cảm nhận về các điệu nhảy

Tống Minh Phương
(minhphuong.hell)

mới học được 2 buổi chacha, các em cho biết cảm nghĩ về điệu nhảy cái
phải xem xem các em có thích ko chứ nhỉ

Đọc tên topic của em Phương rất hoành tráng, mở vào chả hiểu giè @_@

sặc, mình lập topic có vẻ sai lầm nhỉ, chả ai để ý:((
em á, chacha thì em nhảy nát cả chân rồi, em bây giờ chỉ để ý các điệu sau thôi, mới học cơ bản các điệu sau

Cha cha hay đấy chứ. Nó cân đối, bước chậm & nhanh rõ ràng => Dễ học. Nhạc thì sôi động, vui vẻ.
Thế có phải cảm nhận k??

ừ ừ đúng rồi, mà tớ thấy, đẹp nữa....(chả bít dùg từ gì khác:-j)

khiếp, đấy là chị giỏi òi. chứ em áh, học mãi vẫn sai
chúa ơi, em nói với anh đấy à, anh bên phải chứ có phải chị bên trái đâu

có ai học qa shaking rồi k ạ :D cho e kinh nghiệm với :x

cứ để đi anh :D
bọn em mới học 1-2 buổi mà :D
em thấy chacha học không khó lắm, cũng thấy hài hòa :D kiểu đối xứng ý :-s :D

ờ ờ
hầu như nam nữ giống hệt nhau mà, có cái tay là khác
sau học thêm thì nữ khó hơn, nam ít bước hơn, nhưng nam phải học cách dắt nữ, nói chung là vẫn đếu như nhau

theo tớ :>
mặc dù tớ nhảy như gà :>
2 buổi rồi mà vẫn sai toét :>
tớ vẫn thấy :>
chacha khá là mấu :> cá tính :> vui :> sôi động :>
tớ thích :>

Hehe, ma chère Lan, tu sais ce que je pense de celui qui a créé ce truc???? In le thờ-rố oóc-gơi-ơ, in păng-xờ kin le le mây-ơ đăng-xơ i-xi:)):)):))

Em khoái kiểu post bài này quá chị Lan ơi:))

Mon cher petit, t'as raison. Nhưng mà toa là xông premier ăng-xây-nhăng cơ mà! Trăm sự tại toa đó! :D

----------

@NTVân: :x chị thik cách cảm nhận này :D

@all: đề nghị trong đây bàn về cảm nhận thôi nhé. Kỹ thuật đi chỗ khác chơi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
1. Khi còn bé xíu, xem những bộ film kinh điển nổi tiếng như ba chấm ba chấm ba chấm [ bé mà, sao nhớ được] thì tớ thik nhất là những nữ diễn viên trong những bộ váy dạ hội óng ánh vàng bạc...;;) hay những chiếc váy đầm xoay tròn trong điệu Valse và trong Tình yêu cùng với một chàng hoàng tử hớ hớ, đẹp trai này, galant này... 8-> Đấy là ước mơ " công chúa" mà tớ tin là ít nhất một lần trong đời các bạn nữ đều tơ tưởng :D

2. Lớn lên rồi, cái ước mơ trẻ con ấy cũng phải lùi vào góc khuất của một con người nhưng vẫn sống lại nơi đồng cỏ xanh và những ngôi sao luôn tỏa sáng của mảnh đất Những Phút Phởn Đời :)) Lại play When u say nothing at all của RK và cầm cây chổi quay quay giữa nhà đến chán thì thôi. :D Ai mà chả có những lúc như thế, nhỉ? 0:)
Còn bây giờ, tớ có nhiều ước mơ " người lớn" hơn như: sẽ thi đỗ đại học... một trường nào đấy... như FTU chẳng hạn... và rồi sẽ kiếm được một việc làm vài nghìn $ một tháng để mua một cái BMW chẳng hạn và một cái biệt thự Hồ Tây cho parents và mua một cái nhà be bé có một chiếc vườn xinh xinh cho riêng tớ chẳng hạn... cùng với một chú chó to to và một chú be bé... một chú coi nhà và một chú khác chơi với tớ... làm bạn với nhau... [ kể ra là tớ rất sợ ma, thật sự]. Nói cho cùng thì cái bản tính mơ mộng vẫn ở trong con người mình. Dù có là khi người lớn hay trẻ con thì nó vẫn thế, đúng nghĩa của nó... chỉ có điều khác là khi ta đã lớn, ta mơ mộng cho cả người khác nữa....

3. Lạc đề quá nhẩy... Còn vào thời buổi bây h, khi thời buổi rộng mở nào là WTO, nào là @, nào là cable TV, vân vân và vân vân, tớ biết nhiều hơn, xem nhiều hơn, nghe nhiều hơn, biết cả về dance sport... lại thêm bản tính ưa thik nhảy nhót, hoạt động, tớ tham gia ngay vào các lớp học nhảy... như lớp của mình năm nay.:D [ cảm ơn bạn Phương đã giới thiệu và làm partner của tớ]

Chacha nằm trong nhóm Latin nên khá sôi động, tuy vậy, tớ vẫn chưa thấy các bạn học máu lửa lắm... :D ;)) các bạn nhớ về tập ở nhà nhiều vào... không thì không học nhanh được [ các em đừng có lười :-w ]
Theo thông tin mật từ chị ĐTL, chị L cho biết sau khi học Cha cha sẽ học Rhumba và Salsa... he he... thik nhất là học Salsa. :D

4. Cảm nhận:
Người ta bảo 2 người nhảy với nhau để hiểu nhau thêm.... còn tớ, thấy việc học nhảy được rất nhiều cái lợi:
- Trời nóng bức, hoạt động, đổ mồ hôi, giảm béo, thêm khỏe...
- Mở rộng quan hệ
- etc.

sao mà không viết tử tế được nhỉ.
===============
abc bac cab....=======
========================

0:) mỗi khi nhìn 2 con người tay trong tay nhảy với nhau, mình lại có cảm giác rất lạ... vì như là xung quanh họ, thế giới thực này không tồn tại, mà chỉ có họ thôi, chỉ cần họ thôi, và họ nhìn vào mắt nhau là đủ hiểu.
Còn khi bước vào nhảy thì lại một cảm giác khác... hehe. cảm giác ấy ra sao thì để bài sau sẽ rõ....:-h

ừ ừ đúng rồi, mà tớ thấy, đẹp nữa....(chả bít dùg từ gì khác:-j)

chúa ơi, em nói với anh đấy à, anh bên phải chứ có phải chị bên trái đâu

8-} 8-} 8-} nhầm ạh :(;;) :-< :-<

----------

Hehe, ma chère Lan, tu sais ce que je pense de celui qui a créé ce truc???? In le thờ-rố oóc-gơi-ơ, in păng-xờ kin le le mây-ơ đăng-xơ i-xi:)):)):))

Em khoái kiểu post bài này quá chị Lan ơi:))

ac anh huy vào đây thì cả làng chết àh:-< :-<

yO^` yO^` ;))
hí hí ;))
nhảy cái gì là 2 người... chạm vào nhau nhiều nhất ạ :|:|:| ???
chacha chỉ thấy mỗi cầm tay :| chưa thấy ôm ấp gì cả :-??

standard nói chung là gần nhau em ạ, vì cái khung nam-nữ giữ nguyên mà, ko thì có salsa là latinh cũng khá sát;))

Back
Bên trên