Cấp 2 Chu VĂn An - Số 10 Thụy Khuê

Bùi Mạnh Hưng
(stupid_prince)

Tìm cả cấp 1 lần cấp 3 rồi, giờ tìm xem có ai học cùng trường cấp 2 ko ?? =))

có anh :D chuyên toán 88-92. Hôm nọ xem trên đài Hà Nội có giới thiệu mấy phút về trường cũ, có nhìn thấy các thầy Lương, thầy Hiệp, thầy Bình ... hix hix xúc động quá

ôi ~> chuyên toán 98-02 :D :p
hồi trước anh Hoài học thầy Lương, thầy Tín hay thầy Hiệp thế ? :mrgreen:

cấp 1 CVA đâu thế :eek:

em học khóa 99-03 của thầy Tín này, anh Hưng ngày xưa học thầy Lương à :D

ui hi hi.. bạn hưng bạn Vân cho mình xí xớn với.. Lớp A1 Thầy Lương :D
hic hic.. bây giờ nhớ lại có nhiều cái vui nhỉ Vân nhỉ <cả những điều kinh dị nhưng thôi ứ thèm nhớ :p> nhớ hồi hè tập "một hai một hai gì đó" lớp 6 thì phải, uống nước ngột xong phun nhau phì phì chạy tóe khói.. vui thế :D :x

Nguyễn Thu Vân đã viết:
ôi ~> chuyên toán 98-02 :D :p
hồi trước anh Hoài học thầy Lương, thầy Tín hay thầy Hiệp thế ? :mrgreen:

cấp 1 CVA đâu thế :eek:

lớp 6 anh học thầy Tín, từ lớp 7 đến lớp 9 thầy Lương chủ nhiệm, nghe bảo thầy Lương giờ có tới 4 cô con gái thì phải :D, thầy Hiệp thì anh chỉ học thêm thôi. Anh luôn tự hào vì đã từng là học sinh chuyên toán CVA.

Các khóa sau này có nhiều bạn vào đội tuyển toán của Hà nội đi thi toàn quốc không Vân, Nghĩa - khóa anh có 3 người (anh là 1 trong số 3 người đó, khoe tí hihi)

Ê ! Iem cũng là học sinh trường đây nè ! Mà bây giờ vẫn còn đang học ở trường nè !

ớ, anh ơi, từ 6 năm nay đã không có thi toàn quốc cấp 2 rồi, khóa anh cũng có nhiều đồng chí CVA đi thi nhỉ, chắc năm đấy do còn chuyên chọn, các thầy còn có nhiều tâm huyết, giờ ở trường thầy Hiệp làm hiệu trưởng, ko tập trung cho chuyên môn được nữa, thầy Tín vẫn cần mẫn, ít nói và tận tâm như ngày nào, nhưng mà thầy Tín chỉ rèn rũa được sự cần cù, với sự cẩn thận, còn bài tủ thì cần phải thầy Lương, nhưng mà chả hiểu sao mấy năm nay thầy Lương dậy toàn các bài cũ, không hợp với tình huống, nên trong khoảng 5 năm trở lại đây chưa có 1 giải nhất TP nào môn toán ở trường cả, có 1 anh hơn em 3 năm được giải nhất, sau đấy thì 3 năm trời không có 1 giải nhất ở bất cứ môn nào, lớp chị Vân có giải nhì sinh với toán đấy, với cả chị giải nhì sinh năm đấy giờ đang học chuyên sinh, chắc lại còn nhì sinh quốc gia nữa thì phải

em học khóa 99-03 của thầy Tín này, anh Hưng ngày xưa học thầy Lương à
Đấy có 2 chị giới thiệu rồi kìa,
cấp 1 CVA đâu thế
ko có cấp 1 CHu văn an, chỉ có VN-CB thôi, bạn Vân có vào ko :-/
hic hic.. bây giờ nhớ lại có nhiều cái vui nhỉ Vân nhỉ <cả những điều kinh dị nhưng thôi ứ thèm nhớ > nhớ hồi hè tập "một hai một hai gì đó" lớp 6 thì phải, uống nước ngột xong phun nhau phì phì chạy tóe khói.. vui thế
trí nhớ bạn Hà giỏi thế, iem chịu, nhớ mỗi vụ lớp mình đá bóng thua ( lớp 7 thì phải), chơi cả mấy thùng nước ngọt

à, với lại trường cấp 2 CVA giờ không còn ở số 10 TK nữa, nó ở số 11 hay 13 gì đấy, ở bên vườn ươm, trong 3 năm xây dựng, cái công trường đấy lại mang dòng chữ là xây dựng trường THCS Thụy Khuê, thật buồn cho thế hệ hậu bối, tuy nhiên trường đã xây xong và tên vẫn là Chu Văn An-1 cái tên rất đỗi thân thương.

