Cám ơn Thủy chân cong

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Kính thưa các anh em VC, sau khi Vũ kave và Bảo Thư được điều lên trên làm các công việc mới. Nhờ có em Thủy chân cong giúp đỡ, anh đã được chọn làm người kế tục nhiệm vụ vinh quang này, cùng anh em tiếp tục post những truyện cười giúp mọi người thư giãn sau một ngày học tập và làm việc vất vả. Để có được ngày hôm nay, em Thủy cong đã phải rất vất vả mới thuyết phục lãnh được đạo để xin cho anh được ngồi vào chức vụ này. Trong giờ phút sung sướng này, anh nhớ lại một câu chuyện kể về sự hy sinh mà chắc anh em ta đều đã biết, anh xin được phép viết lại ra đây:

Một cặp vợ chồng làm lễ kỷ niệm 25 năm ngày cưới. Sau khi hồi tưởng lại những kỷ niệm đẹp cùng nhau, người chồng hỏi:

- Hãy nói thật xem, liệu đã có bao giờ em phản bội anh chưa ?

- Vì anh đã hỏi nên em cũng xin thưa thật. Chuyện đó xảy ra 3 lần rồi.

- Chúng diễn ra như thế nào?

- Lần đầu tiên khi chúng ta mới cưới nhau được ít lâu. Anh bị đau tim cần phẫu thuật gấp mà chúng ta lại không có tiền. Vì thế em đã chấp nhận để ông bác sĩ mổ miễn phí cho anh.

- Em thật cao cả. Thế còn lần thứ hai.

- Anh có nhớ chút nữa anh đã không được đề bạt làm trưởng phòng kinh doanh không? Em đã phải tổ chức gặp gỡ riêng với ông tổng giám đốc đấy.

- Anh thật là xấu hổ, lẽ ra đó phải là việc của anh. Còn lần thứ 3, chắc chắn thêm một lần nữa anh không thể đền đáp công lao của em phải không?

- Anh đừng nói thế. Chúng ta là vợ chồng mà. Em phải hết sức giúp đỡ anh chứ. Ba năm trước, em thấy anh mong muốn trở thành chủ tịch CLB chơi golf mà lại thiếu tới 51 phiếu…

Đọc câu truyện trên, anh vô cùng biết ơn vì sự hy sinh của em Thủy, một tấm gương cao cả về sự hy sinh của người phụ nữ trong VC. Để cám ơn sự hy sinh đó, từ nay anh sẽ không gọi em là Thủy chân cong nữa, anh chỉ gọi là Thủy cong chân thôi :D, hoặc là Thủy chân không thẳng :D, tên nào cũng được, tùy em chọn.

thay tên anh Tâm với em nhung vào là hợp lý đấy anh ah ^_^

Sếp nói cái gì thế ?
Thưa các bạn đây là hình mẫu của người phụ nữ VN hoàn hảo yêu chồng, thương con. Một tấm gương sáng cho tất cả chúng ta :|
CHị không biết nấu ăn, chị không biết giặt quần áo, vào bếp là một điều xa xỉ, quét nhà là một việc hiếm có :| nhưng tất cả những cái đó có là gì ? Mấy cái ba lẻ tẻ vớ vẩn.
Ở đây thử hỏi xem có anh trai nào không mơ đc lấy em Thủy :| Hỏi anh Dzung mà xem :D Ngày ngày anh mơ đến Thủy anh nhỉ :D ;;)

Thủy thần tượng của nhiều người ...trừ Mai Trang :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
:))

