Ba điều ước !!!

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Anh Nhân và cu Linh cùng rủ nhau ra bờ sông chơi , thấy một ông già bị ngã xuống sông , cả hai thương tình bèn hò nhau nhẩy tùm xuống sông kéo ông già đó lên .
Ông già cảm động trước lòng tốt của hai nên bảo họ : " Ta là ông già tiên đây . Thấy cả hai đứa nhà ngươi đều là người tốt , ta ban cho mỗi đứa ba điều ước . "
Sau một hồi nghĩ ngợi , vốn sẵn có bản tính tham lam , Nhân nói với ông già : " Con sẽ ước 3 điều giống như thằng Đăng Linh ở Vườn cười nhưng chỉ có điều nó ước được một thì con phải được gấp đôi nó " . Ông già gật đầu đồng ý rồi quay sang hỏi Đăng Linh xem nó ước điều gì .
Điều đầu tiên Đăng Linh ước được một thùng vàng thật to . Loáng một cái , Đăng Linh đã được một thùng vàng như ý muốn còn anh Nhân thì được tới tận hai thùng .
Điều thứ hai , Đăng Linh ước có một cô nhân tình đẹp như người mẫu . Ông già vừa gật đầu thì ngay lập tức , bên cạnh Đăng Linh là em Trang Thư (sướng nhá b-)) . Và bên cạnh anh Nhân có tới hai cô gái xinh như mộng: Nhật Linh và Như Trang (cái này gọi là chào đón mem mới của VC) .
Hết sức bực mình vì thấy lão Nhân cái gì cũng được gấp đôi mình , Đăng Linh bực tức nói với ông già điều ước thứ ba : " Con ước gì bây giờ ... con .... con ... mất luôn một viên bi . "
Và .......

Hẽ hẽ, mất một viên cũng chẳng sao, còn viên kia dự trữ, anh Vũ nhỉ :biggrin: còn anh Nhân suớng nhá, được gấp đôi em :))

Sai rồi em ạ. Mất 2 viên thì thành hẳn female nên còn thix boy được, còn mất có 1 viên thì ko thix được boy lẫn girl hé hé

Thế thì cả 3 em sẽ thuộc về chú Linh :D
1 viên bi phải làm việc thay 2 viên với cường độ gấp 3 lần luôn :))

Hê, mất một viên thì vẫn còn viên còn lại mè, hé hé, cái viên đấy có liên quan gì đến bị chuyển đổi gender đâu :)) Cái ở trên cơ mà :))

1 viên thì vẫn chơi được tốt. :))

Võ Thanh Trọng Nhân đã viết:
Sai rồi em ạ. Mất 2 viên thì thành hẳn female nên còn thix boy được, còn mất có 1 viên thì ko thix được boy lẫn girl hé hé

.. hình như vẫn chưa mất "một số thứ" nữa thì phải?? .. chưa thành "female" được.. [-x b-) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:)

Ôi mẹ ơi mấy chú thế mà đòi dạy Sinh cho bé gì gì lần trước hả? Cái yếu tố quan trọng quyết định male hay female nó nằm ngay ở cái đấy đấy, cái viên bi đấy. Hừ, cũng may bé gì gì đó chưa nhận mấy chú làm sư phụ, nếu ko kỳ thi của bé đó tiêu cha nó rồi [-(

.. hình như vẫn chưa mất "một số thứ" nữa thì phải?? .. chưa thành "female" được..
Em ạ, em cần phải nghiên kíu nhiều thêm nữa em ạ :))

Võ Thanh Trọng Nhân đã viết:
Ôi mẹ ơi mấy chú thế mà đòi dạy Sinh cho bé gì gì lần trước hả? Cái yếu tố quan trọng quyết định male hay female nó nằm ngay ở cái đấy đấy, cái viên bi đấy. Hừ, cũng may bé gì gì đó chưa nhận mấy chú làm sư phụ, nếu ko kỳ thi của bé đó tiêu cha nó rồi [-(

8-| 8-| 8-| 8-|
Thế cái thằng công công nó là con gái hả anh????
8-} 8-} 8-} 8-}

Hơ hơ, đúng roài, nó mà là con gái thì chẳng nhẽ chúng nó vẫn ấy nhau được à :biggrin:

Anh lúc quái nào chả thâm ý, thế anh bảo nghiên cứu thêm cái giề

Back
Bên trên