Big Bang is V.I.P!!!

post giùm em cái profile của WG đc ko các chị :D,band này xinh khủng khiếp luôn :))

post giùm em cái profile của WG đc ko các chị :D,band này xinh khủng khiếp luôn :))

Min Sun Ye sinh ngày 12 tháng 8 năm 1989, là người ở JYP lâu nhất (từ khi khoảng 11,12 tuổi). Bố mẹ của Sun Ye đều đã mất. Ngoài hoạt động của Wonder Girls, Sun Ye còn tham gia hát bài Song of sun and moon (Il won ji ga) - nhạc phim Han sung byul gok; song ca với JYP bài 대낮에 한 이별 (Seperation in High Noon) trong album gần đây nhất của Mr này; cùng với Ye Eun tham gia hát cùng 8eight bài 사이 (Between) trong album mới của 8eight.

Park Ye Eun sinh ngày 26 tháng 5 năm 19889, là người cuối cùng được chọn vào Wonder Girls (chỉ mới vào Jyp vài tháng trc khi WG ra mắt). Ye Eun vừa mới được tuyển vào Đại học Kyung Hee và có một thành tích học tập luôn ở mức rất cao mặc dù thời gian đến trường đã bị thu hẹp đi nhiều.

Sun Mi sinh ngày 2 tháng 5 năm 1992, vừa mới lên cấp 3. Sun Mi hiện cũng không còn bố. Tuy là một trong hai thành viên nhỏ tuổi nhất của Wonder Girls nhưng Sun Mi có một giọng hát khá khỏe và "già hơn tuổi mình". Sun Mi cũng được gọi là Alien, 4-Dimensional (4 chiều) vì tính cách và sở thích lạ của mình, hình ảnh của Sun Mi cũng hay xuất hiện với một quả cam vì giống như Dae Sung của Big Bang thích Doraemon, Sun Mi cũng mê Tangerine ^^. Sun Mi đã từng xếp nhì trong cuộc thi "Những gương mặt xinh xắn nhất" và là người mẫu tạp chí từ khi học tiểu học, cũng đã được chọn vào SM nhưng sau đó lại quyết định vào JYPE.

Ahn So Hee sinh ngày 27 tháng 6 năm 1992, cũng vừa lên cấp 3. So Hee thường xuyên bị chỉ trích vì giọng hát còn rất yếu khi hát live của mình nhưng đồng thời mọi người cũng rất thích So Hee vì vẻ ngoài cute và gương mặt rất ăn ảnh khi là người mẫu, cũng như những tài năng khác của So Hee. Trái với sự hoạt bát trên sân khấu, So Hee thường xuất hiện trên các cuộc phỏng vấn một cách khá trầm lặng vì bản thân So Hee là người chịu nhiều sức ép nhất WG. So Hee đã tham giá đóng phim "I like it hot" cùng Kim Bum năm vừa qua và trở thành một biểu tượng của Con gái Hàn Quốc thế hệ teens khi liên tục dẫn đầu một số bầu chọn thăm dò của khán giả.

Kim Yoo Bin sinh ngày 4 tháng 10 năm 1988, vào JYPE thay thế cho Hyun Ah, từ Good Entertainment chuyển đến (công ty của Shinhwa, Lyn v.v...). Yoo Bin đã tham gia trong một single của Andy (thành viên Shinhwa) với vai trò nữ rapper, cũng từng xuất hiện trong màn biểu diễn của JYP với vai trò tương tự. Yoo Bin có giọng nói khá trầm và rất có phong cách nên cũng được coi là một trong những nữ rapper xuất sắc nhất thuộc thế hệ mới của KPop. Trước đây Yoo Bin cũng đã sống khoảng 2 năm ở San Francisco, USA. Với sự xuất hiện thường xuyên trên sân khấu là một rapper hoặc dancer rất "hot", Yoo Bin cũng mới thể hiện giọng hát khá đẹp của mình (điều mà ít ai biết đến) trong ca khúc Wishing on a star mới tung ra từ New York của WG.