Thế hệ học trò chuyên toán giờ không còn được học ở 1 phòng học trên tầng 3 tòa nhà cổ kính có những sàn lát loại gỗ hảo hạng mấy chục năm không mục, hàng ngày được nhìn thấy hồ Tây thơ mộng nữa, thật thiệt thòi cho chúng nó, cũng là mất đi 1 phần kỉ niệm của mái trường.

Anh Hoài rời trường đã 13 năm, chắc trong khoảng thời gian đấy chưa về lại, có nhiều chuyện đã xảy ra làm cho CVA ko còn là 1 cái tên lớn trong những kì thi HSG nữa, trong khoảng 1 chục năm qua liên tiếp có nhiều chuyện đáng tiếc xảy ra, đầu tiên là việc trường bị bọn đầu gấu hỏi thăm 9 năm trước, hậu quả là chú Năm công an bảo vệ ăn 1 nhát chém sâu 6cm, rồi con thầy Hưng bị qua đời trong 1 vụ án khá kinh hoàng, những năm vừa qua cũng có nhiều thầy cô gặp phải nhiều bệnh khó hiểu, tiếng xe cấp cứu năm nào cũng xuất hiện, mới đây nhất là quả 1 chú em lớp 8 bị quả kính rơi vào đầu, xe cấp cứu đến quá chậm, ko biết chú này đã khỏi chưa nữa.

Khóa 98-02 thầy Lương các anh chị có phải học cô Kim Chung ko nhỉ

Phạm Đức Hoài đã viết:
lớp 6 anh học thầy Tín, từ lớp 7 đến lớp 9 thầy Lương chủ nhiệm, nghe bảo thầy Lương giờ có tới 4 cô con gái thì phải :D, thầy Hiệp thì anh chỉ học thêm thôi. Anh luôn tự hào vì đã từng là học sinh chuyên toán CVA.

Các khóa sau này có nhiều bạn vào đội tuyển toán của Hà nội đi thi toàn quốc không Vân, Nghĩa - khóa anh có 3 người (anh là 1 trong số 3 người đó, khoe tí hihi)

thầy Lương 4 gái lâu rồi mà anh :D hôm j` em đến nhà thầy chẳng hiểu mắt mũi thế nào nhìn chị cả nhà thầy lại :" Con chào cô ạ " 8-| Hiz ngượng ko để đâu cho hết :"> :((
Thầy Tín, thầy Lương, thầy Hiệp thầy nào em cũng học wa rồi :> Anh hỏi đảm bảo thầy nào cũng vẫn nhớ em đấy :> :)) :p Mà em cũng luôn tự hào vì từng là học sinh chuyên toán CVA < thậm chí còn tự hào hơn anh :> tự hào vì là lớp trưởng lớp chuyên toán :)) =)) :mrgreen: >
thế năm đấy anh đi thi đc. giải gì, khoe nốt đi nào ;;) :> :D

em Nghĩa : năm lớp chị phải 1 đống giải ý chứ :eek: [-( thực sự là bây h chị cũng ko nhớ j` cả :D nhưng đến chị còn vớt đc. cái giải khuyến khích nữa là :)) :mrgreen:
cô Kim Chung dạy Sử đúng ko :mrgreen:
keke ko biết có bé nào học cô Hằng dạy Văn ko nhỉ ? :D
mà vụ con gái thầy Hưng xảy ra từ hồi chị học lớp 6 thì phải :| em nhớ dai thế :|

@ mẹ yêu: hồi lớp 6 mí lớp 7 mẹ con mình nhắng nhờ ;;) :"> :mrgreen:
thực sự là cấp II có những cái vui riêng nhưng vẫn thích cấp III hơn ^^

@ Nghĩa: anh rất lâu rồi không về thăm trường cũ :| không ngờ lại xảy ra nhiều chuyện buồn thế cơ à :( Lớp 6 và lớp 7 anh học ở tầng 3 tòa nhà cổ kính, đến lớp 8 thì chuyển sang học ở dãy nhà 2 tầng

@ Thu Vân: hồi anh còn học thầy Lương thì thầy mới có hai cô con gái thôi :D Anh có đoạt giải, nhưng chỉ khoe thế thôi : Sau đó trường có tặng cho 3 học sinh mấy thứ lưu niệm (sách, truyện tranh :D) thầy Lương thì tặng anh một cuốn Hình học giải trí, thầy có đề tặng: "Chúc em mãi mãi tiến bộ trong học tập", đến giờ anh vẫn còn giữ cuốn sách đó mặc dù anh không thực hiện được lời thầy dặn :(

hơ hơ ............ trường chu à ? chep. chep. nhìu anh chất kinh đi được ............. hôm trước vừa đi qua gặp 1 anh .............. công nhận ............ phê ko tả được !

