Các bài hát khiêu vũ

Re: Các bài hát để nhảy cổ điển

Báo cáo chị Giao yêu là bài 7 link ko hoạt động ạ :( Các bài còn lại em đã load và chạy thử successful :D
Bài Time of my life instrumental hay thế :((
Em năm nay (2006) chắc là ko về VN vào lúc nào đc rồi chị ạ :(

Cho em Vân quay cuồng luôn này:p

Quando_Quando_Quando_Heineken
Quando_Quando_Quando_Remix

Link bài 7 chị đã sửa rồi. :)

Que sera - Bài này không phải Que sera sera vẫn hay nghe đâu ạ. :) (Nhưng không biết có phải bài em Vân post trên kia không nữa. Mọi người nghe thử. Nếu đúng rồi thì chị xóa đi :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Bài que sera em gửi trên đúng là bài Que sera sera waltz vẫn hay nghe đấy chị ạ :)
Bài Que sera của chị nhảy gì nhỉ? :-/ Rhumba hay... Salsa ạ :p

Chỉnh sửa lần cuối:

file này thì đọc bằng cái gì hả chị? 8-} m4a ấy?

cái bài live, laugh and love của sis Vân hay quá :x mà bài này chắc salsa cũng được chị nhỉ? chứ em chả biết samba 8-}

lão già béo ú thì không nhảy ^^ chắc cũng võ vẽ tí xíu thôi :D nhưng thich nhạc :) thỉnh thoảng tự nhiên mình bị bài nào touch mình quá lại gửi cho lão ý :) cũng từ lâu lắm rồi mới thấy đấy ^^
-------

John Denver hình như cũng còn bài Take Me Home, Country Road hay tuyệt :x không biết có ai có không?

---------

ôi em đang nhún nhảy tung tẩy với live laugh and love đây ^^ dễ thương quá!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Que sera chị gửi là nhảy Salsa em ạ. Hình như em Vân còn thích Merengue nữa nhỉ ;)

chị ơi làm thế nào để đọc file m4a hả chị 8->

Em down iTunes về nhé! Real cũng đọc được file này em a.

Chi xóa link của 11 bài đầu rồi trong soundtrack cua Dirty Dancing rồi. Ai muốn xin lại thì hỏi em Vân nhé!:D

thế nhờ chị Vân send lại vào mail box vậy :D yêu chị lắm cơ :* mà nếu chị chuyển giúp em định dạng sang cái gì mà WinMediaPlayer hay QuickTime Player đọc được thì em cám ơn chị lắm ạ!

Chuyển file làm gì khi ma nếu em download iTunes thì dạng file nào em cũng nghe được? :)

Cho nghe bài này nữa nhé!

It's Hard To Say Goodbye

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngô Tố Giao đã viết:
Que sera chị gửi là nhảy Salsa em ạ. Hình như em Vân còn thích Merengue nữa nhỉ ;)
Ôi sao chị Giao biết nhỉ :x
Nhân tiện gửi mọi ng một bài Merengue này của Elvis Crespo, phê bài này thế :x
Về vụ m4a: winamp cũng đọc đc file này mà.
Ah quên em Nga còn hỏi Country road take me home. Chị cũng gửi luôn vào yahoo rồi đấy nhé.
Mà sao các thành viên khác của HDC ko thấy nhỉ? Ko hiểu các đc ấy đã download hết các bài trong mailbox về chưa hay là có nhu cầu đặc biệt gì ko? :-/

Cảm ơn chị Vân và chị Giao rất nhiều:x:x, em đã download các bài hát về rồi.

Nga ơi, nhà tao dùng Nero Showtime cũng nghe được đấy, nghe hay lắm. Nhưng chị Vân ơi, chị có thể gửi cho bọn em mấy bài mà nhảy các điệu như pasodoble, boston, bebop, tango... được không ạh? còn tên bài hát thì em cũng không biết, các chị biết nhiều thì giúp bọn em với. Thanks a lot :x:x

Boston là slow waltz á? Waltz chị gửi cả loạt rồi mà, cả vienna waltz lẫn slow waltz
các điệu khác sẽ dần dần :)

Cho em hỏi mấy bài này nhảy điệu gì ạ:
1. Smooth - Santana
2. Over and over
3. I like beer
4. Changing partners
5. It's hard to say goobye

