Bạn biết gì về HAO?

đinh xuân tú đã viết:
Budapest, kép-pi-tồn ợp Hungary :D :D :D

:) Nhà mình xưa ko có phân biệt mấy thằng Bun, Hung, Ru và An đâu, vì cùng có chũ -any đằng sau.

Hồi qua đây được vài năm, ở nhà có ông họ hàng ở tỉnh lên Hà Nội chơi. Gia đình khoe có thằng cháu đi học ở Budapest, ông kia reo lên vui mừng: "Đúng rồi, Bungary nổi tiếng hoa hồng phải ko?" :)

L.

Mình biết gì về HAO nhỉ?
Biết anh Mai Thanh Hà là chủ tịch hội đồng quản trị này :D. Hết
À mà đã hết đâu, có những cao nhân sẵn sàng trò chuyện với bậc đàn em, giảng giả chỉ bảo tận tình,biết cách tôn trọng người khác.
Yêu HAO lắm. Chắc chắn HAO sẽ còn lớn mạnh mãi mãi ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Vấn đề về server, vấn đề về phát triển thành viên, vấn đề về tổ chức lại các box, vấn đề về đội ngũ kế cận... còn nhiều thứ phải lo lắm.

Em còn nhớ hồi lớp 10, địa chỉ HAO được dán lần đầu tiên ở tiền sảnh trong lễ kỷ niệm 15 năm thành lập trường và cũng chính vì lý do đó, khóa 00-03 là khóa đầu tiên tham gia HAO mạnh mẽ nhất :D
00-03 là khóa đầu tiên với số lượng bài lớn nhất trên HAO version 1. 00-03 là box vô địch nhất về chất lượng cũng như số lượng bài viết, là khóa đóng vai trò chủ chốt nhất trong việc lôi kéo thêm thành viên mới vào những ngày đầu :p
(còn gì để quảng cáo khóa mình không nhỉ :| ?)
..........
..........
à còn 00-03 vô địch thời đó được lãnh đạo bởi một moderator vô đối (đó là ... em ạ :| :| :| :|)

Mình biết gì về HAO nhỉ?
Biết anh Mai Thanh Hà là chủ tịch hội đồng quản trị này . Hết
Nhầm rồi em, chị Ngô Tố Giao mới là Chủ tịch HĐQT. Anh Hà và anh Duy là sáng lập viên - tức là những người đặt nền móng đầu tiên cho HAO. Đến nắm 2002, chị Giao mới bắt đầu tham gia, và trở thành Chủ tịch HĐQT

Em xem thêm ở đây này Danh sách

à còn 00-03 vô địch thời đó được lãnh đạo bởi một moderator vô đối (đó là ... em ạ )
Hì, 0003 đầu tiên có Mod là Phan Việt Anh và Nguyễn Anh Tôn chứ bạn Dũng :p. Nhớ hồi lớp 12 mình mới vào HAO, thấy box 0003 trong đấy rôm rả lắm, thỉnh thoảng còn cãi nhau vui vui, có Đàm Linh vào khuấy động phong trào ;). Nhớ hồi lớp 12, 00-03 còn off đúng ngày 01/01/2003. Đi ăn bánh gối ở Lý Quốc Sư. Vui ơi là vui ;)

Thêm 1 câu nữa. Nói về những điều tự hào về 0003 thì chắc tớ ngồi nói đến sáng mai mất :p

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
chết, nhầm thế thì gay thật, cám ơn chị đã nhắc nha.
trong các 4rum của các trường cấp III, em thấy HAO lớn mạnh nhất thì phải.
kỉ lục 1000 ng` vao` 1 lúc thì hình như chưa có trường cấp III nào làm được :)

Công nhận Hao tuyệt thật, bài viết của mọi ngưởi mình cảm thấy rất '' thật ''- có lẽ ko từ nào đúng hơn ^_^ ; nhưng còn 1 điểm có thể làm tốt hơn đế là giao diện có vẻ hơi nghèo nàn, gam màu hơi đơn điệu. Trước bên chuvanan.org cũng giống như HAO nhưng dạo này nhìn style lắm ; thấy hay hẳn, hi` hi` :D

Bạn có thể chuyển Skin ở phía dưới cùng bên tay trái. Mà mình thấy để Skin H-A-O 4: Blue này là đẹp nhất...đơn giản...màu sắc an toàn nhẹ nhàng...bố cục đơn giản gọn gàng nhưng chắc chắn...:) :) rất tốt cho 1 forum :) :)...

