỉnh sửa lần cuối:
có anh chị nào có sheet của "Canon" kết hợp với "Rain and Tears" không ạ? Em mới nghe trên youtube và thấy rất hay nên muốn đánh thử ạ! ^^

Anh Tâm Phương chơi đoạn láy đặt tay hơi cao thì phải :D Hay tại angle của camera ? Em nhìn ko đc tự nhiên lắm ? Anh có sheet cho arrangement này ko ?

_____

Mấy bạn: mình tìm sheet - piano version cho bản này mà lung tung quá :D, bao nhiêu là bản, bạn nào có thể tư vấn cho mình bản nào hay nhất không ? Nghe truyền cảm và gần gốc nhất ấy ^^

Mình có nghe vài bản variation và arrangement cho Canon in D (cả e-guitar) tuy nhiên không thể bằng bản gốc cho violin và basso rồi :star:

Nếu mình không nhầm thì nó là bản arrangement của George Winston. Cái này ngày trước anh Phương đưa link lên đây rồi đó. Hạnh thử tìm lại mấy trang trước xem :D

Back
Bên trên