Thành viên cũ của WG là Kim Hyun Ah, sinh ngày 6 tháng 6 năm 1992. Hyun Ah rời khỏi nhóm trước khi cú hit Tell me được ra mắt khán giả vì lý do sức khỏe không bảo đảm cho lịch làm việc dày đặc của WG.

Vài nhận xét chung
Giọng hát tốt nhất: Sun Ye, Ye Eun, Sun Mi
Nhảy: Sun Ye, Yoo Bin, So Hee
Trình độ ngoại ngữ: cả 5 thành viên của WG nói tiếng Trung rất tốt, về tiếng Anh thì chắc chắn là Yoo Bin ^^, sau đó là Ye Eun.

Hiện nay WG đang ở USA để thực hiện JYPE tour tại New York và Los Angeles.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiếc là anh đã mới tách ra công ty riêng rồi :(
JYP giờ còn G-Soul, Min, Lim Jeong Hee, Joo, Wonder Girls và mười mấy anh trainees :x Dù sao thì Rain cũng có thời dạy WG thì phải ;))

;)) Min là ai nhỉ :-/ có phải dancer được sang Mỹ để phát triển sự nghiệp j j đó ko :-/

Đùa tớ phải công nhận WG hay nhưng mà SNSD vẫn thấy hơn :))
(chắc vì mê nhân của SM hơn :"> , se7en với Big Bang là ngoại lệ :">) có điều hơi cute quá đà :)) WG nhiều lúc sexy cũng thấy thik :">. Lên mạng có vẻ nh người thik So Hee nhỉ, mình thì ko thik So Hee nhất nhóm, thik Sun Ye với Sun Mi thôi.
Mà về dance thì bây h chiếu theo cái bạn TRang post thì Sun Ye là khá nhất WG ah :-/ sao trước đây xem clip trên Youtube nhiều thấy sau Huyn Ah thì So Hee mới là dancer thứ 2 nhỉ :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ thik SNSD hơn.
nghe Girl's generation và Into the new world mấy tháng rồi chưa chán 8->
wondergirl thì đúng là có mv Tell me cực đỉnh =))

lạc chủ đề topic rồi , bạn Trang đừng mắng tớ :">

@ bạn Nga: tớ cũng thế mà, SNSD , thú thực là tớ thấy về mặt mũi theo quan điểm của tớ là hơn WG :)) nhưng chiều cao thì WG hơn ;;) . Hát hò thì giải thưởng cũng nhiều hơn WG :x dù hát live ko nhiều nhưng hiện nay đã live nhiều hơn trước (nhưng riêng Into the new world chắc là ngoại lệ :)) bài này nhảy ghê quá, :)) tớ chưa thấy nhảy live bản remix bao h :-s ). Nhận xét về từng nhân thì ai mình cũng thik, trừ Tiffany ra :)) Bà này tiếng Anh thì khá nhưng nhiều lúc rất giả nai :)), nhảy kém, hát live cũng kém :)), ko hiểu sao lại được cho vào top vocalists :| (cá nhân tớ thấy Yuri hát còn khỏe hơn bà này , Hyoyeon nữa, dù ko chuyên về hát hò. Sunny và SooYoung giọng cũng khỏe hơn hẳn). Lên mạng thì toàn thấy ng ta hô Tiffany, thik Tiffany nhất làm mình càng thấy quái :|

btw, ko thik Tell me, thik Irony với cái bài This fool thì phải

Nói về girl band, có vẻ ít hơn boy band :-? mà tệ cái Kara h lặn mất tăm rồi...:( giọng của Kara :x

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ cũng...ko chuyên sâu về SNSD :))
chỉ là cảm jac thì thik nhóm đấy hơn.Chứ cũng ko đặc biệt nhớ tên ai hoặc thik đặc biệt ai cả :D
chỉ thik girl generation vì bài đấy nhảy rất cute :D

