Bản đề án cho Year book 01-04

Nguyễn Vân Trang
(Van Trang)

Thành viên danh dự
BẢN ĐỀ ÁN YEARBOOK CỦA HỌC SINH TRƯỜNG AMS KHÓA 2001-2004

I) Đơn vị tổ chức : học sinh trường Ams khóa 01-04

II) Mục đích:
1) Yearbook 01-04 sẽ là nơi ghi lại những kỷ niệm tốt đẹp của "một thời để nhớ", là nơi bày tỏ cảm xúc và tình cảm của mình với bạn bè, thầy cô và mái trường thân yêu
2) Yearbook 01-04 là nơi tập hợp các gương mặt của khóa 2001-2004 để phục vụ cho việc giao lưu, học hỏi và liên lạc sau khi đã ra trường, hướng tới mục tiêu "01-04 đoàn kết":D
3) Đây cũng chính là món quà của khóa 01-04 dành tặng cho trường Hà Nội - Amsterdam, để cảm ơn các thầy cô đã 3 năm bồi dưỡng, vun đắp những nhân tài, dạy dỗ, trang bị kiến thức giúp chúng ta bước vào đời tự tin hơn...

III) Thời gian: Sẽ hoàn thành khi kết thúc học kỳ 1 năm học 2003-2004

IV) Thành phần tham gia:
1) Ban tổ chức sẽ gồm đại diện của mỗi lớp ( không giới hạn số lượng người tham gia) chịu trách nhiệm (hoặc có quyền lợi:D)
_ Thống nhất các hoạt động, nội dung của yearbook.
_ Thông báo đến các thành viên trong lớp về các hoạt động của Yearbook.
_ Nhận bài và biên tập các bài trong Yearbook.
_ Ngoài ra còn một số công việc khác như liên lạc xin tài trợ, in ấn,...

2) Ngoài ra BTC cũng kêu gọi sự ủng hộ và nhiệt tình giúp đỡ của toàn thể học sinh trường AMS khóa 01-04, dù ở xa hay ở gần, dù là cán bộ lớp hay phó thường dân:D. Sự ủng hộ cụ thể như viết bài cho Yearbook, tham gia đóng góp ý kiến về nội dung Yearbook hay về cách làm việc của Ban tổ chức, ban biên tập ....

V) Nội dung Yearbook:
Gồm 2 phần chính:
1) Phần tranh ảnh và giới thiệu:
_ Gồm 15 ảnh phần giới thiệu của 15 lớp trong khối .
_ Tranh ảnh về các hoạt động của khóa .
_ Giới thiệu sơ lược về những thành tích mà các khóa đã đạt được .

2) Phần cảm xúc tâm sự:
_ Cảm xúc về các thầy cô .
_ Thơ văn, bài hát do học sinh khóa 01-04 sáng tác .
_ Viết về những kỉ niệm, những ấn tượng về trường AMS, và những "lời trái tim muốn nói":D
_ Các phóng sự về các kỷ lục của khóa và phỏng vấn một số gương mặt tiêu biểu ( một số thôi, không hết nổi tất cả đâu;))

VI) Chương trình làm việc cụ thể:
1) Đại diện các lớp sẽ gặp nhau vào một ngày đầu tháng 7 (có thể khoảng 2-7):
_ Thống nhất BTC chính
_ Thống nhất về nội dung Year Book
_ Phân công nhiệm vụ ban tổ chức
_ Thống nhất lịch làm việc và thời gian hoàn thành Yearbook.

2) Sau khi họp xong, đại diện các lớp có nhiệm vụ thông báo tới các thành viên trong lớp về hoạt động này, bắt đầu nhận bài và biên tập .

3) Khoảng cuối tháng 7 sẽ gặp lại nhau để báo cáo tình hình viết bài của các lớp . Trong khoảng thời gian đó, sẽ xúc tiến việc đi xin tài trợ, tìm sự giúp đỡ và hướng dẫn của các anh chị khóa trước .

4) Sẽ nhận bài đến hết 15-10

5) Ban biên tập sẽ làm việc nốt đến cuối tháng 10 và sau đó chúng ta đi sắp chữ và đem in.

*)Trên đây là bản kế hoạch tạm thời, tớ cũng chưa nghĩ ra được gì nhiều hơn, trước hết là chỉ để cho các bạn hình dung qua được công việc và có một cái nhìn khái quát về Yearbook. Bản đề án trên chắc chắn sẽ còn nhiều sửa đổi, nhất là phần nội dung và lịch làm việc . Mong sự đóng góp ý kiến của mọi người để Yearbook được hoàn thành một cách tốt đẹp!

**) Bạn mod làm ơn sticky hộ tớ cái topic này nhé, thanks;)

Phần nội dung có lẽ cần cụ thể hơn Vân Trang ạ, khi nào về tao sẽ đưa cho mày bản nội dung chi tiết.