đấy là một ng` phụ nữ giỏi việc nước :D

có công có dung có ngôn có hạnh :D

thật đáng ngưỡng mộ

Chị Big đúng là có một tấm lòng cao cả :| =D>

Em Thủy chân cong nhà ta đang sung sướng đợi chờ nhiệm vụ thứ tư, đích với tới là câu lạc bộ môtô phân khối Hà Nội với số thành viên sơ sơ đâu có hơn ... 200 ;;);;);;). Nhỉ em Thủy nhỉ :D:D:D?!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiếp the có lẽ là cuộc thi đi bộ vòng quanh Bờ Hồ với số lượt người tham gia vào khoảng vài nghìn người >:) :mrgreen: :)) :)) :))

tour de Vietnam :))

tụ tập đầy đủ các anh tài trên TG

Theo như tiêu chuẩn của em Trang thì em Thủy nhà ta xứng đáng được nhận danh hiệu cao quý nhất. Nhà nước ta đã phong danh hiệu Bà mẹ VN anh hùng thì VC ta cũng phải phong cho em Thủy chức gì đi chứ, hiếm có người phụ nữ nào 3 đảm đang, 3 sẵn sàng như thế :D

bạn Hoa cái gì cũng lôi mình vào đc b-)
he , bạn Thủy năng suất thế còn gì , riêng khoản 51 phiếu 8-} :-S

Bui Ngoc Dung đã viết:
Theo như tiêu chuẩn của em Trang thì em Thủy nhà ta xứng đáng được nhận danh hiệu cao quý nhất. Nhà nước ta đã phong danh hiệu Bà mẹ VN anh hùng thì VC ta cũng phải phong cho em Thủy chức gì đi chứ, hiếm có người phụ nữ nào 3 đảm đang, 3 sẵn sàng như thế :D

.. đùa .. :)) .. mình thấy cái topic cảm ơn thì trong lòng sung sướng nước mắt lã chã tay run run ... mãi mấy phút sau khi thổn thức ... nước mắt chan chứa cả cái cốc oánh răng .. mới dám click vào topic xem anh ZUng tâm sự thế nào .. :nono: .. ai dè .. :nono: ... :(( ... :(( ... anh Zung được lắm ... thấy em chưa chồng không có ai bảo vệ nên cứ định bôi bác xong là không chú nào nhảy ra oánh mình đúng không .. [-( .. :nono: .. :nono: .. :D:D .. mai gọi hội ra quây .. cho anh Zung từ trần luôn .. :D:D ..

.. :D:D ... mình thấy anh ZUng cực kỳ cao quý .. :love3: ... chân lý đời đời của cả thế giới : "đồng chí Zung, người chồng của dân. do dân và vì dân" .. :)):D:D

MÀ CHÂN EM CONG ĐÂU MÀ CONG :(( ... ĐÙA ANH ZUNg :(( .. .LÀM BÂY H CẢ CÁI HAO AI CŨNG TƯỞNG EM CHÂN CONG :(( .. LẠI CÒN : " CHÂN EM CONG THẬT HẢ THỦY ?" :(( :(( .. :(( .. ANH ZUNG HẠI ĐỜI EM THẾ :(( .. :( .. :(( .. BỒI THƯỜNG EM ĐI :(( .. :((

Chỉnh sửa lần cuối:

tao cũng định hỏi mày thế đấy thủy ah :-?

chân àmy có cong đâu nhỉ :eek:

đừng bảo sang UK mày bị thế nhá

Chị Big Thủy đi thẩm mỹ viện để uốn lại chân đi :p :D

Phan Thanh Hoa đã viết:

tao cũng định hỏi mày thế đấy thủy ah :-?

chân mày có cong đâu nhỉ :eek:

đừng bảo sang UK mày bị thế nhá

đấy đấy .. may quá có "em" Hoa chạy ra làm chứng :)) .. [-x .. [-( .. :nono: ..

.. chị là chị oánh gẫy chân em Đang Link bi h nhá >:) .. >:) .. :nono:

Thế hả, có cần em gọi điện cho bố mẹ chị gửi tiền sang cho chị mua vé máy bay về VN để đánh gãy chân em không thế :-/

đừng đừng :)).. để một mình em chân cong thôi THủy ạ :))... đừng kéo theo thằng Linh, đời nó còn dài :))... với lại chưa có bạn gái. Em thì già với lại nếm trải mùi đời nhiều rồi :))... nể mặt anh tha cho nó một lần :))

Back
Bên trên