Calvin & Hobbes

Hồ Thị Thu Trang
(HoTrang)

:x :x Calvin n Hobbes luôn là một trong những comic nổi tiếng nhất vì tính hài hước trong sáng của hai nhân vật: Calvin- mot cậu bé tầm 6, 7 tuổi và chú hổ nhồi bông của cậu: Hobbes (calvin luôn nói chuyện với hobbes trong tưởng tượng). Đây là favorite comic của HT nên xin post lên chia sẻ cho mọi người. Nhưng cái này thì rất khó dịch sang TV (nếu không mất hết cả hay) nên xin mọi ng thứ lỗi :D

Xin chú thích với mọi người là đối với Calvin, Hobbes là người bạn thân thiết và luôn trò chuyện với Hobbes như bình thường, nhưng với những người khác thì Hobbes chỉ là một con hổ nhồi bông thui.

Cám ơn e Hương, hình như đúng là nếu ko co hiệu là (S) thì mọi người ko thèm để ý hay sao ấy :((

Chỉnh sửa lần cuối:
ha ha ha.... rất cute.... rất mắc cười.... và rất con nít........

tớ vỗ tay này :p bạn Hồ Trang post bài này tớ cười nhiều ghê lắm cười lâu ơi là lâu ý :smoking:
Cười hết ....3s :D :D Đùa chứ cũng nhí nhảnh :D :)) !

Híc, tại tìm trên mạng chẳng mấy strip hay, ở nhà tớ có cả 5, 6 collections nhưng ngại scan quá (tại đang học thi), khi nào thi xong thì sẽ cố gắng sưu tầm mấy cái hay hay cho các bác thưởng thức

Rosalyn la babysitter của Calvin (người mà Calvin vừa sợ vừa ghét), R luôn kiếm cớ để đòi tăng lương vì Calvin quá ngịch (hehehe, ko như mình, chăm lo babysit tử tế, tiền lương thì sẵn cao rùi, hổng phải đòi nữa)

Tại có nhiều truyện hay nhưng nhiều lúc đọc hơi khó hiểu vì nó cười phê phán cả những vấn đề xã hội qua view của một cậu bé, nên cũng có phần hạn chế về resource.

Còn nữa không, post tiếp đi? Ở đây nhiều dân thích comics lắm

Thằng cu Linh này, mày ăn nói với chị mày thía à? Hư hư [-x

Cái dí dỏm của truyện là ở chỗ, thằng bé Calvin có 6 tuổi thôi mà nói chuyện như ông cụ non, hehehe. Tron cái strip nay thì Calvin thích làm chỉ huy quân đội :))

This is my favorite strip!!!
Chú thích: "big picture" people thì HT đoán là Calvin ngụ ý những người có tầm nhìn rộng, hehehe, như chính nó ấy...

Hồ Thu Trang đã viết:
Thằng cu Linh này, mày ăn nói với chị mày thía à? Hư hư [-x

Cái dí dỏm của truyện là ở chỗ, thằng bé Calvin có 6 tuổi thôi mà nói chuyện như ông cụ non, hehehe. Tron cái strip nay thì Calvin thích làm chỉ huy quân đội :))
Em xin lỗi, tha cho em :((

Hay quá :) chị Trang post tiếp lên đi. Calvin & Hobbes cute thật :x . Em phải chỉ cho bạn em xem :) Tính con bạn em y như Calvin :))

Back
Bên trên