BA ĐIỀU ƯỚC

Lê Thị Thu Phương
(phuongams)

Một hôm, trong khu rừng rậm, con ếch thần nhìn thấy một con gấu đang đuổi theo chú thỏ để kiếm bữa ăn trưa. Ếch gọi cả hai con vật lại và nói: "Ta cho mỗi ngươi ba điều ước. Gấu kia! Ngươi hãy ước trước đi". Gấu suy nghĩ một phút và bởi vì nó là gấu đực nên nó ước: "Tôi ước tất cả gấu ở khu rừng này đều là gấu cái".

Đến lượt mình, thỏ liền ước một cái mũ bảo hiểm và đội ngay lên đầu. Con gấu cười khinh thị vào sự ngu dốt của thỏ vì nó đã phung phí một điều ước quý giá như vậy. Lần thứ hai gấu lại ước: "Ồ! tôi muốn khu rừng bên cạnh cũng chỉ toàn gấu cái".

Tiếp theo, thỏ ta ước một cái xe máy và ngay lập tức nổ máy. Gấu thực sự bị sốc vì thấy thỏ ước những thứ ngu xuẩn đến vậy. Đến điều ước cuối cùng, gấu nghĩ trong giây lát rồi nói: " Tôi mong tất cả gấu trên trái đất này đều là gấu cái".

Xe của thỏ bắt đầu lăn bánh và nó ngoái lại nói với theo: "Tôi ước con gấu này bị đồng tính".

Bác Thắng sao dùng từ nặng thế, chuyện cười thì làm gì có bản quyền, mỗi người đi sưu tầm 1 nơi thui mà, em chỉ nói thế cho vui thui vì em cũng nhiều lần bị các bác bề trên mắnh là xào lại chuyện của các bác ấy mà:p

hehehhe!! hay thật đấy!! thế là lại có cơ hội để câu bài???

em thấy hay thì post cho pa` kon xem thui. Ai ngờ.................

ăn cắp thì vẫn là ăn vắp , thanh minh gì

có 3 điều ước, anh sẽ cho đi 2 điều ước, ai giơ tay trước thì sẽ dc nhận nó. Còn điều cuối cùng, anh sẽ ước một điều thật giản dị, thật ngắn gọn : "ước cho mình có thêm 3 điều ước nữa"
có lẽ đây là version khá nhất trong các version về "3 điều ước" đấy nhẩy

ăn cắp là ăn vắt là thế nào đây hả bạn Đức???? :D

nhầm , lỗi lập trình thông cảm ( ko có ý câu bài)

keke bạn Dũng ơi bạn Đức viết là ăn vắp chứ ko phải ăn vắt ( cái này chắc cũng do lỗi lập trình ) ( cũng ko có ý câu bài :D )

tôi cũng chẳng hiểu gì cả, ngoài việc mình vào đây để làm gì!!! :D

Đề nghị mọi người không bàn tán ngoài chủ đề nhá:p, ít ra vào đây thì cũng phải nhận xét đôi chút về chuyện được post chứ ví dụ như là.... chết em cũng chả biết nhận xét gì cả, các bác thông cảm nhé( không có ý định câu bài:p). Dù sao thì các bác cũng nên theo tinh thần của em mà làm nhá chứ câu bài là xấu lém:D

tinh thần của em là tinh thần gì cơ :D
uh thì nhận xét thế rốt cục con thỏ ước cái xe để làm giề ==> ko hỉu :-?

ước có cái xe để chuồn cho nhanh chứ còn gì nữa!!! có thế mà cũng ko hiểu!!!

Back
Bên trên