Bệnh nghề nghiệp!

Nguyễn Thanh Thảo
(Violethn)

Điều hành viên
- Này, anh chàng cậu mới quen hôm qua thế nào?
- Tuyệt vời! Anh ý bị bệnh nghề nghiệp cậu ạ!
- Thế anh ý làm nghề gì?
- Nặn tượng
- Hơ :))

///
:)) ... 8-} choáng thật ... em chả tưởng tượng nổi cái gì cả ... :)) .. em chưa được xem người ta nặn tượng bao h chủ tịch ạ ... thế CT xem rồi ạ .. b-)

Há há, nặn tượng, thế anh ấy có nặn cho cậu từ xấu thành đẹp được không :))
@Thủy: em có muốn xem nặn tượng không, anh sẽ cho xem :))

.. ơ .. anh biết nặn tượng à ... em chỉ muốn xem chuyên gia nặn tượng thôi ... chứ trình độ anh Zung nặn tượng thành cái gì cũng không biết ... :)) b-) mà thôi .. chị Thảo dạy em nặn tượng thế nào cũng được rồi ... nghe nói chị Thảo đi học nặn tượng hồi lớp 1 phải không :D

Em đã xem anh nặn đâu mà biết, ngày trước anh nặn một lúc mà bụng cô bạn anh cứ to lên từng ngày đấy em ạ :))

... :)) ... thế anh nặn tượng còn có sản phẩm à ... sao em thấy người ta cần nặn tượng toàn phải đi mua đất sét mà ... có khi còn bị thiếu phải mua thêm đất sét ... chứ có ai làm thêm được sản phẩm đâu nhờ ... :)) b-) ... anh lại vừa phát minh ra máy móc nào hay ho à .. :)) b-)

Thế mới giỏi chứ em, nặn tượng mà thiếu vật liệu thì nói làm quái gì, sau quá trình nặn thì phải ra sản phẩm chứ :))

Chị hỏi xem vật liệu của Dũng có ở trong nhóm đặc chủng không??? nặn thế nào mà lại to một số chỗ ra thế hả em... em Thủy thắc mắc nhiều quá, Dũng thể hiện cho em nó xem thế nào là trình độ... nặn tượng :))

Trần Bích Thủy đã viết:
... :)) ... thế anh nặn tượng còn có sản phẩm à ... sao em thấy người ta cần nặn tượng toàn phải đi mua đất sét mà ... có khi còn bị thiếu phải mua thêm đất sét ... chứ có ai làm thêm được sản phẩm đâu nhờ ... :)) b-) ... anh lại vừa phát minh ra máy móc nào hay ho à .. :)) b-)

Công nghệ sao hỏa là siêu hiện đại máy rồi em, còn Dũng mà nghĩ ra cái máy hơn thế thì... Thủy ơi, ra mà học tập nhé :))

Trần Bích Thủy đã viết:
.. ơ .. anh biết nặn tượng à ... em chỉ muốn xem chuyên gia nặn tượng thôi ... chứ trình độ anh Zung nặn tượng thành cái gì cũng không biết ... :)) b-) mà thôi .. chị Thảo dạy em nặn tượng thế nào cũng được rồi ... nghe nói chị Thảo đi học nặn tượng hồi lớp 1 phải không :D

ở nước ngoài mới có môn học này trong chương trình phổ thông, mà chị học hết ĐH ở VN em ạ... Thế em đang học đến trình độ nặn cái gì thế??? :))

Nguyễn Thảo đã viết:
Trần Bích Thủy đã viết:

ở nước ngoài mới có môn học này trong chương trình phổ thông, mà chị học hết ĐH ở VN em ạ... Thế em đang học đến trình độ nặn cái gì thế??? :))

... ở nước ngoài có mà em không biết ... thế chị học hết địa học rồi thì có nặn được SP như anh Zung không ... :)) b-)

Nguyễn Thảo đã viết:
Chị hỏi xem vật liệu của Dũng có ở trong nhóm đặc chủng không??? nặn thế nào mà lại to một số chỗ ra thế hả em... em Thủy thắc mắc nhiều quá, Dũng thể hiện cho em nó xem thế nào là trình độ... nặn tượng :))

Vật liệu phải thuộc loại đặc chủng thì mới nặn ra chỗ to chỗ bé chứ chị, mấy ông họa sĩ nặn tượng bình thường dùng đất sét hay thạch cao ở ngoài đường kia thì nói làm gì :))
Chị Thảo nói đúng đấy, em Thủy thắc mắc nhiều quá, hôm nào thích thì anh nặn cho xem ;)

Thế Christmas làm buổi nặn tượng cho em Dũng nâng cao tay nghề và Em Thủy học hỏi kinh nghiệm nhé... xong thì ới chị đến chấm điểm :))

Nguyễn Thảo đã viết:
Thế Christmas làm buổi nặn tượng cho em Dũng nâng cao tay nghề và Em Thủy học hỏi kinh nghiệm nhé... xong thì ới chị đến chấm điểm :))

... em không cần học hỏi đâu ạ .. :D .. em chưa có ý định sẽ làm nghề nặn tượng .. :((.. thôi để anh Zung nặn tượng cho chị Thảo 1 bức .. :D .. em ngồi xem cũng học hỏi được rồi .. :D

Nặn tượng cho ai cũng được, nhưng để công bằng thì lúc nào có thời gian em sẽ nặn tặng 2 chị em 1 bức tượng như thật ;)

Em Thủy ngồi xem Dũng nặn tượng cơ đấy.... em Dũng cảm hơn chị tưởng đấy Thủy ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii 8-}

Bà Thảo lại nghĩ xấu rồi, em Thủy phải ngồi làm mẫu thì em mới nặn được chứ

hơ, hóa ra cần có mẫu cơ à, chị tưởng nặn luôn vào hiện vật chứ :))

Nguyễn Thảo đã viết:
hơ, hóa ra cần có mẫu cơ à, chị tưởng nặn luôn vào hiện vật chứ :))

.. ơ .. anh Zung nặn tượng chị Thảo sao lại lấy em ra làm mẫu ... :eek: .. b-) ... thế là anh Zung không có kinh nghiệm roai ..[-x... b-) ...

xời, Thủy nhé, hiện vật mà Dũng cần cơ mà... liên quan gì đến chị và em ở đây đâu :))

Back
Bên trên