hoàngđặngnghĩa đã viết:
à, với lại trường cấp 2 CVA giờ không còn ở số 10 TK nữa, nó ở số 11 hay 13 gì đấy, ở bên vườn ươm, trong 3 năm xây dựng, cái công trường đấy lại mang dòng chữ là xây dựng trường THCS Thụy Khuê, thật buồn cho thế hệ hậu bối, tuy nhiên trường đã xây xong và tên vẫn là Chu Văn An-1 cái tên rất đỗi thân thương.

Thế hệ học trò chuyên toán giờ không còn được học ở 1 phòng học trên tầng 3 tòa nhà cổ kính có những sàn lát loại gỗ hảo hạng mấy chục năm không mục, hàng ngày được nhìn thấy hồ Tây thơ mộng nữa, thật thiệt thòi cho chúng nó, cũng là mất đi 1 phần kỉ niệm của mái trường.

Anh Hoài rời trường đã 13 năm, chắc trong khoảng thời gian đấy chưa về lại, có nhiều chuyện đã xảy ra làm cho CVA ko còn là 1 cái tên lớn trong những kì thi HSG nữa, trong khoảng 1 chục năm qua liên tiếp có nhiều chuyện đáng tiếc xảy ra, đầu tiên là việc trường bị bọn đầu gấu hỏi thăm 9 năm trước, hậu quả là chú Năm công an bảo vệ ăn 1 nhát chém sâu 6cm, rồi con thầy Hưng bị qua đời trong 1 vụ án khá kinh hoàng, những năm vừa qua cũng có nhiều thầy cô gặp phải nhiều bệnh khó hiểu, tiếng xe cấp cứu năm nào cũng xuất hiện, mới đây nhất là quả 1 chú em lớp 8 bị quả kính rơi vào đầu, xe cấp cứu đến quá chậm, ko biết chú này đã khỏi chưa nữa.

Khóa 98-02 thầy Lương các anh chị có phải học cô Kim Chung ko nhỉ
vụ chú bảo vệ bị đâm và vụ con thầy Hưng mất thì chị biết... còn các chuyện khác chị không biết (chắc ra trường rồi..)
hồi xưa học chuyên toán tự hào phết :p nhưng mà mình học thuộc dạng bình thường :(( , có thi Tiếng Anh nhưng chẳng nhớ được giải gì :|
ngoài thầy Lương ra thì nhớ nhất là cô Hằng dạy văn.. cô xinh thế :x
à, nhớ hồi lớp 8 hay sao í, mình bị đau mắt phải nghỉ một tuần .. sợ thật..

à, con út thấy Lương là Minh Anh thầy đặt theo tên chị gái mình :D :)>- (ngày xưa chị í học thầy để ôn thi vào cấp 3 Chu Văn An :D)
mình thì .. chả có gì đặc biệt.. hic hic.. :(( :-s

Nguyễn Thu Vân đã viết:
@ mẹ yêu: hồi lớp 6 mí lớp 7 mẹ con mình nhắng nhờ ;;) :"> :mrgreen:
thực sự là cấp II có những cái vui riêng nhưng vẫn thích cấp III hơn ^^

ừ.. bây giờ nghĩ lại mẹ thấy, mẹ hồi cấp 2 khác hẳn cấp 3 bây giờ.. có lẽ cấp 2 bị chà đạp :p
thỉnh thoảng nói chuyện với mấy đứa lớp cũ, thấy bọn nó cũng khác trước.. hay thật :)

chị Hà biết cả chuyện chú bảo vệ bị đâm cơ à, chuyện đấy từ hồi em học lớp 3, căn bản do mẹ dậy ở trường đấy 20 năm nên em mới biêt.
2 đứa nhỏ thầy Lương cách nhau có 1 năm, nghịch như quỷ

ừ, vì chị học Chu Văn An từ lớp 1 đến lớp 9 :) cùng một trường luôn, hình như lên lớp 8 thi tiểu học CVA mới chuyển ra chỗ Thụy Khuê đằng gần dốc Tam Đa hay sao ý..

cấp 1 Chu Văn An ở 120 Thụy Khuê, ngày xưa em học văn cô Nội ở đấy đấy, mấy năm vừa rồi thỉnh thoảng gặp cô Bằng Yến vợ thấy Hưng trông lúc nào cũng man mác buồn

Back
Bên trên