Hic... vấn đề là khi nào mày về, hehe, mày ra đi chỉ để lại vài lời nhắn nhủ nên tao vẫn chẳng hiểu mày đã làm đến đâu rùi:D
Làm ơn post bản nội dung của mày lên luôn đây đi!

4) Sẽ nhận bài đến hết 15-10

5) Ban biên tập sẽ làm việc nốt đến cuối tháng 10 và sau đó chúng ta đi sắp chữ và đem in.
tháng 10 đã in rồi à? liệu có sớm quá ko? thế còn các hoạt động trong năm lớp 12 thì sao?

Ừa, tớ cũng nghĩ là hơi sớm đấy. Khoảng sang học kì 2 gì đó là hợp lí. Nhưng mà...sợ bận quá không có thời gian.

Vân ui, tao thấy đề án cũng được đấy, chưa thấy nói gì về phần kinh phí:D

Mỗi người góp 1 chút, chắc là đủ !

bạn Hải nói đúng đấy hình như tháng 10 in là hơi sớm thì phải.Lớp 12 hay nhất là mấy tháng cuối đấy(tớ nghe anh chị tớ nói thế:))

to Vân, bản đề án này để mọi người xem thì tao nghĩ ổn rùi nhưng để trình BGH xin đồng ý thì chưa ổn. Mày xem lại phần mục đích, đừng văn hoa thế.
Kinh phí chưa nói.
Việc nhận bài và biên tập là của từng lớp tự lo. Ban BT chính chỉ tổng hợp sắp xếp thôi, đúng không nhỉ? Nhưng cũng có thể có 1 địa chỉ email chung đi, có ai đó muốn gửi bài trực tiếp để gây bất ngờ cho lớp chẳng hạn như bài cảm ơn...thế nhé!

có thể gửi lên 1 account yahoo briefcase cũng được..mọi người gửi bài chung lên đó, sau đó ban biên tập chỉ việc lấy các bài ra rồi chỉnh sửa,biên tập... thôi

Cũng kô nhất thiết phải lập 1 cái briefcase đâu, cái đó chỉ được có ít thôi. Chi bằng nhờ anh Hà cho thêm 1 cái board như cái board yearbook 95-98 ở ngoài kia kia. Nhưng cho nó là sub board của khóa mình cũng được chứ sao. Như thế mọi người ai cũng vẫn tham gia được mà.

Vân Trang đã thông báo đến tất cả các lớp chưa

Tớ không nói nhiều về ý tưởng Yearbook đâu-nói chung là đồng ý.
Xem trên forum thì thấy số lớp có người đọc bài về cái Yearbook ít quá. Theo tớ thì nên gặp nhau càng sớm càng tốt, những việc như thế này nói thì dế nhưng làm thì khó, càng khó hơn nếu chỉ trao đổi trên net.
Vân nói là đại diện các lớp sẽ gặp nhau vào đầu tháng 7, vậy có danh sách chính thức các đại diên chưa. Nếu lớp tớ chưa có ai thì tớ tham gia.
Vân thông báo chính xác ngày tập trung nhé. Nếu cần tớ có thể giúp thông báo đến các lớp cho.

Tú ơi mày làm đại diện lớp mình đi,lớp mình chưa có ai đâu.

Re: Vân Trang đã thông báo đến tất cả các lớp chưa

Trần Minh Tú đã viết:
Tớ không nói nhiều về ý tưởng Yearbook đâu-nói chung là đồng ý.
Xem trên forum thì thấy số lớp có người đọc bài về cái Yearbook ít quá.
Cũng ko ít lắm đâu.Có đủ cả A1, P1,T1,A2, A3, L2, H2......đấy chứ.Lớp tớ thì chắc là Hoàng Linh sẽ đi rồi

Ấy ơi sao ko để bạn ĐỖ VIỆT làm đại diện lớp ấy hả :D tớ thấy bạn í "năng nổ" lắm!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, đâu nhất thiết phải một người đại diện, hai ba ng` cũng được muh:D.
Về phần tài chính để tớ phải hỏi lại mấy thứ ... Nói chung là bản đề án trên chỉ cho mọi người xem thôi, còn trình BGH tất nhiên là phải bản khác rùi ...

Hey, vậy cụ thể là hôm nào đến trường họp thế mấy bạn

het han thang 10 thi som qua , the con MADE IN 12 truyen thong cua truong minh thi sao
12 may thang cuoi la vui nhat ma
neu BTC thay lo duoc ( tuc la khong anh huong hoc hanh ) thi to nghi nen keo dai han nhan bai ra .
ban nao quen cac anh chi 95-98 thi hoi thu kinh phi xem , hoi luon ca cach quan li bai , cach bien tap nua de khoi vp mot so loi khong dang co .
phan khung the to thay rat on roi , nhung den luc thu bai thi khong biet the nao vi lop to it ban dung cam viet lam . chung no cu keu khong co de tai , kho the day .

Nói chung cũng phải đến gần cuối học kỳ 2 chứ tháng 10 thì sớm quá. Mai đi họp mọi người cho xin danh sách tham gia luôn.

Back
Bên trên