:)) bài GG thì dance step cũng thành traò lưu giống Tell me của WG :))
Tớ chả chuyên sâu về ai cả, có điều tìm hiểu nhiều thứ về SNSD và Se7en :x

tớ thik SNSD hơn.
nghe Girl's generation và Into the new world mấy tháng rồi chưa chán 8->
wondergirl thì đúng là có mv Tell me cực đỉnh =))

Irony có MV hay hơn :)) Mà dù sao thì mình cũng fan của WG 8->
Nhạc của SNSD nghe thì dễ nghe, nhưng mà nó cứ đều đều thế nào ý :)| Đấy là vì sao ng` ta gọi concept của SNSD là baby - doll, nhưng những kiểu dễ thương mãi thế chỉ có một thời, SM ko mạnh tay chấn chỉnh thêm muối vào SNSD thì dù có sống dưới mái dù to đùng của SM thì SNSD cũng vẫn ko thể tiến xa hơn được đâu.

Ngoài Tiff và Tae Yeon ra, cá nhân tớ chả thích ai cả. Jessica quá nhiều tai tiếng, dù bản thân ko có gì để đáng bị như thế nhưng mà việc để bị đồn đại cũng là ko hay rồi +_+. So Young, Yoon Ah thì nên làm diễn viên thì hơn :| Cái việc mà mọi ng` ở trong SM lúc nào cũng phải lăng xê cho SNSD thấy chán rồi, cứ để tự nhiên đi có phải hơn ko, sao lúc nào cũng đang nói đến band nữ khác thì cũng phải nhét thêm SNSD vào thế. Chị Lina của CSJH cũng thích Kara hơn, rồi cái ông Hee Chul mới đây lại tiếp tục "vạ mồm vạ miệng" nghĩ đến việc "couple" với em So Hee đủ để thấy SM có vấn đề.

fan Su Ju, fan Dong Bang, thích CSJH nhưng mà SNSD cắt giảm đi chỉ còn 4-5 người chắc sẽ khá hơn =; Ngoài Pop ra SM cần phải có cái gì đó khác, Fly to the sky ra đi vốn đã ôm chỗ R&B vẻ vang theo rồi, KangTa thì từ khi Jang Woo Hyuk, Tony Ahn liên tục chiếm ngôi trên các bản xếp hạng thì Kang Ta lại tụt lùi lại đằng sau. BoA lặn luôn ở Nhật, CSJH The Grace thì bị đối xử ko fair lắm (tần số xuất hiện quá ít so với tên tuổi của mình), Dong Bang Shin Ki thì luôn trong tình trạng làm việc căng như dây đàn và sức ép từ mọi nơi, Super Junior thì lịch bị đẩy chồng chéo đến mức độ còn bị nhà đài phạt do tham gia chương trình của đối thủ, bị mang đủ tiếng xấu chỉ vì số thành viên quá đông của mình... Còn một việc nữa, đó là năm 2007 vừa rồi, để Super Junior có thể nối tiếp Dong Bang đạt giải Dae Sang (DBSK giành được năm 2006 cho best artist), SM đã phóng DBSK sang Nhật gọi là "giành đất cho Su Ju" tung hoành - công nhận là quá khôn trong trò này. CSJH đổi tên, ra album mới nhưng lại trắng tay trước See Ya, SNSD bị WG đánh bại ở trong và ngoài nước, khi cùng debut 1 năm mà WG thậm chí được phóng thẳng lên đề cử Best Artist của năm, Girls Generation và Tell me ra cùng 1 thời điểm, cùng với những dance move catchy và dễ học nhưng trên UCC lại chỉ tràn ngập clip dành cho Tell me. Khi JYP mạnh tay để WG xuất hiện trên các sân khấu với ko chỉ các bài hát của WG mà còn của các nghệ sĩ khác, để cho WG xuất hiện với hình ảnh ko chỉ cute mà còn mature, thì SNSD im hơi lặng tiếng hơn. Chưa kể các lễ trao giải thưởng của năm, "đất" của SNSD cũng bị lép vế hơn nhiều so với WG - theo tớ cũng một phần vì SM ko chịu thay đổi hình ảnh của SNSD.

