Bầu trưởng họ đê!

Ai xứng làm trưởng họ nhất nào?

• Lê Anh Phương

Số phiếu: 12 30.0%
  • Phạm Minh Hằng

Số phiếu: 15 37.5%
  • Lê Minh Đức

Số phiếu: 13 32.5%

• Số lượng người bầu chọn
    40

Lê Thu Trang
(Trang Le)

Dòng họ ta là một dong họ danh giá, nhưng tới nay vẫn chưa có người đứng đầu! Đây là luc làm những việc đó!

Chúng ta có 3 ứng cử viên:
1/ Lê Minh Đức
2/ Phạm Minh Hằng
3/ Lê Anh Phương

(Có những 2/3 người họ Lê, thật danh giá)
Everybody, come on!

Hạn cuối để vote là hết tuần này: 2/3/2003

Chỉnh sửa lần cuối:
Bắt đầu cuộc chơi!

Tớ đứng về phía Lê Anh Phương! Xin hỏi mọi người ai là người đáng tin cậy nhất, ai có chức vụ quan trọng nhất lớp, ai lí luận hay nhất lớp (dưới tớ), ai được mọi người tin tưởng nhất trong lớp, ai được mọi người yêu quí nhất lớp?
Xin trả lời đó là Lê Anh Phương!
Lê Anh Phương với tư cách là Bí thư của lớp A3 được mọi người yêu quí nhất, tin tưởng nhất để giao chức vụ quan trọng nhất. Lê Anh Phương luôn là người đứng lên đại diện cho lớp nói lên những suy nghĩ của mình, bảo vệ lớp, đấu tranh cho lớp. Lê Anh Phương luôn biết tìm ra những giải pháp thông minh trong mọi việc của lớp. Hôm nay là một minh chứng rõ ràng. Lê Anh Phương đứng trước lớp, dùng những lí lẽ chặt chẽ và xác đáng của mình để nói về những vấn đề còn tồn tại trong lớp! Lê Anh Phương làm cả lớp khâm phục! Lê Anh Phương tương lai lai sẽ quản lí siêu thị Intimex, tức là một nhà quản lí tương lai. Lê Anh Phương lại có một đứa con gái thông minh, lanh lợi giúp đỡ. Còn thế lực nào có thể cản trở Lê Anh Phương!

Vâng có thể nói, Lê Anh Phương là người xứng đáng nhất để đảm nhận chức trưởng họ!

Mọi người ơi, hãy ủng hộ Lê Minh Đức-chồng tớ nhé! Còn có ai có thể xứng đáng với chức trưởng họ hơn chồng tớ? Còn có ai có thể giỏi tiếng Anh hơn chồng tớ? Mà có giỏi tiếng Anh thì sau này mới khấm khá được, mới ngoại giao được. Người ta hơn nhau ở chỗ biết nhìn xa trông rộng, các bác ạ! Mà liệu có ai có mảnh đất rộng như mảnh đất nhà chồng tớ không?(sau này chia gia sản nó thuộc về em anh nhỉ?). Dù mảnh đất ấy bay giờ chưa là gì so với khối nơi ở cái đất Hà Thành này, nhưng sau này, nó sẽ trở thành vàng đấy!(mới nghĩ đến em đã thấy sướng). Trưởng họ là phải như thế: có tầm chiến lược ngoại giao để giúp ích cho dòng họ, có đất rộng thẳng cách cò bay(hơi phét tí), và đặc biệt...thử hỏi ở cái dòng họ này, liệu có ai có nhiều vợ như chồng em không? Túm lại, chồng em làm trưởng họ là được nhất.

he he, con Ly post bài từ bao giờ, tao chưa kịp đọc. Không ngờ tao với mày lai có chung nhiều ý tưởng đến thế! Bà vợ vừa hiền thục lại giỏi cai quản công việc gia đình là em đây ạ! Mong các bác bỏ phiếu ủng hộ chồng em!

Chúng ta chuyên Anh thì sao! Bố tao nói tiếng Anh đâu có tồi! Nhưng quan trọng hơn, chúng ta là người Việt Nam. Đức làm sao nói tiếng Việt hay bằng bố tao! Hôm nọ, bố tao đọc bài "Đây mùa thu tới" của Xuân Diệu hơi bị hay đấy! Ông Liêm cũng ghen tị nha:
"Những cành run rẩy rung rinh lá"

Đấy chính mày cũng nói Đức là con gái. Mà trong lớp mình chắc chắn bố tao ko những được sự ủng hộ của các bạn nam, mà còn được sự ủng hộ hết sực nhiệt tình của những bạn nữ!

Bố tao cũng nhiều vợ ko kém Đức đâu, chính xác là bồ nhí! Nhưng bố tao lại có một đứa con gái tuyệt vời là tao! Một mình tao ăn đứt mấy bà vợ của Đức rồi!

Bố tao tuy là nhánh dưới, nhưng thế lực hơn hẳn Đức!