Ngô Tuấn Việt đã viết:
Công nhận Hao tuyệt thật, bài viết của mọi ngưởi mình cảm thấy rất '' thật ''- có lẽ ko từ nào đúng hơn ^_^

Cái này thì là do các thành viên già, trẻ, lớn, bé trong diễn đàn HAO luôn xử sự với nhau như người trong gia đình: với sự tông trọng, tình thân ái.

Trần Bích Thủy đã viết:
em nhớ không nhầm thì hồi trước ngoài hn-ams.org thì mình còn có thể access HAO = hanoiamsterdam.org ? ... ko biết em nhớ có đúng ko ... cái hanoiamsterdam.com thì em chưa nghe nói bao h ^^ ... :D ...
.. bây h thì chỉ còn cái hn-ams.org là được đưa vào sử dụng thành link web chính thức và duy nhất của HAO thì phải :x ^^ ...

http://www.hn-ams.org (địa chỉ ngắn gọn, chính thức)
http://www.hn-ams.net
http://www.hanoi-amsterdam.org (địa chỉ dài chính thức)
http://www.hanoi-amsterdam.net

Tô Như Dũng đã viết:
Em còn nhớ hồi lớp 10, địa chỉ HAO được dán lần đầu tiên ở tiền sảnh trong lễ kỷ niệm 15 năm thành lập trường

địa chỉ của H-A-O chưa hề được dán ở tiền sảnh của trường, hình như kể cả bây giờ. Khi đó là địa chỉ khác, chứ không phải của H-A-O em ạ.

Nguyễn Minh Hiền đã viết:
trong các 4rum của các trường cấp III, em thấy HAO lớn mạnh nhất thì phải.
kỉ lục 1000 ng` vao` 1 lúc thì hình như chưa có trường cấp III nào làm được :)

lại nhầm tiếp. H-A-O KHÔNG PHẢI forum, cũng KHÔNG phải forum của trường cấp III, mà là Hiệp hội học sinh Hà nội - Amsterdam (học sinh và cựu học sinh của trường Ams)

Đoàn Trang đã viết:
Cái này thì là do các thành viên già, trẻ, lớn, bé trong diễn đàn HAO luôn xử sự với nhau như người trong gia đình: với sự tông trọng, tình thân ái.

Cũng như trên, H-A-O KHÔNG PHẢI là diễn đàn.

Hê, bác Hà rõ bùn cừi nhờ. Ai chẳng bít H-A-O là hiệp hội. Nhưng mà hiệp hội có forum hoạt động đây là gì? Nếu không gọi mạng của H-A-O là forum, là diễn đàn thì gọi là gì??? b-) :-? :-/

Lúc em chuyển sang phần tiếng Anh, thấy có chữ forum to đùng, không hiểu bác Hà nghĩ sao về cái này :-? .

Theo mình thì Đoàn Trang và anh Mai Thanh Hà có hiểu nhầm nhau chút xíu. Ý của Trang là gói gọn trong diễn đàn này, còn anh Hà muốn nói rộng ra hơn nữa, ngoài diễn đàn thì HAO còn có nhiều hoạt động bên ngoài liên kết các thành viên. Anh Hà kết luận Trang nhầm thì không đúng lắm, mà thực ra là Trang nói chưa đủ.