Dù sao thì SNSD đi con đường Pop, WG là Dance + R&B, so sánh 1 quả cam với 1 quả táo thì ko nên, mà cũng như đi so Big Bang với Dong Bang Shin Ki é :)), 1 năm mới ra mắt chưa là gì, để xem trong năm tới ngôi Best female group về tay ai =;

Chỉnh sửa lần cuối:
thế mà ko hiểu sao 2 bài đấy của GG tớ nghe mãi ko chán ý :x
mỗi lần nghe là lại ngứa hết cả ng` =))
best female group năm vừa rồi là ai đấy? :D
tớ thấy CSJH là đc cả ngoại hình lẫn giọng hát.n mà sex quá em cũng ko thik :">

thế mà ko hiểu sao 2 bài đấy của GG tớ nghe mãi ko chán ý :x
mỗi lần nghe là lại ngứa hết cả ng` =))
best female group năm vừa rồi là ai đấy? :D
tớ thấy CSJH là đc cả ngoại hình lẫn giọng hát.n mà sex quá em cũng ko thik :">

See Ya được
CSJH thời mới ra thì bị kêu là hiền quá
Bây giờ thì :))
Thôi, các chị ý lớn rồi nó khác chứ :p

Hai bài của SNSD thì bài Into the new world hay hơn, mà toàn nhạc bác Lee Seung Chul thời trc mix lại mà, còn Kissing you với Oh la la như nhạc thiếu nhi :|

Nhân tiện, leader của mỗi bên lại hát cho 1 phim :))

If
Song of sun and moon

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là cả trang này off topic mất rồi Shin :|
tao ko thích cả WG lẫn SNSD :)) nhưng WG vẫn hơn, mấy bài của nó còn đặc sắc một chút

Chỉnh sửa lần cuối:
uh off topic rồi :)) có khi nên đổi tên topic tất tần tật đi nói cho dễ :))

ko thik Seeya b-(

Bạn Shin cũng thik Tiffany à 8-} Mà cái đoạn nói WG xuất hiện với nhiều bài hát của các ca sĩ khác, thì h SNSD cũng khá nhiều đấy chứ :)). Thik cái Girl on top với lại My Name mà SNSD cover lại của Boa. Nói là hình ảnh mature thì cũng nhiều lắm, nhưng cơ bản là cute nó vẫn lắm hơn :)). Nhưng về dance thì tớ vẫn thik SNSD hơn :D có lần ấy bảo SNSD chỉ dừng lại ở dance step ý, ở SNSD đã có HyoYeon, Yuri, Jessica dance vào loại pro rồi, Soo Young và Yoona cũng rất khá :D. Về dance mà nói, WG hát dance thì hay hơn, nhưng dance thì cũng ko hơn SNSD :D

Nhưng mà nói về giải thưởng :-? GG và Kissing you được khá khá giải, trong khi Tell me với Irony hình như là chưa :-?
btw, sao tự dưng Kara lặn mất tăm :( thik SUnghee :(

JYP là viết tắt của Jin Young Park, là tên của 1 ca sĩ/ producer nổi tiếng ở Hàn ( được gọi là korean Michael Jackson thì phải :))), JYP Entertainment là công ty giải trí do JYP lập ra, từng có Rain (nay đã ra đi), Wonder Girls,...

