Cái gì đáng sợ nhất

Vương Mạnh Chung
(vmchung)

Truyện này hinh như đăng trên báo Tuổi trẻ. Xin kể lại "hầu" các bạn. Ai nghe rồi thì bỏ qua nhé. Còn ai chưa nghe thi xin tự "cù" mình sau khi đọc cho tôi đỡ tủi.
Cái gì đáng sợ nhất?
Trong một lớp học, không rõ lớp mấy, chắc cũng be bé thôi, giờ Vẽ thì phải, có cô giáo ra đề cho học sinh vẽ một cái gì đáng sợ nhất. Lớp im ắng hồi lâu. Xem xét một vòng, cô giáo gật gù vì đa số các chú đều hiểu bài, nghĩa là đều vẽ bom hạt nhân, tai nạn giao thông hoặc cảnh mất mùa, thiên tai. Một vài thanh niên trưởng thành hơn, vẽ hẳn cảnh bố mẹ chia tay, con cái khóc rầm rĩ. Có cả vài giọt nước mắt được nhấn mạnh to gần bằng quả táo thong thả lăn trên gương mặt con trẻ. Thật vô cùng đáng thương. Và đáng sợ nữa, tất nhiên.
Bỗng, cô dừng lại ở một chú bé đang hì hục tô đậm một vòng tròn nhỏ. _ Này em, cái gì vậy, có gì đáng sợ đâu? Lạc đề rồi.
- thưa cô, cái này cũng khá khủng khiếp đấy. Cô biết không, hàng tháng, nếu chị em quên không chấm một chấm nhỏ hơn này lên lịch là mẹ em chết ngất vì kinh hoàng ngay -cậu bé điềm nhiên trả lời.
!!!!!!

Kinh nhỉ chắc là phải sản xuất xì tin cho cả lich nữa nhỉ?

Kinh nhỉ chắc là phải sản xuất xì tin cho cả lịch nữa nhỉ?

Có mà, chẩy thật đấy Ninh ạ!!!! Thằng này nhạy với mấy chuyện này quá đi mất thui!!!:-&

Hổng dám đâu công đầu do bạn Hà cả đấy(quân sư cho mình mà).

:-? Cuối cùng mình vẫn chưa hiểu :-?

Back
Bên trên