Bạn làm gì khi đang yêu ???

Tình yêu có muôn vàn điều kỳ diệu và trong muôn vàn điều kỳ diệu có tình yêu :x
Yêu một người nào đó thực sự ko nói ra được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng, mỗi khi vui hay buồn thì thực sự mong có người ấy ở bên cạnh, không một yêu cầu :)
Hãy nhớ rằng ta ko lựa chọn tình yêu mà tình yêu lựa chọn ta. Hãy mở rộng trái tim mình đón nhận lấy tình yêu với tất cả những điều kỳ diệu khi nó đến :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Trải nghiệm thì chưa nhưng thực nghiệm thì có :))
Đã từng nhìn gương của những đứa bạn:)),Hic "Yêu là chết trong lòng một ít":((

Yêu là trải nghiệm, ko biết các bác lớp Toán đã trải nghiệm nhiều chưa mà có nhiều thơ tình hay vật vã.
Đấy bạn Diệu Anh này kinh nghiệm đầy mình này:))
Lớp Toán đó:))

Đấy bạn Diệu Anh này kinh nghiệm đầy mình này
Ak, cháu thì đâu ra mà kinh nghiệm nhiều thế ;;). Chỉ có bác cháu thôi B-), thơ thẩn tình yêu là cũng chịu khó đi moi móc còn giề [-x

Bác từ hồi lên cấp 3 đã rửa tay gác kiếm chuyên tâm học hành rồi
Mấy bài thơ ấy có đứa nào gửi cho bác, thấy hay nên bác giữ lại thôi:D

Hic, có đứa gửi thư tình cho Long à, chắc là con trai rùi :))
Hay 2 đứa bị ... rồi hả.
Sao cái topic này toàn thơ thế nì, lại toàn lớp toán làm mới chết chứ :))

Seamisai
Non dire no, che ti conosco e lo so
Cosa pensi
Non dirmi no.
È già da un po' che non ti sento
Parlare d'amore
Usare il tempo al futuro per noi
E non serve ripetere ancora che tu mi vuoi
Perché ora non c'è quel tuo
Sorriso al mattino per me
Perché non mi dai più niente di te
Se ami sai quando tutto finisce
Se ami sai come un brivido triste
Come in un film dalle scene già viste
Che se ne va, oh no!
Sai sempre quando una storia si e chiusa
E non si può più inventare una scusa
Se ami prendi le mie mani
Perchè prima di domani
Finira
E non si può
Chiudere gli occhi e far finta di niente
Come fai tu quando resti con me
E non trovi il coraggio di dirmi che cosa c'è
Sarà dentro di me come una notte
D'inverno perché
Sarà da oggi in poi senza di te
Se ami sai quando tutto finisce
Se ami sai come un brivido triste
Come in un film dalle scene già viste
Che se ne va, oh no!
Sai bene quando inizia il dolore
E arriva la fina di una storia d'amore
Ma se ami prendi le mie mani
Perché prima di domani
Te ne andrai, non sarai
Qui con me.

My ơi, My có vào đây bao h ko nhỉ? Chanh dành cho My này :)
http://theoyeucau.com/?mw=onair&do=view&id=595

Chỉnh sửa lần cuối:
Hèm lại có cả thơ tiếng Nga hay Pháp ở đấy thía này :))
Đề nghị dịch ra cho mọi người đọc với :))