Em Mai Anh:
Cac bai over and over, i like beer, changing partners chi da de tieu de email là waltz rồi mà em? Changing partners là slow waltz (boston)
smooth trong 1 topic bên trên chị đã nói là nhảy chacha rồi mà
it´s hard to say goodbye của chị Giao là bài ballad nhẹ nhàng nếu nhảy em sẽ có thể nhảy rhumba nhưng mà thực ra bài này em thấy ko phải để nhảy, chị Giao thấy thế nào ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

cám ơn các chị lắm á :* HDC bọn em down hết mấy bài trong mailbox rồi ạ :x chờ hàng ngày từng bài mới chị gửi lên :D

Chị vừa gửi 2 bài chacha: It´s now or never và casablanca

----------

Tango: Le tango de la mort

----------

Valse: La valse à mille temps

----------

Over and over là waltz khá nhanh đấy ;) over and over... quay quay quay... ;)
I lile beer thì nhắng nhắng :D Chị hay liên tưởng đến các quán nhậu lụp xụp tồi tàn miền tây nước Mĩ... Một ca sĩ lè nhè hát và mọi ng xoay xoay :D

em đang nghe cả lượt đây ạ :x cái bài của Elvis Crespo hay thế :x (mới nhìn cứ tưởng King Elvis :p đang định không nghe :D ứ thích bác này :p thế mà hôi trước ngất ngây Love Me Tender hôm ông thầy tiếng Anh người Mỹ chơi guitar và hát :">) shake ya body ya!! ^^

knock three time cũng nhắng ^^ lần nào nghe đến đoạn knock three time mình cũng búng tay tanh tách với hất đầu 3 cái ^^

cảm giác lúc nghe I like Beer y hệt như sis Vân nói đấy ^^ kiểu như đi với anh đến một quán rượu, một tay guitar lè nhè, anh với em xoay xoay sau mấy cốc bia (giả vờ say là chính ^^) rồi đến chỗ nào sau câu I like beer it makes me a jolly good fellow hay makes him feel mellow thì cả quán rượu sẽ cùng hát theo.. cảm giác funky classical thế :x

lần nào nghe cuando cuando với live laugh and love thì đầu tiên là ... đung đưa hips :D rồi cả người, rồi tưng tửng lắc lư theo nhạc ^^

it's hard to say goodbye là slow ạ? tưởng tượng nhảy với nhau, thì dần dần sẽ siết nhau chặt dần, chặt dần...

nghe tennessee waltz lại buồn cười :D cứ thấy có lỗi với ai đó cơ ;;)

take me home, country road lần nào mình nghe cũng đung đưa theo. nghĩ đến cảnh West Virginia chỗ nào toàn là hoang mạc, với mấy cây xương rồng, tay cao bồi ôm cái đàn... khổ cái đàn gì ý :p quên tên rồi :p hát nghêu ngao trên con ngựa gầy. nghe cứ giống như trong ... Lucky Luck ^^ mà bài này thì nhảy gì nhỉ?

que sera sera nhẹ nhàng, êm đềm và "hiển nhiên" như chính cái tên của nó vậy :)

nghe all kinds of everything cứ như những giọt nước trong suốt rơi xuống mặt nước... :x du dương du dương... bài này nhảy cũng hay, Anglo Valse nhưng phong thái lại spring, vui tươi, mơn mởn như Vienne Waltz vậy!

over and over... I kiss you again :* bài này với changing partner chả hiểu sao gợi cho mình cái cảm giác nhảy changing partner, cái cảm giác "I keep changin' partners 'til I hold you once more", over and over, "đi hết một vòng rồi em lại trở lại với anh" :) dễ thương quá ! :*

annie's song... the last waltz... 2 bài này chắc chẳng bao giờ nói hết được :) với lại cũng nhắc đến trên kia rồi kìa :p so sweet...

Trần Hoàng Vân đã viết:
it´s hard to say goodbye của chị Giao là bài ballad nhẹ nhàng nếu nhảy em sẽ có thể nhảy rhumba nhưng mà thực ra bài này em thấy ko phải để nhảy, chị Giao thấy thế nào ạ?

Bài này thực ra là nhảy Rumba, nhưng có lẽ sẽ thiên về tính biểu diễn hơn là chỉ nhảy những tổ hợp đơn giản, vì đòi hỏi phải thể hiện nhạc cảm khá tốt. Ngoài ra, bài này nhạc cũng tương đối dài, nên cũng không sử dụng để nhảy giao lưu được. :)

Cho bài nữa đổi kh6ng khí này :)

Salsita
Chan Chan
Margarita

Chỉnh sửa lần cuối:

cái bài Rhumba Oyeme hay thế ạ :eek: mình mắt tròn mắt dẹt ngồi nghe. phiêu diêu, lâng lâng, dễ thương quá :x

Back
Bên trên