Có ai nghe Pink Floyd ko?

Nguyễn Anh Tường
(Zunik)

A tribute to Rick Wright and Pink Floyd.

Chỉnh sửa lần cuối:
Britney Spears đi em ạ.

Mà thôi nghiêm túc thì, chắc sẽ thích Porcupine Tree :))

Sao gợi ý Porcupine Tree lại cho thêm mặt cười hả anh? :|
Band này có vẻ phong cách giống PF...nhưng nội dung lại còn phức tạp hơn...mà bây giờ hình như vẫn còn chơi hay sao ý :-?? (em mới đọc lướt qua wikipedia)
Thôi có khi chuyển sang nghe nhạc đồng quê vậy :)) không thì lại nghe The Beatles, cũng hay phết :x
Em hỏi thế bây giờ anh còn nghe nhạc không? Anh nghe gì? Em tham khảo xem có được không? ;;)

Tất nhiên là PT bây giờ vẫn còn chơi (mà cũng mới chỉ từ cuối 80s đầu 90s chứ mấy), nhưng chẳng lẽ em chỉ nghe những band đã rã đám? :-??
Trả lời 3 câu hỏi của đồng chí : còn, nhiều, được. Muốn xem anh nghe cái gì thì vào đây, profile của anh ở last.fm : http://www.last.fm/user/01010100

Ờ thực ra em không nghe nhạc nhiều, khi đến với âm nhạc thì chọn các band nhạc tên tuổi mà nghe chứ không chịu tìm hiểu sâu. Căn bản vì cũng không có thời gian.
Anh có vẻ nghe nhiều band nhạc đương đại quá nhỉ.

Hehe The Wall là album em khoái nhất mà :))
Cứ hôm nào chán học là lôi Another Brick in The Wall ra nghe \:d/ =))

Richard Wright (28 July 1943 – 15 September 2008)

May peace be with you, Rick. Music will never be the same. You were one of the best musicians the world has and will ever see, we all salute you.

"...and I am not frightened of dying, any time will do, i dont mind.
Why should I be frightened of dying?
Theres no reason for it, youve gotta go sometime.
"

Now you can go to that Great gig in the sky. We'll all see you in the end.

Richard Wright (28 July 1943 – 15 September 2008)

May peace be with you, Rick. Music will never be the same. You were one of the best musicians the world has and will ever see, we all salute you.

"...and I am not frightened of dying, any time will do, i dont mind.
Why should I be frightened of dying?
Theres no reason for it, youve gotta go sometime.
"

Now you can go to that Great gig in the sky. We'll all see you in the end.

Rick đã... ?
...
Home, home again
I like to be here when I can...
And when I come home - colded and tired,
It's good to warm my bones beside the fire...

Far away, across the field,
The tolling of the iron bell
Calls the faithful to their knees
To hear the softly spoken magic spell...

-------

Em Tường cũng thích Pink Floyd à ? ;;)

Tường nghe đết chưa? Nghe đết đi rồi kết liền hà, không phải nghe mấy bọn cổ điển này đâu, bài anh vừa post bên tranh luận tài năng đấy. Còn Pink Floyd thì có gì rỗi ngồi nghe lại Atom, chỉ một mình Atom thôi, nếu vẫn còn vương vấn với Wright.
Mà thôi em ạ, đết đi, đết xong là hết, nghe nhiều mệt <:p
lâu lâu ném đá... :-<
Nghiêm túc thì em có muốn tìm hiểu thêm thì một thằng British là Pink Floyd, một thằng American là The Doors, còn nghe cũ hay mới tùy em. Dù một band nhạc có chết thì những tác phẩm họ để lại không phải trò đùa, chúng ta cũng không phải cuồng tín đến mức idol ra album là chạy ra xếp hàng như đi mua sale off. :x

Tường nghe đết chưa? Nghe đết đi rồi kết liền hà, không phải nghe mấy bọn cổ điển này đâu, bài anh vừa post bên tranh luận tài năng đấy. Còn Pink Floyd thì có gì rỗi ngồi nghe lại Atom, chỉ một mình Atom thôi, nếu vẫn còn vương vấn với Wright.
Mà thôi em ạ, đết đi, đết xong là hết, nghe nhiều mệt <:p
lâu lâu ném đá... :-<
Nghiêm túc thì em có muốn tìm hiểu thêm thì một thằng British là Pink Floyd, một thằng American là The Doors, còn nghe cũ hay mới tùy em. Dù một band nhạc có chết thì những tác phẩm họ để lại không phải trò đùa, chúng ta cũng không phải cuồng tín đến mức idol ra album là chạy ra xếp hàng như đi mua sale off. :x

Đết là gì anh có thể viết tiếng Anh được ko ạh :))
Pink Floyd thì em nghe hết tất cả rồi, Atom nghe rồi, cũng được nhưng k ý nghĩa.

Tết tóc nâng thân cách đất là đết. <:p
Nghe hết rồi chuyển band, tô pích cờ lâu z tại đây.

Yes yes yes, Live in Pompeii là một live show không thể bỏ của The Wall, xem xong có cảm giác như vừa đọc một câu chuyện thần thoại vậy. Mọi người nên xem cả The Wall Concert của Roger Waters, đợt vừa rồi mình có qua Berlin, thấy họ vẫn ca ngợi concert ấy lắm :X.

Back
Bên trên