Bạn bè của bạn ???

Chạy ra đấm nó 1 cái rồi bảo :"mày quay mặt lại đây" rồi...đấm tiếp :D.

Trần Thế Phong đã viết:
Chạy ra đấm nó 1 cái rồi bảo :"mày quay mặt lại đây" rồi...đấm tiếp :D.

--Không nên như thế[-x ai lại đánh bạn bao giờ, chỉ cần nói : "Ê, bạn gái mày đang ở đây nè" là nó quay lại liền ah :)):)):))

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Không nên như thế[-x ai lại đánh bạn bao giờ, chỉ cần nói : "Ê, bạn gái mày đang ở đây nè" là nó quay lại liền ah :)):)):))
Nhỡ nó chưa có bạn gái thì có gọi thế nữa nó cũng dek quay lại :)):)):))
Cho đi ma teo :)):)):))

uh`m, kệ nó thôi, nếu nó còn là bạn thì nó pải nhận ra lỗi lầm chứ [-x

quay lưng lại à , hãy cẩn thận với Hải Duy :)) !!

bạn bè của bạn là người bạn luôn thấy thoải mái khi ở gần bên, đừng nghĩ bạn sẽ dùng 1 tình bạn khác để thay thế cho một tình ban đã đổ vỡ. đừng ngu ngốc thăng chức cho đứa bạn thân thành người đặc biệt nếu bạn không muốn phải hối hận trong một thời gian rất rất rất dài.

đã ai nghe MR Hùng giảng "khóc DK" chưa, hay vãi. Thế mới biết thế nào là tình bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Triết lý quá... :(
Bây h mới hiểu vì sao năm ngoái mình kém môn triết... :((

Nói chung bạn bè có nhiều nghĩa lắm... nói chung ko nên ĐN... mà chỉ nêu t/c... :) :))

Bạn bè là j ah, là những j mình cần trong lúc mưa, hay lúc nắng, trong lúc giông bão hay yên bình. Có người bỏ mình trong lúc trời mưa........

Lê Thanh Tú đã viết:
Bạn bè là j ah, là những j mình cần trong lúc mưa, hay lúc nắng, trong lúc giông bão hay yên bình. Có người bỏ mình trong lúc trời mưa........

Lúc mưa+nắng cần ô hơn bạn... :)) (nghĩ đen là thế :D)

Nãy h toàn thấy các bác đn thế nào là bạn nhỉ... :(
Sao ko ai thử đn thế nào thì ko phải là bạn đi... cái này là cm bẳng phản chứng... :D :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nó đến với mình ko pải do tình cảm của nó mà vì danh lợi, tiền bạc, ....

Ặc ặc, mất dạy, bạn bè ruồng bỏ, tiên sư nhà nó :(:(
:-w :-w

Bắt quả tang mod chửi thề kìa...
Topic này cũng thành hồ câu do mod lập... :))

:)| ko là bạn thì là thù, cái loại chả là bạn cũng ko phải là thù thì coi như rác rưởi :p :))

