cảm nhận về các điệu nhảy

Có 1 vài clip dạy basic routine của Chacha, Rumba, Jive, Samba (tạm thời quan tâm đến thế đã) và Slow Waltz, Tango.

Mọi người có thể mang USB qua cóp. Hoặc cóp cho 1 người rồi share lẫn nhau. Nhé
em đăng kí hết mấy clip kia chị Lan ơi :D CN em mang usb đi nhớ :x
Ôi nhìn em Trinh nhảy Jive là anh đã định ko học điệu này rồi.
ô sao lại thế à anh Lộc :-s

Hehe, ma chère Lan, tu sais ce que je pense de celui qui a créé ce truc???? In le thờ-rố oóc-gơi-ơ, in păng-xờ kin le le mây-ơ đăng-xơ i-xi
Mon cher petit, t'as raison. Nhưng mà toa là xông premier ăng-xây-nhăng cơ mà! Trăm sự tại toa đó!
cám ơn 2 anh chị/:)

em đăng kí hết mấy clip kia chị Lan ơi CN em mang usb đi nhớ
hình như CN chị Lan đi thi giải toàn quốc hay sao ý

thế cn có học ko ạh
mà cái đấy lâu rồi. anh còn đọc lại làm gì cho mệt người

Chị Lan đi thi mà chả báo gì cả!!! Trước 2/9 thì để em còn đi xem

CCC: Nữ mà ở Fan position, bắt đầu tiến lên thì nam đi Ronder Chasse, bước thứ 2 nữ quay thì nam đi Hip twist Chasse để sau đấy mở bước Open Hip twist. Chắc chị Lan để đơn giản thì đi basic thôi nhỉ? Ngoài ra sau tư thế Fan thì nữ có thể đi Hockey Stick, ở tư thế Window với tay nam thoai:D

Jive nhảy đúng kỹ thuật thật là khó:(( Yêu nhất là bước basic mà nam nữ đứng đối diện, tuyệt:D

Chắc chị Lan để đơn giản thì đi basic thôi nhỉ? Ngoài ra sau tư thế Fan thì nữ có thể đi Hockey Stick
đúng là chị Lan chỉ để basic thoai, nhưng bọn em kĩ thuật chưa vững, cứ từ từ đã:D

oài hóa ra là hockey stick, sao em cứ nhớ nhầm thành hốc gi sờ tích nhỉ:))

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Huy với anh Phương toàn nói tên bước tiếng Anh tiếng Tàu, em đọc chả hiểu nghĩa mà cũng chả hiểu đang nói đến bước j :| :"> :-B Xấu hổ quá :-s
--------------
đúng đấy, anh Huy nói em chả hiểu j` :)), cái bước hip twist còn hiểu chứ Ronder Chasse chả hiểu là cái j`, hehe
---------------
thì học thì mới bik. bạn là bạn ko thấy xấu hổ gì hết . sau này có đk thì học sau. mình mới học làm sao mà biết nhiều như thế đc. cái gì cũng phải từ từ, dần dần :x
---------------
thì học thì mới bik. bạn là bạn ko thấy xấu hổ gì hết . sau này có đk thì học sau. mình mới học làm sao mà biết nhiều như thế đc. cái gì cũng phải từ từ, dần dần
uầy, bạn Ly nói đúng đấy nhưng ko cần sau này đâu, học luôn đc ấy ạ :))
---------------
có gì đâu, toàn những bước mà các em học rồi đấy, chỉ là ko biết tên quốc tế thôi:p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hớ hớ! Nói thật là tên bước chị rất là đuối nhé :D Nghe Huy nói cũng cóc hiểu gì :">

@Huy: ở cơ bản thì sau alemana, nó chasse thôi, nâng cao hơn mới có mấy trò overturn, hip twist,... >.<

Tương tự, nữ ra FP, nam chỉ đi chasse nhỏ, không nhất thiết phải ronde chasse. Các bài phổ cập đều thế ^^