Ak, con ếck, chả bít My nào mà cũng đòi pon chen [-x Ko phải bạn My gì ở lớp Văn đâu. Chả hiểu gì về điện cả, lăng nhăng
--------------------------
Tự nhiên tại Trung mà biến thành cấu mấy bài liền. Xấu hổ quá X(. Được rồi, đợi đấy, rồi sẽ vít bài có chất lượng gửi lên.
--------------------------
Bài này buồn lắm :(, My cũng biết thế nhưng My vấn thích. Chanh chỉ thích giọng hát, thích nhạc, nhưng Chanh ko thích lời. Nhưng có một điều hay ho là khi Chanh nghe bài này, Chanh tự tưởng tượng ra một lời khác vui hơn :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Ui trời ơi! Buồn wa đi mất thui! Mấy bạn lớp Toán ơi! Ah, đặc biệt là Diệu Anh ơi! Cho tớ vài lời khuyên với nghen. Tớ cũng ko chắc, nhưng mà hình như tớ đang yêu. Nhưng oái oăm thay, người tớ yêu cũng yêu tớ, tất nhiên, tuy thế, nó không chỉ yêu có mình tớ, nó còn yêu một đứa khác nữa. Mà đứa khác ấy lại không phải ai khác mà lại là bạn thân của tớ. Nó thích tớ sau khi thích con kia. Bình thường tớ là người rất thẳng thắn và công bằng trong chuyện tình cảm. Ai thích tớ, ai dành cho tớ tình cảm ra sao thì tớ cũng sẽ đối xử với người đó như thế! (Ah, tất nhiên là nếu không thích được người ta, không làm được bạn gái của người ta thì tớ sẽ từ chối ngay từ đầu). Tớ biết nó thích con bạn tớ hơn tớ nhưng mà tớ vẫn chấp nhận thích nó. Chấp nhận chia sẻ nó với con bạn thân của tớ. Tớ chẳng biết mình làm thế có đúng hay không nữa? Mọi người, những đứa bạn thân thì bảo rằng tớ là một con ngu, thần kinh, chập mạch. nhưng tớ bỏ ngoài tai hết. Bởi ... Mọi người chắc cũng đoán được nhỉ? Có ai có thể cho tớ lời khuyên được không? Chỉ để tham khảo thôi mà!

Ui trời ơi! Buồn wa đi mất thui! Mấy bạn lớp Toán ơi! Ah, đặc biệt là Diệu Anh ơi! Cho tớ vài lời khuyên với nghen. Tớ cũng ko chắc, nhưng mà hình như tớ đang yêu. Nhưng oái oăm thay, người tớ yêu cũng yêu tớ, tất nhiên, tuy thế, nó không chỉ yêu có mình tớ, nó còn yêu một đứa khác nữa. Mà đứa khác ấy lại không phải ai khác mà lại là bạn thân của tớ. Nó thích tớ sau khi thích con kia. Bình thường tớ là người rất thẳng thắn và công bằng trong chuyện tình cảm. Ai thích tớ, ai dành cho tớ tình cảm ra sao thì tớ cũng sẽ đối xử với người đó như thế! (Ah, tất nhiên là nếu không thích được người ta, không làm được bạn gái của người ta thì tớ sẽ từ chối ngay từ đầu). Tớ biết nó thích con bạn tớ hơn tớ nhưng mà tớ vẫn chấp nhận thích nó. Chấp nhận chia sẻ nó với con bạn thân của tớ. Tớ chẳng biết mình làm thế có đúng hay không nữa? Mọi người, những đứa bạn thân thì bảo rằng tớ là một con ngu, thần kinh, chập mạch. nhưng tớ bỏ ngoài tai hết. Bởi ... Mọi người chắc cũng đoán được nhỉ? Có ai có thể cho tớ lời khuyên được không? Chỉ để tham khảo thôi mà!
Nếu thế cậu đúng là rất mù quáng rồi đó, vậy hỏi thẳng bạn kia xem bạn ý thích ai,khi đã có câu trả lời dứt khoát thì cũng nên có một quyết định dứt khoát :))

khuất diệu anh đã viết:
Bạn làm gì khi bạn đang yêu? :) Làm gì nhỉ :) ?
Làm những điều ngu ngốc nhất, nhưng mà ngu ngốc thật lòng và ngu ngốc một cách đáng yêu :). Ơ, nhưng bản thân mình thấy cũng chẳng ngu ngốc tẹo nào, nó ngu ngốc bởi vì nó ngu ngốc, mà nó chẳng ngu ngốc bởi nếu nó ngu ngốc thật mình đang tự lừa chính trái tim mình :D. Mới thật là ngu ngốc khi bạn
tự bảo mình làm điều đấy là ngu ngốc. Hãy làm điều gì đó nữa đi :), thay vì than phiền mình ngu ngốc. Hix, complicated quá T___T Ko diễn tả được.
Điều ngu ngốc mà mình vừa làm là viết những câu ngu ngốc trên vì đọc xong, chả thấy diễn tả được ý mình lắm.
Nói gì nhỉ? Je'taime
Nói đi nói lại một câu :) nhưng mà đối với mình, nói với người ta câu đấy bao giờ cũng như mới vậy :), nghe từ người ta câu đấy, mặc dù biết trước rồi nhưng vẫn thấy lao xao :">