Đoàn Trang đã viết:
Hê, bác Hà rõ bùn cừi nhờ. Ai chẳng bít H-A-O là hiệp hội. Nhưng mà hiệp hội có forum hoạt động đây là gì? Nếu không gọi mạng của H-A-O là forum, là diễn đàn thì gọi là gì??? b-) :-? :-/

Vẫn câu trả lời như trên: H-A-O KHÔNG PHẢI là forum, KHÔNG PHẢI là diễn đàn.

Nói cụ thể hơn, mạng của H-A-O cũng KHÔNG PHẢI là forum, cũng KHÔNG PHẢI là diễn đàn, nếu em chưa nói hết ý, khi sử dụng từ "diễn đàn HAO"

Diễn đàn chỉ là một phần của H-A-O, Inc.

Lúc em chuyển sang phần tiếng Anh, thấy có chữ forum to đùng, không hiểu bác Hà nghĩ sao về cái này :-? .

Phần tiếng Anh KHÔNG có chữ forum to đùng. Em có thể kiểm tra lại:
http://www.hn-ams.org/en/

anh Tuấn Việt đã viết:
Công nhận Hao tuyệt thật, bài viết của mọi ngưởi mình cảm thấy rất '' thật ''- có lẽ ko từ nào đúng hơn ^_^ ; nhưng còn 1 điểm có thể làm tốt hơn đế là giao diện có vẻ hơi nghèo nàn, gam màu hơi đơn điệu. Trước bên chuvanan.org cũng giống như HAO nhưng dạo này nhìn style lắm ; thấy hay hẳn, hi` hi` :D

Em thấy giao diện ở HAO đẹp đấy chứ :x
Nhìn đơn giản nhg rất dễ nhìn :)
Sắp xếp cũng đâu ra đấy :)
Màu thấy cũng đẹp :)
Dễ nhìn :)
Ko gây phản cảm :p

Em thấy 4rum các trường cấp 3 khác có trường chữ khó nhìn :)|
Có trường màu chóe hết cả mắt 8-}
Có 1 ông CVA em quen khi nhìn HAO cũng bảo là đẹp hơn bên CVA mà :p
Nói chúng yêu HAO nhất :))

Đúng rồi . Em nghĩ là mỗi người hiểu một kiểu :D

Theo em hiểu thì hình như anh Hà và chị Trang có 2 cách hiểu khác nhau thì phải:
Ý anh Hà là HAO không chỉ gói gọn trong diễn đàn,mà còn có nhiều phần nữa.
Còn chị Trang thì lại coi HAO chỉ gói gọn trong phần diễn đàn mà thôi.

Rõ ràng là phần tiếng Anh có chữ forum,đấy là đường link thôi chứ không phải banner nên không coi HAO là forum được ,và nó cũng không "to đùng" như anh Đức Anh nói.:D Cái to đùng là HAO,còn cái link bé tí là forum.

Nếu coi HAO là diễn đàn thì mấy ban tranh ảnh,thông tin..không thuộc diễn đàn thì cũng coi như không thuộc HAO à?

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu thành viên hiểu về HAO không nhất quán như vậy thì Ban điều hành nên xem lại cách tuyên truyền về khái niệm, mục đích, ý nghĩa của HAO.

Đoàn Trang là người tham gia HAO tương đối lâu, rất năng nổ nhiệt tình mà còn có cách hiểu khác HDQT như vậy thì không biết các thành viên mới sẽ như thế nào.

Vấn đề này thuộc Ban thông tin chăng?

:)) như vậy là trong một khía cạnh nào đó Forum đã vượt tầm Forum mà ngang hàng với HAO :D Nói đùa vậy thôi nhưng như các anh chị đã nói thì Forum là một cầu nối các hoạt động của HAO, và bản thân nó là một hoạt động của HAO bên cạnh các Ban hoạt động khác như E-HAO, Album, các Cuộc thi v.v.v. :) Chính vì mọi người thường xuyên liên lạc qua Forum nên bản thân Forum là một phần không thể thiếu nhưng không phải là tất cả HAO :)

Nhắc tới quá trình hình thành và phát triển của HAO mà không nhắc tới #ams thì quả là thiếu sót :))

Back
Bên trên