các bé anh 2 06-09 vào đây nào :x

=(( yên để xem lại vấn đề xe cộ đã :( mỗi người đi lại nói 1 kiểu khác nhau

Xin chào xin chào. Cuối cùng thì bạn Giang cũng đã về sau vài ngày ăn chơi nhảy múa, thác loạn cũng như chịu khổ chịu sở tại đảo Quan Lạn theo đúng như kế hoạch các bạn yêu đã biết. Nhìn chung chỗ này chắc chắn sẽ là bãi biển đẹp nhất miền Bắc chỉ mỗi tội hơi xa và chất lượng dịch vụ còn thấp

Thứ nhất về vấn đề xa, quả thật là đi đến đó rất rất là mất công, đi ô tô mất 3-4 tiếng, đi tàu ra đảo mất 4-5 tiếng, chưa kể phải đi phà, đi xe ôm, đi xe thồ, chưa kể thời gian kì kèo mua vé, chưa kể thời gian đợi chờ mòn mỏi cho đến lúc các phương tiện rời bến, nói chung phải mất tầm gần nửa ngày mới đến nơi ặc ặc. Nếu chẳng may mà bị nhỡ tàu ra đảo (lúc đi bị nhỡ thật Image) thì phải đợi thêm 3-4 tiếng nữa, có khi phải đợi qua ngày vì một ngày chỉ có 2 chuyến

Thứ hai về vấn đề chất lượng dịch vụ Ban đầu vào ở cái chỗ Vân Hải gì gì đấy ngay cạnh bãi Sơn Hào vì ATI đã bị booked kín chỗ, vị trí đẹp thật nhưng mà điều kiện thì "sướng" thôi rồi Này nhé, phòng ở thì cửa chính lắp kính trong suốt, cửa sổ bên trong bên ngoài như nhau đã thế phòng nào cũng có 1 cái lỗ 4 người chui lọt, chắc để thông gió?!?! Hậu quả là không cần khóa cửa vẫn vào được phòng?!?! Muỗi bay như trực thăng?!?! Toilet thì xập xệ, phòng tắm thì công cộng Thức ăn thì đắt như chó, nước uống thì không có, gọi Red Bull hết, gọi Coke hết, gọi Fanta hết, gọi nước lọc nó cho 1 cốc, xin cốc nữa thì nó cũng kêu... hết, mà cuối cùng nó tính 60K/người/bữa Image Hôm sau chuyển sang Ngân Hà, chỗ này được recommended trong quyển Lonely Planet nên quả thật khá khẩm hơn nhiều, đề nghị các bạn hiền lần sau cứ theo recommendations của Lonely Planet mà chiến

Và cuối cùng về vấn đề đẹp, 3 bãi biển đều đẹp; bãi Sơn Hào tắm vào buổi sáng, nước trong vắt, bãi thoải, sóng to, sướng quên chết; bãi Minh Châu đến vào buổi chiều, sóng nhẹ hơn, cát trắng, đẹp không kém; bãi Việt Mỹ (hay bãi Quan Lạn) đến vào buổi tối, gió mát chết người, cảm giác rất tuyệt. Đồi cát trắng có 2 chỗ, tuy không trắng và rộng như tưởng tượng nhưng mà cũng không đến nỗi tệ

chờ 8-|

lại chờ 8-|

chờ đến bấn 8-} (trên tàu ra đảo)

đồi cát :x

Còn sau đây là ảnh động thằng Thành Tút và bạn Vân đang dựng cảnh Titanic trên đỉnh đồi. Xem nó đào hố cho bạn Vân đứng xuống để trông nó cao hơn kìa, thật bố láo và thật thô lỗ

chờ đường về 8-|

tuy là ko ngừng sát fạt ;))

còn thằg anh tao đi hè năm ngoái bảo là

đi ô tô 3 tiếng đến phà, đi tàu 1 tiếng ra đảo, mất tổng cộng độ 6 tiếng

Quan Lạn trông khá là đẹp

chúng mày nghĩ thế nào? :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
phà chở các VIP phải chất lượng cao :> phao cứu hộ hẳn hoi, không quá tải :>
mà lớp mình có đứa nào chưa biết bơi không =))

đc đấy, nghe hay đấy Linh ạh :x chúng mày xin phép ms. Lan Anh rồi tiếp nhé ;;) Cho lớp trưởng + Lớp phó đi xin :x

con chị tớ :-?

kế hoạch đi Quan Lạn (cập nhật tối ngày 23/7)

gửi các bồ bịch nhí nhảnh sắp đi Quan Lạn cùng tớ (again):

sau 1 thời gian nghiên cứu kỹ lời kể của các bậc tiền nhân đi trước (vừa về hôm 16/7), tớ đã phải nghiêm túc nghĩ lại về vấn đề chơi bời của chúng ta. có một vài tồn tại đáng suy xét:

- số tiền đóng cọc dự kiến là khoảng 300k/người. các bạn nhớ mang thêm ít nhất 300k nữa đề phòng Image (thế tức là thay vì 500k như tớ đã nói lúc trước, giờ các bạn cứ mang ít nhất 600k cho nó an toàn)

- thời gian đi sẽ là từ 28 đến 30 tháng 7. nhưng đang xem lại vì nếu đi cuối tuần, cái ATI resort nó bị booked hết rồi thì ăn cám T_T

- chuyến này đi sẽ phải vận động rất nhiều, đề nghị các bạn con giời yếu chân hoặc thích guốc cao gót ở nhà cho đỡ mè nheo

- 1 điểm nữa là ra đến biển tớ không khuyến khích các bạn đi bơi. bạn nào thực sự biết bơi và bơi giỏi thì mới đc xuống nước, và ko đc bơi xa bờ. còn nếu ko thì mời các bạn tập bơi trên bãi cát cho tớ nhờ, bãi biển khá vắng, lại ko có người lớn đi kèm, đề nghị mọi người chấp hành nghiêm chỉnh!

- tớ kêu gọi các bạn yêu góp công góp sức tổ chức vụ này để tất cả đều thoải mái và hăng hái. gần tới ngày đi sẽ làm 1 buổi conference (online hoặc offline) để phân công công việc. cấm đc trốn!

đẹp vãi....O_O....thích quá....ngồi trên cát đã dãi chảy ròng ròng rồi T.T

ừa, tớ thấy biển ai chụp cũng vắng cả. nước xanh và rất trong, bãi cát lại dài và rộng thế kia...mỗi tội là...cái ATI resort toàn bị kêu là booked hết sạch chỗ mất rồi :-?
nếu thích, thì đề xuất ý kiến đi QL với cô đi =D>

ts từ hôm qua đến h chúng mày vẫn đag nói mồm đấy à?? ^"^

okie, thế này, bây h chúng mày muốn nói những cái j, nếu ko ai nói thì tao nói cho T____T

còn fải hỏi 8-|
tất nhiên là, đề đạt nguyện vọng muốn đi tham quan hè rồi :x

ặc ặc cho bon chen tí biển Quan Lạn đẹp vãi chấy ạ o_O
như nước ngoài í nhỉ
anh2 sướng :(

Back
Bên trên