Có ai học ở L'espace không nhể ! Vào đây cái :D

Nguyễn Lương Thanh Tuấn
(boy_kieu_kieu)

Có ai học ở L'escape không nhể ! Vào đây cái :D

Chời ..Trời ơi ... May mà cũng đăng kí được 1 lớp ...Mọi người cso ai đang học ở LE thì ra đây đăng kí một cái nhé :

+1 : Nom et prénom : Nguyên Luong Thanh Tuấn
Classe : B5
L'heure : De 14 à 15h ( hay seo ý )
Salle : 34

Có ai học không nhỉ ............

tớ có học nhưng bi h thôi rùi , học 2 năm ngán đến tận cổ rùi ..
khóa vừa rùi học com1 , 7h kém 10 - 8h20 ( tối )

Phương ơi em học COM thấy thế nào ?Ai dạy thế? Có fa?i cô Nga ko? Hồi trước chị cung học 1 khóa và thấy là học lớp niveau BT còn hay hơn :(

Hay đây, tôi cũng học ở L'E đây, khóa vừa rồi bị đuổi học vì.........không còn lớp niveau nữa phải nhảy sang COM học , chán quá, vớ phải đúng lão Pierre

Alliance Française bay gio ten la Escape ha ? qua'i nhi ??
he..chi day da tung hoc 3-4 nam o AF day :)) hoc Metho rat hay day, hoi met mot ti, nhung dung la sau nay no giup minh kha nhieu !!!hehe..kinh nghiem xuong mau day

22/11 này tôi thi métho đây, có bác nào, đồng chí nào thi cùng ko nhỉ để còn hỏi han tí :D

Re: Có ai học ở L'escape không nhể ! Vào đây cái :D

Học của bà Claire và Hiền chán không chịu được ! Có lẽ chỉ có Michel là dạy hay nhất thui !

Hey, học Philippe cũng hay đấy chứ, trẻ hơn Michel nên cũng nhắng hơn, nói chung là tán phét được. Còn Michel hay nhất là rủ đi ăn uống, đi đâu cũng chiến đc tuốt

Cái gì??? già như Michel mà vẫn tươi vui thì mới gọi là phong độ chứ??? Chú Tuấn chỉ được cái nói đúng :))

cháu chẳng biết ai với ai cả các bác ạ. cháu chỉ biết mỗi cô Elisabeth!!!

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
cháu chẳng biết ai với ai cả các bác ạ. cháu chỉ biết mỗi cô Elisabeth!!!

Trời ơi cô Eli thì số 1 rùi ...Ai đi học sớm sẽ được cô cho 1 " nụ hôn kiểu pháp , em nhìn thấy vài lần rùi đâm choáng , còn bác Phillip thì ôi , hôm nọ lên thang máy gặp Phil " Cậu là học sinh , đi bộ cho khoẻ " ( bằng Tiếng Việt ) ---> Choáng nặng ! Còn thầy Michel thì được tiếng là dễ chịu .. dạy hay ..Giáo viên số 1 AF

trời . HÓa ra nhìu ams học L'espace wa'. Bạn Tuấn từ ngày chuyển sâng tràng tiền ko thấy mặt mũi đâu nhẩy? Vân Anh nó gửi lời hỏi thăm đấy. :D . Thế lên trình độ gì roai`? Tó học A B đều là michel dạy, thía mà cuối cùng lên c thì gặp phải cái bà nửa mùa Catherine gì gì đó, dạyk như ru ngủ. Lại còn cả cái bà Thu HÀ thấy bảo là dạy hát trên truyền hình nữa chứ. Dạy như hát thật, hix. Đang định chuyển sang lớp michel thì lại trùng. Thế có nhục ko cơ chứ? hix.
mà trong này có ai học cô Phi Nga chưa? ko bít có hay ko nhỉ? dạo này suốt ngày thấy cô cặp kè với ông Phú quang, lượn lờ ngoài đường. hehee :))

"Tó học A B đều là michel dạy, thía mà cuối cùng lên c thì gặp phải cái bà nửa mùa Catherine gì gì đó, dạyk như ru ngủ"

-> ah la la les jeunes !!! tu ne peux pas encore savoir à quel point elle est forte, ce prof !!! Si tu savais... B-)

Tu sais, j'ai appris bcp de choses grâce à Catherine, alors un jour, étant en France, tu comprendras la valeur de ce qu'elle nous apprend aujourd'hui.. :)

em chưa học espace lần nào nhưng em thấy hơi đắt, lại còn phải nộp cả tiền thuz viện mà em lại có thẻ rùi. Em thấy nhìu người bỉu chỉ tốt về giao tiếp chứ ngữ pháp thì thua xa cac cô nhà mình. Ôi thấy yêu cô pháp của mình wa

bây giờ trường mình nhiều người đi học tiếng pháp phết( không kể những đứa học chuyên Pháp nhé). Đúng là mình lạc hậu rồi, bọn nó đi học bao nhiêu thứ tiếng còn mình chỉ biết mỗi tiếng Pháp. Già rồi có khác! Các em trẻ bây giờ chịu khó đầu tư thật!

Nguyen Mai Hang đã viết:
Em thấy nhìu người bỉu chỉ tốt về giao tiếp chứ ngữ pháp thì thua xa cac cô nhà mình. Ôi thấy yêu cô pháp của mình wa

Cac thay co nha minh ngu phap thi ko the che vao dau duoc roi ;) , nhung ma van de noi, nghe va viet rat quan trong em a. Trong thuc te, khi em giao tiep, ngu phap ko phai la yeu to toi quan trong, cai chinh la phan xa noi va nghe cua em the nao thoi..Ma cai do, thay co giao nguoi Phap thi van tot hon..hoc ngu phap chi de thi dai hoc, nhung roi neu em muon du hoc, va ko mat nhieu thoi gian de hoa nhap vao cuoc song o nuoc ngoai, nen chu trong ca hoc nghe noi nua nhe.à, co dieu nua la, cac thay co nha minh day viet cung rat tot, nhung co nhung loai bai nhu compte rendu, résumé, synthèse, etc. thi nen hoc thay co ng Phap vi ho co méthodologie rat tot. ;) bonne chance em

hix ,. em thì cực kì dốt giao tiếp , học mãi ở đấy cũng chỉ Niveau B , nói 8đ , giào viên người pháp bảo là em nói sai hết rồi , và không có ngữ điệu ..Ôi dời tiếng pháp thật là lắm chuyện !

emcungx chỉ bít mỗi tiếng pháp thui nhưng trong tương lai chắc phải đi học bổ túc tiếng anh thui. Em thấy ko bít tíếng Pháp thì dc chứ mù về tiếng anh thì đúng là...

Co dong chi nao dang hoc o AF cho anh hoi khoa hoc moi sap toi bat dau ngay bao nhieu, de anh ve hoc cai. Hai nam o Phap ma chang hieu ngu phap gi het :( :( :(

Merci bien!

Hỏi tao đây này, cần gì hỏi các em ý B-)B-) :)) ...AF bâyy giờ đổi tên là L'espace rồi...Vừa bắt đầu khóa học hồi Noel, mày về VN chắc sẽ có khóa mới...Mà chắc mày đâu có ý học nhỉ...
To Mai Hồng: Nếu rảnh thì bồi tiếp thằng này hộ anh nhé... ;) ;)

Back
Bên trên