các chàng trai T2

tra loi

Khu Quốc Dũng đã viết:
Phải công nhận là len lỏi giữa cái mùi "chất T2" có len lỏi mùi gì đấy lạ lắm, không biết diễn tả thế nào. Nếu nói theo kiểu Rotten thì mùi này giống như đi chợ mua 2 lạng thịt bò về, vứt ngay vào thùng trộn chung với rác để lên men 2 tuần, sau đó lấy ra dí chặt vào mũi ---> hít một hơi dài...... :lol:
Thật đúng là chất T2 đi đâu cũng chỉ là vậy thôi ..... nhưng mà nè các anh có chê người khác thì ít ra trước hết cũng phải chứng tỏ tài nghệ của mình chứ nhỉ , ai lại chê suông như vậy . Đúng là T2 chỉ có tiếng ... chứ kô hề có miếng :D

T2 chưa thấy quan tài
Nên chưa đổ lệ có ngày ăn năn
Chê người cũng rất khó khăn
Ví như thượng đế cũng còn chào thua.......

Mấy anh ăn nói kì kì
Ai ai sao cũng lầm lỳ thế kia
Mấy anh quá chén rượu bia
Đêm về say xỉn cầu xia ồn ào

Lâu lắm không va`o forum , thấy tình hình ngày 1 căng thẳng , không biết nên theo phe nào ....
Mình là dân T2 nói ra thì bảo là bênh T2 nhưng mà đúng như người đời thường nói "lời nói thật khó lọt lỗ tai trâu" , ngày xưa mình cũng ngu ngu dại dại không hiểu nên cứ mỗi lần anh Dũng nói là mình lại chửi nó ... nhưng 1 năm 2 năm rồi 7 năm nay , càng ngày mình càng thấy anh Dũng nói hơi thô nhưng thật vãi ,... nên lần này chắc anh Dũng còn thô hơn chắc là tại có đứa nào làm anh tức thế ... nhưng mà .... thôi , thơ của các em không ngửi nổi thì anh Dũng tỏ ra người lớn 1 chút , chịu khó bịt mũi đi vào forum vậy nhé .... hehe , PS Dũng :" mà công nhận tao bịt 2 cục kẹo cao su vào 2 lỗ mũi rồi mà vẫn suýt ...."

Em cho mượn cái khẩu trang đặc biệt chống Sars nè :mrgreen:

ha ha, không được thơm cho lắm. Nhưng mà rất hữu ích đấy. Moa vừa phát hiện ra thế này, thử nói xem các toa có cùng ý nghĩ không nhé.
Thường đã nói đến thơ, thì không nên chỉ nói đến câu hay, ý đẹp, lời lẽ văn hoa. Mà cũng phải nên nhắc đến cả cái hiệu quả thực tế của nó áp dụng cho cuộc sống. Như cụ Tố hữu ngày xưa, làm đến hàng triệu bài thơ, thực ra chắc chỉ có đến vài nghìn bài thơ hay. Nhưng vì ngày đó nước mình đang chiến tranh, thơ của ông lại động viên quần chúng & cổ vũ cách mạng, vì thế ma tên tuổi được nghi lại đến tận bây giờ.
Giờ lại xét đến thơ của mấy em SG, thực là có vài nét hao hao giống Tố hữu. Người xưa thường nói, con người phải biết kiềm chế dục vọng & cám dỗ trong cuộc sống, thì mới có thể làm được việc lớn. Lại cũng nói rằng, cuộc đời có tứ khoái : ăn, ngủ, ỉa, đái.
Từ ngày mấy em SG lên đây làm thơ, moa cũng nghe dư luận xì xào bàn tán ghê lắm. Đúng hay sai thì moa không dám nói, xin cứ được nói là dư luận của quần chúng, để cho nó được khách quan vậy. Quần chúng bảo rằng, từ ngày đọc thơ của các em, quần chúng đã vượt qua tứ khoái, con người có thể nói bị tê liệt hết các dây thần kinh cảm hứng. Nhiều khi đói vàng con ngươi, thế mà cũng chỉ nuốt được vài hột cơm. Buồn ngủ nhíu mắt lại, cũng chỉ nằm thế thôi, rồi có ngủ được đâu. Còn hai cái khoản kia, thì nhu cầu mất hẳn. Tại sao thế, nhờ thơ các em đấy. Moa dùng chữ "nhờ" bởi thấy tứ đó có nhiều cái lợi. Vd: không ăn thì không tốn tiền, không ngủ thì không mất thời gian, không ỉa không đái thì chẳng bao giờ phải thay quần. :mrgreen: .........
Vài dòng thô thiển, các toa suy nghĩ, nếu thấy đúng thì cũng nên vào cám ơn các em nó một câu, cho các em đỡ tủi nhé.