Tối thứ 7, 29/10 thằng Phong về nước. Từ trưa hôm đấy cả 9 thằng con trai đã hì hục đến nhà thằng Linh làm phim với chuẩn bị presentation. Chú Linh phán: "Tối nay thằng Phong 7 rưỡi xuống sân bay, tôi với ông ra đón". Cả 2 thằng đều nhất trí thế.
6 rưỡi bọn thằng Đăng thằng TQ về hết. Tao với thằng Linh dắt xe máy ra đèo nhau đi, xe đạp tao để nhà nó. Mặc cho bố thằng Linh ngăn cản nhưng 2 chàng trai vẫn dứt áo ra đi (2 cái áo đen cộc tay, không áo gì thêm, ngoài trời rất lạnh và mưa phơn phớt, bọn con gái hôm đấy đi chuẩn bị Halloween chắc biết độ lạnh thế nào, đặc biệt là Zee nhỉ ). Xe chuẩn bị hết xăng, trong túi thằng Linh có 14k. 2 thằng định đi xe buýt nhưng cuối cùng bảo nhau: "Sao không thử lái xe máy lên sân bay cho nó máu nhỉ???". Thế là mồm khai với bố nó là đi xe buýt nhưng thực ra là phóng xe máy
Tắc đường, đi vòng vèo 1 lúc mới đến được nhà tao để (1) lấy áo khoác, (2) lấy thêm 10k nữa để mua xăng . Từ đấy 2 thằng bắt đầu phóng bạt mạng
Lúc đầu là thằng Linh đèo, nhưng không nhớ đường, mới hỏi 1 ông xe ôm. Tao lo lắng bảo nó: "Ông ơi, ông với tôi không có mũ bảo hiểm, công an nó bắt xe chết" thì nó bảo "Tối thế này không có ai đâu". Rồi lo lắng hơn hỏi nó: "Nhưng ông không có bằng, mà ra đấy thì phải qua cầu mua vé...". Chú Gẫy bắt đầu lo ngay ngáy: "Ừ thì cũng lo đấy chứ nhỉ....". Tiện thể hỏi luôn bác xe ôm thì nhận được câu trả lời có thể nói là quyết định cho cả chuyến đi: "<Bíp> mẹ nó chứ cứ đi đi, sợ cái <bíp> gì!!". Những tiếng <bíp> vang lên như tiếp thêm sinh lực cho 2 chàng trai phong trần quyết tâm lên đường ra sân bay đón người bạn thân vừa từ nước ngoài trở về.......
Giữ vững với vận tốc 60km/h trở lên, 2 thằng bắt đầu cảm thấy lo vì xe sắp hết xăng. Thật may mắn đã gặp được 1 trạm xăng petronas hay cái gì đấy trước khi xe kịp hết hơi. Tiếp tục lên đường với vận tốc trên, song lại nảy sinh thêm 1 rắc rối: Trời mưa bắt đầu to và cái rét buốt gia đang bao trùm lên mọi nơi. Tay run, chân cũng run và <bíp> thì sun nhưng 2 chàng trai vẫn không nhụt chí. 2 chàng chỉ nhụt chí khi phát hiện ra đã mua hết 20k tiền 2 lít xăng nên chỉ còn 4k, mà qua cầu bình thường phải mua vé, không biết liệu có đủ tiền hay không . Thật may, giá vé ô tô là 10k, chứ xe máy chỉ tốn 1k , cả đi cả về vị chi 2k . Tiền tuy ít nhưng 2 thằng đang hung hãn nên vẫn quyết dấn tới trước....
Mặc dù sau đấy còn gặp vô số rắc rối nữa như phải tránh cảnh sát khi đi trên đường bắt đội mũ bảo hiểm; hay lạc đường đến sân bay; hay nhụt chí vì phát hiện ra từ HN đến sân bay là 30km; hay blah blah blah..... Nhưng 2 thằng vẫn đến sân bay, trong túi vỏn vẹn 1.000VND do gửi xe mất 1k . Bây giờ, lại nảy sinh 1 vấn đề khác: Không thấy chuyến bay thằng Phong đâu hết dù đã 7 giờ 45 . 1 chuyến Bangkok vừa đáp xuống nhưng không thể có khả năng thằng Phong transit qua Thái được trừ khi nó bị điên. Đi hỏi thì chị ở đấy bảo: "Sing giờ này về chắc transit qua TPHCM, vậy về hết rồi em ơi" . Cố vớt vát với chuyến bay từ TPHCM landed lúc 8h nhưng đến 8 rưỡi thì hy vọng tiêu tan, trong túi không tiền gọi điện về check xem thằng Phong có nhà không. Chưa kể thằng Gẫy quá mệt, lạnh và buồn ngủ do đếm hôm trước không ngủ (vì lí-do-mà-ai-cũng-biết-là-lí-do-gì-đấy cực kỳ kém tinh tế ) nên anh đã thốt ra những lời cực nhảm nhí đại loại như "Giá mà ông là <bíp> thì có phải tốt không" hay "Giá mà ông là <bíp> thì tôi đi qua đêm cũng được". Thật thất vọng
Đang trong tâm trạng bấn loạn, tao không nỡ để thằng Linh cầm lái, thế là anh leo lên phóng như điên dại . Song do trời quá lạnh, tay run cầm cập cộng với việc kinh nghiệm lái xe chưa cao, cộng với sợ chết và hoảng loạn tột độ (2 thằng sinh ra mấy câu kiểu như "Trời ơi, tôi chưa lấy vợ đâu" hay "Nếu tôi chết nhớ về bảo với <bíp> là tôi rất <bíp> nó) nên tay lái đã thuộc về Tuấn Linh nhưng cũng không khá hơn với vận tốc ổn định ở mức 80km/h
Sau 1 tiếng, 2 thằng đã về đến Hà Nội. Uớt sũng, <bíp> sun hết cả lại, chưa kể mấy lần suýt chết trên xa lộ với mấy thằng lái ẩu mà xe tải chở vật liệu. Đến nhà thằng Phong mới hay: Máy bay hạ cánh lúc 6h. Lúc này, 2 chàng trai chỉ còn biết gọi về nhà xin ngủ tại đây dưỡng sức (các cụ vẫn tưởng đi xe buýt ).

Hết chuyện
My Friends :)
Và đúng như dự đoán, điều đầu tiên mà bọn nó nói khi gặp mình là "Thằng Khốn" :)).

bạn bè mình có cũng nhiều, nhưng chả biết ai là người thân nhất, mỗi đứa thân một kiểu.
Mình thấy thật may mắn khi có nhiều bạn, chả bao giờ cô đơn cả. Khi nào mình buồn, có mấy đứa nhắng nhắng nghịch mình cũng thấy đỡ buồn hẳn

Mệt mỏi. Nếu có bạn bè mà không thể chia sẻ, không cảm thông, suốt ngày giận dỗi, nghi ngờ thì thà không có còn hơn. Cảm thấy tình bạn không còn, nếu nó chơi xấu mình, không cần quan tâm đến nó nữa. Coi nó như người xa lạ. Trả thù là trò của kẻ tiểu nhân, không xứng với mình.

Bạn là gì? Hay chỉ là bè thôi? Hay là cái gì chẳng bạn cũng chẳng bè
Có bạn rồi, "nâng cấp" -> đi qua giới hạn có thể -> đứt -> mất bạn.
Mai sau này gặp nhau trên đường đời có khi đứa này sẽ tàn sát sự nghiệp của đứa kia.
Vậy đấy.

Back
Bên trên