Càng đọc càng không hiểu gì? Mà mày có thấy mày bày tỏ tình cảm một cách hơi quá đà không?

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:

tình trạng của tớ cũng gần giống như bạn vậy, chỉ khác là người ấy chưa bao giờ nói thích tớ nhưng tớ cảm thấy vậy (mình có ảo tưởng không nhỉ :-? ). Theo tớ thì để đến khi người ấy có quyết định dứt khoát đi, chứ người bắt cá hai tay như vậy không đáng tin tưởng, và nhất là bạn có thể đánh mất người bạn thân của mình chẳng vì cái gì cả.

khuất diệu anh đã viết:
Ak, con ếck, chả bít My nào mà cũng đòi pon chen [-x Ko phải bạn My gì ở lớp Văn đâu. Chả hiểu gì về điện cả, lăng nhăng

Bài này buồn lắm :(, My cũng biết thế nhưng My vấn thích. Chanh chỉ thích giọng hát, thích nhạc, nhưng Chanh ko thích lời. Nhưng có một điều hay ho là khi Chanh nghe bài này, Chanh tự tưởng tượng ra một lời khác vui hơn :x

mày viết bài này ra đây cho ai đọc hả Chanh?
ô mà sao mình câu được ba bài nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Linh: DA viết cho tui đó, mà đúng là dạo này DA phát biểu tình cảm có hơi quá đà thiệt, người từng trải có khác :))
Sao Linh nó câu giỏi thế mình chưa bao giờ làm được quả double bao giờ cả :))

Uh, đúng là tớ có hơi mù quáng. Nhưng mà biết thế nào được, tớ chẳng muốn vì những điều vớ vẩn mà đánh mất tình cảm của tớ. Bình thường, ai nhìn vào tớ cũng bảo tớ là người mạnh mẽ, nhưng dè đâu. Ôi trời, mình hai mặt ghê quá! Thực ra, cái thằng kia nó đã nói thẳng với tớ mọi chuyện. Nó có nhận với tớ là nó thích con kia hơn thích tớ nhưng mà nó chẳng muốn mất ai cả. Tham không chịu được. Thế mà mình lại thích mới chán chứ! Tớ cũng biết thế thì tớ và bạn thân sẽ chẳng đến đâu nhưng mà tình hình đã như thế từ lâu rùi nên tớ cũng bỏ mặc luôn.
Mà cũng phải công nhận bạn Diệu Anh nói về tình yêu nghe ghê quá! Yêu cái kiểu gì mà chẳng hiểu gì cả?

DA từ nay ko nói nữa T__T. Xóa bài ngay :| Bảo bạn NA một câu: TY đẹp lắm :). Thêm một câu nữa: Nó lựa chọn mình chứ mình ko lựa chọn nó. Chấm hết.
Kon Linh: Dạo này mày ăn nói ác ôn với con mày quá T__T. Đang chán đời lắm T___T

DA từ nay ko nói nữa T__T. Xóa bài ngay Bảo bạn NA một câu: TY đẹp lắm . Thêm một câu nữa: Nó lựa chọn mình chứ mình ko lựa chọn nó. Chấm hết.
Kon Linh: Dạo này mày ăn nói ác ôn với con mày quá T__T. Đang chán đời lắm T___T
Sao lại chán đời thế, có việc gì nói ra xem mọi người có ai giúp được không?:))
Phải luôn tươi cười thì mới vượt qua được mọi việc trong cuộc sống chớ.:))

Back
Bên trên