LÊ ANH PHƯƠNG THẮNG CHẮC!

Bố tớ có cái Intimex là tương lai sáng lạng nhất! Ko ai có nhiều fan hâm mộ như bố tớ! Ko ai có thể vượt bố tớ!

Này này cái gì thế! Làm gì có chuyện out of dòng họ hả. Nếu mày nói tao, thì tao sẵn sàng chơi ADN luôn. Tao là con bố tao đàng hoàng nha!

Ko đúng!
Đức hiện tại trong lớp có 4 vợ. Ngân đã li dị, ko còn giá trị lợi dung. Diệu Linh quá hiền lành, ko bon chen, loại. Mai Hương khá hơn một chút nhưng vẫn rất ngây ngô, khó có thể giúp Đức được! Còn một vợ nữa là Ông Hằng. Nhưng ông cũng là một ứng cử viên vì thế ko tính! Sau này kiểu gì cũng có tranh chấp tay đôi!

Lê Anh Phương tuy ko có vợ chính thức, nhưng những cô bồ nhí Chi, Quyên, Mèo, và gần đây là Linh Ngân đang hăm he chức vụ "vợ AP". Toàn những người có máu mặt. Cho dù ko tính bọn nó chăng nữa thì còn tao đây, Lê Thu Trang. Một mình tao là ăn đứt hết chúng nó rồi! Tao là một cánh tay vô cùng đắc lực đấy! Ko thể thay thế!

Bố tao có ưu thế hơn về mọi mặt!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hiện nay tuy Lê Anh Phương đang bị dẫn trước một phiếu. Nhưng Lê Anh Phương là ứng cử viên sáng giá nhất. trong thời gian tới, dự đoán sẽ vươn lên!

Em bầu cho Phạm Minh Hằng vì các lý do như sau:
1/Phạm Minh Hăng là người có chí tiến thủ nhất với tuyên bố sẽ lấy hết con gái A3 để không một thằng nào được bén mảng đến.
2/PMH là bố của Lê Anh Phương và vợ của Lê Minh Đức--->có quan hệ trực tiếp đến cả 2 ứng cử viên còn lại .
....
Thế đã...:)

Thu Trang ạ . Có lẽ Thu Trang nên xem lại hình tượng của LAP đi.
Thứ nhất : LAP ko giỏi lý luận hơn bất cứ người nào của A3
Thứ hai : LAP chưa có phẩm chất của một nhà lãnh đạo.
Thứ ba : Phẩm chất đạo đức chưa có để làm trưởng họ.
Thứ tư : Uy tín chẳng hơn ai cả . Chẳng thấy làm việc gì to tát có thể giúp A3 phát triển . Tất cả lời LAP nói chỉ là : Cái mồm ...
Nếu ko tin uy tín của LAP chẳng hơn ai. Có thể lập một cái poll đi ... Ví dụ với Lớp Trưởng , hay có thể là tớ đi .:D
Nếu Trang nghĩ LAP được tất cả con trai trong lớp ủng hộ . NHẦM . trừ Cường đấy ....

Với tư cách là người đã từ cái dòng họ này . Tớ xin ủng hộ cho Minh Hằng.
Ai là người giỏi vi tính nhất trong số những người đó , chính là Minh hằng
Ai là người có trái tim nhân hậu . Ủng hộ người nghèo và được nhà nước công nhận trên truyền hình cả nước : Đó là MINH HẰNG.
Ai là người có suy nghĩ chín chắn nhất , chẳng ai khác : Minh Hằng.
Minh Hằng, một chính trị gia tương lai xứng đáng làm trường họ...

Tôi xin hết...

Ôi, chồng tớ, thật không hổ danh, dẫn đầu rồi! Mà ai vote cái phiếu thứ ba thế nhỉ? Tớ cảm ơn nhé!

Chu Lê Cường đã viết:
Với tư cách là người đã từ cái dòng họ này . Tớ xin ủng hộ cho Minh Hằng.
Ai là người giỏi vi tính nhất trong số những người đó , chính là Minh hằng
Ai là người có trái tim nhân hậu . Ủng hộ người nghèo và được nhà nước công nhận trên truyền hình cả nước : Đó là MINH HẰNG.
Ai là người có suy nghĩ chín chắn nhất , chẳng ai khác : Minh Hằng.
Minh Hằng, một chính trị gia tương lai xứng đáng làm trường họ...

Tôi xin hết...

Minh Hằng, Minh Hằng ... Tất cả những điều Cường nói về tớ chắc mọi người đều biết là thật hay không ... hehe ... Vậy thì còn chần chừ gì nữa, Hãy cổ vũ cho cô ấy đi... MINH HẰNG... MINH HẰNG... MINH HẰNG... MINH HẰNG...

Ô hay,thấy rất nhiều ng` viết bài bảo là post cho Minh Hằng,nhưng khi tớ vote cho Hằng xong thì mới có cả thảy là 3 ng`,ko đúng thực tế tị nào,sao thế nhỉ?

Back
Bên trên