Có em nào mới sang Pháp ko?

Nguyễn Nguyên Phương
(Chickabiddy)

Tình hình là cái box này phủ bụi rồi. Chị dạo này cũng thuộc thế hệ già rồi, mọi người cũng cứ dần dần về VN hết, chả có ai để rủ đi chơi. Đề nghị có em nào ở Pháp hoặc sắp sang Pháp thì lên đây buôn bán tí cho vui :D

lớp em năm vừa rồi đi đến hai chục đứa cơ chị ạ. P1 hình như còn đông hơn. tiếc là em lại ko ở trong số đấy :D.

8-} các em đi đông nhỉ, hồi xưa lớp chị đi ít cực, có 6 đứa thôi. Bây giờ chúng nó học xong ĐH rồi thi mới sang đông để học master. Thế em từ bỏ Pháp để sang Mỹ à? :D

vâng :D. nhưng mà sang đây rồi lại thấy thích ở Pháp =)). lên năm thứ 3 em có một năm thực tập ở nước ngoài, có khi em lại chọn Anh hoặc Pháp :p.

:)) sao lại thích ở Pháp? Sao lại ko thích ở Mỹ? Chị đang chán Pháp kinh lên được đây này :))

em đang ở cái town có 5500 dân thôi, ít hơn cái phường nhà em T.T. trong đấy 5000 đã là sv cái trường ĐH bên cạnh rồi :(. trường em có lèo tèo 300 mống, và đi xuống cái town thì mất 15' 8-}.

trường ở đây nó toàn nằm ở khu vực đồi núi rừng rú, chả mấy khi tiếp xúc với cuộc sống văn minh đâu chị ạ :-<. với lại đi Mĩ nó hào nhoáng quá, nhiều chỗ ko đc cái nét cổ cổ của Pháp.

mà thực ra lí do to nhất là bạn bè em ở Pháp hết. cả mấy đứa bên UK cũng hay vượt biển sang Pháp chơi. xem ảnh chúng nó rất ghen tị. T_____________________T

:)) thế lớp em có mình em đi ngược chiều thôi à? Hồi xưa lớp chị có 1 đứa sang Đức, 1 đứa sang Anh, còn lại 6 đứa sang Pháp. Thế em ở bang nào mà hẻo lánh thế?

New Hampshire gần núi sát biển, có tí giáp với Canada chị ạ :(. cái bang này nhiều người còn chả biết tên 8-}.
lớp em có 2 đứa Úc, 2 đứa UK, 1 đứa đi Đức. chắc tầm gần 20 đứa ở Pháp, hầu hết ở Paris. mỗi mình em ở cái chỗ khỉ ho cò gáy này 8-|. bt mà ko có việc gì đặc biệt (kiểu có phỏng vấn, hay là phải xuống bến bus đi sang thành phố khác) thì em chả đặt chân xuống town bao h đâu. lúc nào cũng vắng teo như thành phố ma, hàng quán cũng chả có mấy :-<.

Thôi cố nốt năm nay, năm sau chuyển ra trường khác tấp nập hơn vậy. Chị phải đến 2 năm rồi ko vào HAO, tự dưng bây giờ có vụ đổi tên trường, mọi người post link ầm ĩ nên lại nhảy vào hóng hớt. Mỗi tội bây giờ vào chẳng quen ai cả? :(( Toàn các em trẻ.

chị đang ở đâu ạ? thấy Amser ở Pháp đang định kí cọt xong clip gì đó, bọn nó bàn tán loạn lên trên fb kìa. em chẳng tham gia đc nên cũng ko theo dõi.

hi vọng sang năm em vào đc chỗ nào ngon lành một tí, ko thì chán lắm 8-|.

Chị ở Rouen, ko xa Paris lắm! Uh, thấy mấy em Ams ở đây cũng rủ rê chị kí kọt nhưng mà chị ko kí :"> Chị cũng chẳng tham gia mấy group ở fb nên ko biết chúng nó đang làm gì.

chị học INSA à? :D
em có thằng bạn đang năm 1 INSA Rouen. nó học L2 cơ, nhưng mà cũng thích bon chen đi Pháp :)). dạo này Pháp hút nhiều lắm. mấy lớp toán lí hóa lớp nào cũng có vài đứa đi :D.

À ko, chị ko học INSA :)) Cả cái INSA Rouen bây giờ chị quen mỗi 1 em hơn tuổi em thôi. Còn lại chị cũng ko biết rõ lắm. Tại lứa sang cùng chị di tản hết lên Paris với về VN rồi. Các em mới sang chị cũng chẳng biết ai với ai cả :)

em xin lỗi :">. Rouen em biết mỗi INSA :">. vụ du học Pháp em ko tìm hiểu nên mấy cái tên kiểu Rouen, Toulon, Alforville nghe lạ lẫm lắm :-<. chắc chị đang học master?

Ố. Em mới sang Pháp năm đầu nhưng ở miền Nam hẻo lánh. Chỉ đc cái thành phố Aix nó cũng có tí nét cổ, cuộc sống bình yên nên cũng tương đồi. Cơ mà thấy hs VN đa phần ngao du ở gần Paris nhiều ghê :( Đến vụ kí cọt cũng ở trên đó nữa :((

Vụ kí kọt là ở INSA Lyon em ạ, ko phải ở Paris đâu. Mà nếu em thích thì kí xong rồi scan gửi cho bọn nó cũng được mà.

Ưm. Đề nghị các anh chị Amser đang ở Pháp có liên lạc tổ chức giúp đỡ các đàn em mới sang cái đi ạ.

Già thèm hơi trẻ hả chị gái :p
Chị đang Master gì thế? Hay Doctorat rồi ???? Em cũng đến cả tỉ năm chả vào HAO. Bao giờ phải làm 1 vụ gặp mặt Amser ở Pháp mới đc, lần trc mọi người làm e không đi đc...
Bao giờ chị gái lên thủ đô phát nhỉ :p (mặc dù biết hình như chị chả khoái Paris lắm)

Ôi xong master là đủ lắm rồi mày lại còn bảo chị doctorat nữa để chết à? 8-} Chị vẫn thỉng thoảng lên thủ đô đấy chứ, Noel vừa rồi vừa lên xong. Chắc đầu tháng 3 lại lên tiếp. Ai tổ chức gặp gỡ thì thì tổ chức nhanh nhanh :D Chị sắp té rồi.

Tình hình là 13-20 em nghỉ đôgn nên cùng với dịp Tết âm sẽ lên Paris chơi tí. Có j hội họp nhỉ. Chị em bà con cô bác để lại YM để chúng ta làm cái list nhể >:)

Back
Bên trên