Tương tự, nữ ra FP, nam chỉ đi chasse nhỏ, không nhất thiết phải ronde chasse
em thấy đi ronde chasse dễ hơn là đi chasse nhỏ chị ạ:p

mà overturn là cái gì hả chị:))

Thế thì phải xem ronde như thế nào :D

quá góc ^^

Nhảy đúng nhịp thì nhanh quá, có khi em còn chả kịp nhớ ra là mình đang bước tn, đúng hay sai 8-|
Em vẫn bị quen kiễng lên nữa, em thấy nếu lower xuống rồi kiễng lên thì nhảy nó kiểu " bay bay " hơn, nhưng dễ mất thăng bằng hơn, cũng chẳng biết thế đúng hay sai :| :-??. Còn khi mình ko kiễng lên thì nhảy vững hơn, ko bị "văng theo nhạc " :-<

em thik slow waltz hơn vì thấy nó chậm dãi dễ hiểu, đủ thời gian cho mình suy nghĩ tính toán góc, chân ....:D.mới cả thấy nó phiêu hơn, nhìn thik thú hơn :D . thế giải hội khỏe thì có thi những cái gì ạh. mà em nghĩ từ các buổi sau mình nên vào bài mà tập luôn đồng đội. ko sớm gì nữa rồi. bọn trg khác có bài bản từ lâu. kĩ thuật của mình đương nhiên còn thiếu sót nhưng đồng đội nó ko đến nỗi quan trọng lắm từng cá nhân. chị lan đã nghĩ bài chưa ạhh

Waltz hay thế >:) >:)
mội tội xoay như chong chóng >:)
mà tay, sau khi xoay một hồi, giữ hơi mỏi >:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bọn em thấy chóng mặt + mệt vì fall với rise khủng quá:D
Fall rise nhiều thì chóng mệt, điều đương nhiên
Fall rise nhiều đầu bọn em như cái thuyền trên biển có sóng to, dập dình dập dình, không chóng mặt hơi phí:D

Viennesse Waltz thân cứng còn chân nhẹ nhàng lắm:D (theo em thấy thế, không biết ý kiến chị Lan thế nào:D)
Fall và rise đều rất uyển chuyển, phần cuối của fall hay rise đều không nên giật cục, chuyển động chân nên thực hành như có bài chị Lan nói rồi đấy, chuyển động cổ chân và bàn chân nên theo đồ thị hình sin:)) Hình SIN càng bẹt càng chuẩn:D

@C.Lan: Hehe, em chỉ khoái có đọc tên thoai:D
Sau FP của nữ thì nam đi chasse cũng đc, nhưng mà đúng bài em thấy là đi ronder chasse mà???
Còn 1 cái compact chasse mà em không nhớ nó đi thế nào, mấy hnay đang tìm điên đầu vì mỗi cái này đây:((

chuyển động cổ chân và bàn chân nên theo đồ thị hình sin Hình SIN càng bẹt càng chuẩn
Cái này nghĩa là bàn chân và cổ chân chuyển động lên xuống ạ :-/ Em ko hiểu rõ lắm :|

Thân mềm và tiến lùi có CBM :)

@Trinh: chuyển động của VW không nâng hạ bằng cổ chân, priority của nó là dài và êm chứ không phải là nâng và hạ như SW em ah.

Tất nhiên tập kĩ thuật là tập cho thuần thục thôi. Kiểu như học để quên (lúc vào nhạc) để người tự động đi đúng. Chứ ai vừa vào nhạc vừa nghĩ bước :D thì chẳng đi nổi cả SW í chứ :p

Tất nhiên tập kĩ thuật là tập cho thuần thục thôi. Kiểu như học để quên (lúc vào nhạc) để người tự động đi đúng. Chứ ai vừa vào nhạc vừa nghĩ bước thì chẳng đi nổi cả SW í chứ
em cũng thấy thế:D, nhưng kĩ thuật tập đúng được là cả vấn đề:(

chị ơi, CBM là cái j`,
same question:D

Back
Bên trên