ồ hóa ra các đại ca T2 lại là những "nhà phê bình" đại tài như thế , thú thực là bọn Thủy đâu ai tự nhận là thơ hay hay là "thơm tho" gì đâu mà là làm thơ chỉ để tránh tình trạng câu bài và cũng là để châm chích mọi người một tý cho vui thôi chứ đâu phải là làm ra để mọi người khen hay , chê dở đâu mà các đại ca làm cho ra lớn chuyện thế nhỉ . Đúng là mỗi miền có một cách nhìn quá khác nhau , tụi này chỉ nghĩ là cho vui thôi còn các anh lại nghĩ ra toàn những điều xấu về người khác thôi . Nói ra là để giải tỏa nỗi lòng thôi còn vấn đề có hiểu hay kô thì còn chờ các đại ca đấy ............:(

Bé Thủy trách bọn anh không hiểu bé, nhưng thực ra là bé không hiểu bọn anh rồi. Bọn anh cũng có phải có ác ý gì đâu. Bàn về thơ của mọi người, cũng chỉ là để tránh tình trạng câu bài, cũng là để châm trích mọi người tí cho vui thôi mà. Chứ thực ra, hay hoặc dở, thì cũng là thơ bé đăng lên đây để góp vui cho mọi người, ai lại dám chê. Vui thôi mà. Sao bé lại nghĩ là bọn anh nghĩ xấu về bé. :( Anh nói thế để giải thích tấm lòng thành thôi, còn hiểu hay không thì tùy bé đấy .... :( :( :(

Thanh nó có biệt tài làm người khác chóng mặt chỉ bằng những câu nói đấy em ạ.
Chào em Thủy cái,lâu quá ko gặp,ko biết dạo này em thế nào nhỉ???

to anh Kiên: hơ, anh Kiên thay avarta rùi cơ à nhg hình nhu vẫn là chị đấy?!
to anh Thanh : hic, bác Thanh nhà ta tán gái giỏi ghê ha!

quá khen quá khen. Công nhận moa tán cũng khá khá. Tán một hồi, cá sấu cá đẹp chạy mất dép hết cả lũ. :mrgreen:

Đúng rồi đấy, cái này không thể gọi là biệt tài được :nono:

Ngọc Linh nói đúng! Chẳng hay ho gì cài trò tán hươu tán vượn. Chán chết đi được, nhạt nhẽo vô vị. :( . Phải có tấm lòng chân thật đến với nhau mới quí chứ. Mấy lời nói trăng hoa, gió thổi một cái là bay. hic
:(

hờ hờ, xem ra anh Thanh cũng bít nghĩ đấy nhỉ. Bít thế sao còn tán làm chi???? :D

Đúng là Thanh ca cứ quay như chong chóng kô biết đường nào mà lần nữa ;) Thôi để Thủy tặng Thanh ca một bài này nhen :

Hôm qua vẫn còn êm
Thế mà chỉ một đêm….
Ông trời……thật đáng ghét
Lòng ngườI khó đoán ghê

“Bên đó” đầy cương quyết :
“Thơ thế mà là thơ
Thơ tui làm từ nhỏ
100 bài có đáng chi”

Sáng hôm nay lên rum (forum)
“Sao chẳng ai nói gì?”
“Bên này” đang thấp thỏm
“Bên đó” làm hay ghê……

Có thêm ảnh của T $ Q vừa mới upload lên đấy...mấy thằng bạn hiền T2 lên xem đi.

Hờ, anh Thanh xúc động chưa, được chị Thủy tặng riêng một bài thơ :)) :mrgreen:

Hồi xưa cứ tưởng chỉ có bác Chi là biểu tượng của T2, bi giờ hóa ra anh Thanh mới đích thực là dòng đoan chính.

Back
Bên trên