bạn đang sống vì cái gì .... ????

của đâu ra , nhiều quá nhưng chắc chắn là ko chất lượng , ngày đó chúng nó còn phải tặng ngưòi khác mà ... sinh ngày đó là bất hạnh đó ... :))

Hôm qua vừa mới có cảm giác mình vô nghĩa quá, hình như đang sống chẳng vì ai, chẳng vì cái gì hết, loanh quanh một ngày chỉ cắp cặp đi học, về nhà ăn uống, chơi bời 1 tí rồi lại lao vào học thêm học nếm, ngày nào cũng y như nhau, chẳng có gì khác nhau cả. Nếu tất cả mọi ngày của mình chỉ có thế thôi thì có thể gọi là sống không??

Có em nào giống chị không???

đa số chị à , khác cái là mức độ bạn bè , người .... thôi .... :D

cái này là về chủ đề sống vì cái gì cơ mà ???? Hình như hơi lạc đề rồi bố ạ. À hôm nay biết sống vì gì nữa rồi. Sống vì thích sống, nhanh nhở

chính xác là sống đến lúc nào cưới vợ xong , đựoc làm bố , rồi ra đi 1 cách huy hoàng nhất , ở cái tuổi ko quá 40 ( cho nó khoẻ , chứ ko lụ khụ ..///) thế là đựoc ... :)) :))

bố bị thần kinh à ??????????????????? Không quá 40 á ? Ông có bị dở hơi không ? Sống lâu lâu vào làm ra của cải nhiều nhiều, khoảng 1 m $ đã rồi chết luôn. Nhớ là chết luôn nhé, rồi để lại cả cho tôi

Nguyen Hoang Duy đã viết:
Sống chẳng qua vì... sợ chết thôi!
Hơ, tớ hổng đồng ý! Tớ chẳng sợ chết, nhưng lại phải luôn có ý thức giữ lấy sự sống. Bởi mình đã được sinh ra thì phải làm được 1 cái gì đấy cho đời, không thì thà không được sinh ra (mà giả thiết này không đúng :D), thành ra phải cố mà sống.

Có câu này, thấy hay hay: "Có chết cũng phải cố mà sống" :))

Có thật là anh Việt không sợ chết không ????? :-? :-? :-? :-? :-? ;;) ;;) ;;) ;;)

tớ sống vì nhiều thứ lắm,vì cha mẹ cũng có ,vì bản thân cũng có .Đọc truyện tranh cũng là lý do để tớ sống.(vì nếu ko đọc manga thì chắc cũng chả sống được).Sống để ngắm ảnh Kurapica trên tường mỗi ngày.Sống để đi chơi khi nghỉ học ,sống để bùng học khi phải đi học....Nhiều lý do để sống quá.Nói tóm lại,sống là để tận hưởng.Chết thì chả được cái gi cả,phải ko?

Hôm qua vừa mới có cảm giác mình vô nghĩa quá, hình như đang sống chẳng vì ai, chẳng vì cái gì hết, loanh quanh một ngày chỉ cắp cặp đi học, về nhà ăn uống, chơi bời 1 tí rồi lại lao vào học thêm học nếm, ngày nào cũng y như nhau, chẳng có gì khác nhau cả. Nếu tất cả mọi ngày của mình chỉ có thế thôi thì có thể gọi là sống không??

Có em nào giống chị không???
Đôi khi chị cảm thấy thế, nhưng , khi chị tự dưng trúng số hay điểm cao nhất lớp thì cuộc sống có ý nghĩa ngay.

nói chung , với cái tuổi như chúng ta thì chưa có mục đích sống rõ rệt , vẫn là 1 sự chờ đợi , 1 sự tìm tòi , 1 sự mầy mò trong con đường đi tới tương lai .... :))
but bây giờ chúng ta sống hết mình là ok... :D

Nói mấy cái này làm gì nhỉ, bây giờ nghĩ lại chả bổ ích gì hết => chán :(

hehe, sống để sống, sống để hưởng thụ, sống để biết mai mình có gặp được em ko, sống để xem mai này, việt nam có 1 cái thị trường chứng khoán đủ to để mình tham gia ko, sống để sau này thực hiện ước mơ từ bé, sống là để nối tiếp quá khứ :)D, câu này trong HIKARU)

ok, giờ thì đóng topic lại , và cho nó đi vào dĩ vãng ... để chuings ta còn tiếp tục sống... :))

hey, chỉ khóa lại thôi nhé !!! Đừng xóa nhé bạn Trang Thư. Bye all, live well :)

con viết như kiểu sắp ra đi thế ... hay là viết luôn 1 bản di chúc đi .. :))

:(( sắp kiểm tra 1 tiết Hình rồi, mà cũng dễ, chả lo. Chỉ lo Kiểm tra Lý thôi, cũng dễ, chả lo. lo nhất là sắp ....về nhà rồi, :(( thôi, vĩnh biệt, lìa đời đây, á á á á á :D

Back
Bên trên