dạo nay nghe The wonder years có nhiều bài hay quá :x:x

uh off topic rồi :)) có khi nên đổi tên topic tất tần tật đi nói cho dễ :))

ko thik Seeya b-(

Bạn Shin cũng thik Tiffany à 8-} Mà cái đoạn nói WG xuất hiện với nhiều bài hát của các ca sĩ khác, thì h SNSD cũng khá nhiều đấy chứ :)). Thik cái Girl on top với lại My Name mà SNSD cover lại của Boa. Nói là hình ảnh mature thì cũng nhiều lắm, nhưng cơ bản là cute nó vẫn lắm hơn :)). Nhưng về dance thì tớ vẫn thik SNSD hơn :D có lần ấy bảo SNSD chỉ dừng lại ở dance step ý, ở SNSD đã có HyoYeon, Yuri, Jessica dance vào loại pro rồi, Soo Young và Yoona cũng rất khá :D. Về dance mà nói, WG hát dance thì hay hơn, nhưng dance thì cũng ko hơn SNSD :D

Nhưng mà nói về giải thưởng :-? GG và Kissing you được khá khá giải, trong khi Tell me với Irony hình như là chưa :-?
btw, sao tự dưng Kara lặn mất tăm :( thik SUnghee :(

:)) bạn ơi mấy bài của BoA đó chỉ là nằm trong kế hoạch remake lại những ca khúc đã từng là hit của SM thôi, giống như SuJu hát lại nhạc của H.O.T ý
Nói HYeon nhảy đẹp còn có lí, Jess thì ở SM quá lâu rồi chứ nói Yuri, Soo Young dance đc thì hơi bó tay đấy :| Tell me được dẫn đầu ca khúc của năm và là một trong những ca khúc xếp 1 liên tục lâu nhất trên các bảng xếp hạng, Irony là ca khúc debut, đề cử cho nhóm nữ mới xuất sắc nhất là dành cho Irony mà. Ngoài ra album The Wonder Years của WG còn là 1 trong 5 album xuất sắc nhất 2007, trong khi GG & Kissing you chỉ được nằm trong hệ thống giải thưởng phụ thôi.

Ko hiểu ấy xem những giải thưởng gì, chứ tớ đã check toàn bộ các giải của KBS, SBS, Mnet, MBC và cả Arirang rồi, cả của nhạc hội Seoul nữa. Ngoài ra Music Bank, Inkigayo cũng như Music core đều có tổng kết xếp hạng mỗi tuần cả, cho nên nếu mới chỉ tìm hiểu về 1 phía thì đừng sớm kết luận thế nhé =; Mà nếu chưa biết mấy thì ấy nên check wikipedia đầu tiên :)) ok?

@Anh + : Nhiều bài hay là những bài nào ;)) Cái bác JYP trông thì phát ghê mà mát tay kinh người 8-} Riêng quả bác ý lọt cả vào bảng xếp hạng của US đủ sợ bác ý rồi 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Shin sao up lắm WG thế?=)) Topic BigBang mà=)) =)) =)) =))

Uh, cái này đáng nhẽ để sang CLB nhạc Hàn nhưng mà vì có em hỏi ở trên thôi, mà ko sao, Big Bang với WG đi đôi là chuẩn rồi ;))

Tạ tội với V.I.P, đưa cái này lên tẹo:
미안해요 (I'm sorry) - Gummy
Bài này công nhận nhạc hay mà clip cũng hay :x Cái đáng nói ở đây nữa là trong này T.O.P đóng với Sandra Park (nhân mới của YG từ Philippines). T.O.P đẹp thôi rồi (đẹp nhất trong các clips từ trc đến nay ý 8->), hot quá 8-X: nhưng có một màn đau đớn là anh ý "kiz" chị Sandra T__T :(( lòng đau tan nát :(( :((

Thích cái tóc này (đang để hiện thời) :x

Big Bang nghịch ngu ở Japan :)) Cái mặt GD rất có vấn đề =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao nhìn ảnh trên của anh T.O.P giống EE Teuk trong SJ thế nhở :-??

----------

còn cái đầu rẽ ngôi bên đeo kính trong MV I'm sorry thì hơi na ná Rye Wook trong Flowers boys =))

Back
Bên trên