Canon in D

Dương Quang Long đã viết:
hơi buồn nhưng thực sự là ... ko hay nhắm :|
anh í hơi có vấn đề về nhịp và .... đánh chùm thì thỉnh thoảng lại sai nốt keng 1 cái :((

dù sao nghe thế này cũng lãng mạng nhắm :-?
Bản của anh nó thế. Mà đánh chùm sai nốt leng keng là sao... đánh rải đó :|. Anh đưa cho chú bản nhạc mà oánh nhịp khác anh anh ^:)^ chú lun 8-}

em ko chơi guitar có bản phối lại cho piano thì đưa đây ... em chơi nhịp khác rồi anh ... em nhé :))

mà nghe đi nghe lại thì đúng là thỉnh thoảng anh đánh sai nốt mà ... hoặc là cái bản này nó phối mấy nốt hơi bị ko phù hợp :| ( nói thật đừng giận :| )

Dương Quang Long đã viết:
em ko chơi guitar có bản phối lại cho piano thì đưa đây ... em chơi nhịp khác rồi anh ... em nhé :))

mà nghe đi nghe lại thì đúng là thỉnh thoảng anh đánh sai nốt mà ... hoặc là cái bản này nó phối mấy nốt hơi bị ko phù hợp :| ( nói thật đừng giận :| )
Trên VG ko có bản này. Anh đánh chẳng bao h sai nốt hoặc nhịp cả. :|...cần bao h anh đưa bản nhạc này cho. Ko thì tìm những phẩm soạn cho Guitar cổ điển của Nguyễn Thanh Phương,quyển mỏng. Đúng là bản này ít người biết và cũng ko giống Piano. Chỉ nói thế thôi,thấy thế nào tuy chú.

bản rock tren youtube của bài này nghe hơi bị khủng, mình cũng định bọn chen tập thử nhưng có vẻ ko dễ lắm

em yêu cực kì bài christmas canon, :)) lần nào nghe cũng đếm đủ 8 lần ms í hát câu "on this night on this night on this merry christmas night". :x phê đứ đừ.

nhà em có 14 bản, nhg con bạn em nó bảo là canon có đến 5,60 bản cơ. \:D/ riêng rock còn có khoảng 4,50 version nữa ko kể 50 bản kia. khủng 8-} đất lành chim đậu, bài nào hay là các chú bu vào làm version mới :)) yêu canon
:x:x:x:x

em có cái này hay lắm, share cho mọi người. là break, beatbox, đàn tranh trên nền canon :x:x:x
hay lắm hay lắm, ai ko nghe là phí đấy \:d/\:d/
http://www.youtube.com/watch?v=0v_wzlOr_18

Chỉnh sửa lần cuối:
Đây có lẽ là một trong những bản nhạc cổ điển phổ biến nhất và được chuyển thể nhiều nhất thì phải. Mang tên Canon cũng không phí. Tôi thích nhất bài THIS SONG FOR YOU của SHIRATORI EMIKO, cũng viết dựa trên nền CANON IN D.

Hí hí! Mình tích cóp đc trên 30 bản nhưng trình còi chả biết đánh giá thế nào.:p

:x:x:x Em cũng thích Canon in D lắm :x. Hồi trước hình như cũng ở topic này được anh gì quên mất rồi gửi cho mấy bản hay ơi là hay :x.

Có trang này down một số bản khác nhau của Canon in D ^^
http://webjay.org/by/Reederang/pachelbel

Chỉnh sửa lần cuối:
Trang này hình như hôm trước mình thấy bên YAN.8-|
Cái này có tầm hơn chục bản Canon nhưng nghe đc thì chỉ 10 thôi, ko kể lẫn thêm vài bài khác của Pachelbel nữa.

Cho em hỏi ai có bản nhạc để đánh piano bài này ko ạ :D

Đang cần để tập đánh :D

em có thằng bạn đã sưu tập được 107 bản của Canon in D nhưng nó quyết tìm được 150 bản mới chịu share...:(...

nó mới thông báo anh là đã lên 157 rùi...:D...

Rốt cuộc là bn? :|
E ko tìm đc bản ưng ý như trong quảng cáo omo ý :( Hay dã man tàn bạo luôn :((

quảng cáo omo cũng có sao :eek:
anh chị nào có link post cho em với :D

Có gì đâu, nghe rồi, chỉ là ghép nhạc thôi, con Nga nó nghe lần đầu nên mới cho thêm từ "dã man tàn bạo".=))
Bây h "công chúa bong bóng" cũng đạo nhạc Canon.=))

Đến nhạc việt còn có bài j của Bảo Thi phối dựa trên Canon in D nữa là...

----------

à đấy đang định nói thì bạn lộc nói thay cho mình,"công chúa bong bóng"=))

----------

----------

Back
Bên trên